What's new

Amsterdam, không chỉ có đèn đỏ

Đến Amsterdam bất cứ ai cũng muốn đến khu đèn đỏ, nhưng Amsterdam còn có nhiều cái hay ho đáng xem nữa. Em mở topic này để các bác cùng em giới thiệu về thành phố được mệnh danh là Venice của phương bắc

Đến Amsterdam cũng đú vào xem các loại bảo tàng phát. Thôi thì các loại sexmuseum hay eroticmuseum để vào sau đi xem ông Rijksmuseum trước cho nó có tí văn hóa nhể.

Xem lắm loạn cào cào lại thấy em gái đội tóc giả này đáng ngắm hơn rất nhiều so với các tác phẩm nghệ thuât. Xinh chưa lại có văn hóa nữa chứ , biết đọc cơ mà :LL

À đây bác Rijksmuseum bên ngoài trông bác í thế này, em đến đúng dịp 400 năm ngày sinh bác Rembrandt, xem tranh bác í cũng thấy mê, thấy đẹp, nhưng vì sao thấy đẹp thì em x biết :D. Bác này cũng gian manh ra phết, đầy tranh bác đấy có vẽ x đâu mà có khi vẫn ký tên của bác í. Tất cả vì tiền tiêu mà, nhở

Last edited:
Lượn mãi bảo tàng cũng mệt, đành ra ngoài ăn và nghỉ chân. Xong đâu đấy là thời gian thư giãn trên red light district chứ nhở hé hé. Đến Amsterdam mà không lượn ra khu này dăm bảy lần cũng phí, bạn đi cùng với em còn máu xem gái hơn cả em, mặc dù bạn ấy là gái :D . Ảnh em không có mấy, bọn vệ sĩ to như bò mộng mỗi lần mình định giơ máy ảnh lên chụp là chúng nó hằm hè. Mà máy ảnh còi của em không zoom được nhiều, với lại chụp từ xa thì chỉ có thấy khách du lịch lượn lờ. Em chẳng dại dây vào với mấy thằng đầu trâu mặt ngựa ấy, thì ngắm nghía thôi vậy.

Em có vài cái ảnh này, các bác xem tạm. Bác nào có ảnh ngon thì up lên cho bà con xem nhé

Lang thang trên phố bọn em nhận thấy nhà không chỉ nghiêng như sắp đổ mà cái nào cũng có ròng rọc. Hoá ra kênh rạch họ nhiều, vận chuyển chủ yếu bằng thuyền, nhà cửa lại sát kênh nên có ròng rọc đưa hàng hoá lên nhà cũng tiện, đấy là ngày xưa chứ bây giờ em chẳng thấy ai kéo hàng lên cả. Kéo hàng (thức ăn chẳng hạn) kiểu từ dưới mặt đất lên nhà thì em lại thấy nhiều bên Napoli ở Ý nhợn, vui cực, nhưng không ròng rọc chi hết cả

Bên này chẳng đồi núi gì, dân tình đi xe đạp đến lắm, cứ ngỡ như ở VN những năm 80. Xe đạp họ bày la liệt khắp nơi, nhiều nhất là cạnh nhà ga, có cả 1 cái gara mấy tầng chứa đến vài nghìn cái xe đạp - chả biết có ma nào trông không

Xe đạp để trên cầu

ở dọc bờ kênh

ròng rọc như cần câu này

Đi Amsterdam có nhiều điều hay, thú vị, học hỏi được thêm nhiều điều, zai thì có red light district để thưởng thức, hoc hỏi (gái đi theo học cũng không phí công đâu :)) ) còn gái thì lại có vô vàn chỗ để nghía diamond (zai lúc này phải theo, khổ thân bọn đàn ông nhể). Mấy hôm bọn em ở đấy mấy chỗ bán và làm kim cương chúng nó đóng cửa im ỉm thế này này, may cho em thía không biết :D

Ai thích Van Gogh thì vào bảo tàng mang tên ông, tha hồ mà ngắm mà nghía, bọn em hôm í định vào mà chân không nhấc nổi nữa nên thôi.

Muốn biết thêm về nỗi khổ của người do thái trong chiến tranh thế giới thứ 2 thì vào Anne Frank house thăm. Dân Hà lan đến bây giờ vẫn ghét các bạn Đức lắm lắm. Cứ nhớ mãi anh Frank Rijkaard nhổ nước bọt vào đầu bạn Rudi Völler hồi World Cup 90 ở Ý nhợn.

Last edited:
Lượn đi lượn lại giửa nhà trọ và khu red light district :D , bọn em còn nghía được mấy địa điểm như Oude Kerk hay Royal Palace cũng hay mắt. Trước Royal Palace hôm em ở đấy là đủ các trò cho trẻ con người lớn vui chơi giải trí, gái nhà em sợ những trò chơi nhào lộn hay mạo hiểm kiểu này nên không tham gia mà chỉ đứng ngoài xem chúng nó sướng, khổ thân em không, em thì em rất khoái mấy trò này, nhưng em lại không muốn bạn ấy đứng 1 mình nhìn em sướng =)).

Trên đường lượn (n)hiếp thêm được mấy em ảnh này :D

Oude Kerk

Royal Palace

Bình yên buổi chiều bên dòng kênh

Last edited:
Còn có cái gì hay ho ở Amsterdam nữa nhở? À ừ, tất nhiên là cofeeshops rồi. Bác nào ham bay bổng mà không sợ nhà cầm quyền, xin mời sang Hà Lan, đặc biệt sang Amsterdam mà sướng nhá, coffeeshops khắp nơi. Nhưng cũng chỉ Hash, Joints, Marihuana thôi nhé và đặc biệt chú ý khi ra khỏi Hà lan mà lái xe thì đừng có còn phê đâu đấy - lái xe mà ngoằn ngoèo thế nào các ban cảnh sát giao thông cũng sờ gáy là mệt đấy, vào nhà đá như chơi.

Mình rất ấn tượng với cảnh C.Sát Amsterdam đi tuần bằng cách lượn ca-nô ngoằn nghèo dưới các dòng sông chạy dọc theo các khu phố bàn cờ.

Bạn có cái ảnh nào không post lên mình xem lại với!

Mình rất ấn tượng với cảnh C.Sát Amsterdam đi tuần bằng cách lượn ca-nô ngoằn nghèo dưới các dòng sông chạy dọc theo các khu phố bàn cờ.

Bạn có cái ảnh nào không post lên mình xem lại với!

Hôm bọn mình đi là ngày hội, thuyền bè ca-nô tấp nập hòa lẫn vào nhau một màu da cam nên chẳng nhìn và phân biệt được ai là cảnh sát dưới dòng người tấp nập như vậy, để về tớ lục lại đống ảnh xem đã, có khi có bác cản sát nào chăng, cảnh sát ngầm cũng được nhể :D

Bác nào có ảnh cảnh sát lượn ca-nô thì post lên cho bác Duca ngắm nhé. Tks.

Quay lại chuyện coffeeshops. Có dùng thì cũng nên phê vừa phải thôi, nhở. Có bạn này chẳng hiểu dùng cái gì mà cứ ngồi giữa phố khóc tu tu

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back