What's new

Amsterdam, không chỉ có đèn đỏ

Đến Amsterdam bất cứ ai cũng muốn đến khu đèn đỏ, nhưng Amsterdam còn có nhiều cái hay ho đáng xem nữa. Em mở topic này để các bác cùng em giới thiệu về thành phố được mệnh danh là Venice của phương bắc

Thôi em cho nốt mấy cái ảnh của Hague để em kết thúc topic này. Các bác vào viết tiếp nhá, mời bác begift và các bác khác vào post ảnh của các bác về Amsterdam

Hôm đi Hà Lan em bị đau bụng và rét gần chết nên cũng chẳng chụp được mấy... ặc ặc...

Để về lục tiếp xem còn cái ảnh nào không vậy.

Cảnh đẹp và bảo tàng + red light thì các bạn cũng đã viết hết cả rồi mình chỉ bổ sung thêm rằng các bạn có thể enjoy cả không khí nightlife với các quán Bar, Club ở khu Leidseplein
Một số club mình thấy rất hay như : Escape, Paradiso, Panama, Melkweg

Sắp tới từ 18-20.Oct sẽ có ADE (Amsterdam Dance Event) bạn nào ở Amsterdam dịp đó thì đừng bỏ qua nhé

:)

Chẳng những chụp toilet lộ thiên mà còn chụp nhiều thứ khác nữa nhưng không cho lên đây được. Thôi có cái ảnh này có ku người Scotland đang hành sự cho lên cho nó international :)

VN Angler là thành viên mới xin chào các bạn

Bổ xung thêm về vụ ĐỔ NƯỚC, Toalet lộ thiên này quá thông minh phải ko. Lần đầu trông thấy tôi há hốc mồm. Giá VN mình đặt mỗi nơi công cộng vài chiếc nhi.

Còn chị em thì làm thế lào? Chắc ko cần đâu vì các nàng giỏi nhịn lắm mờ

Còn đây là mấy cảnh chụp ở thành phố biển LAHAY (còn có tên là Đen Háng, phiên âm từ tiếng DUTCH ấy mà)

Lúc tôi đến bắt đầu vào hè, trời còn khá lạnh. Tắm không nổi, đi xem dân phơi nắng thui. Họ có trò đắp cát tuyệt hảo. Hình như phải có hoá chất gì đó tưới lên cát hay sao ý.

Các bạn đến Rot có ai bớt chút thì giờ vào xem RUBIC HOUSE không. Đây là công trình kiến trúc nổi tiếng thế giới đấy, người Hà Lan rất tự hào về nó

Rubic House là công trình nhà ở, được thiết kế bằng các hình lập phương. Nhìn từ ngoài đây:

Còn đây là bên trong của nó. Hình lập phương đã lạ, nhưng chúng lại không theo phương ngang như thường thấy. Tường chứ chéo vẹo mới quái. Phải nói là nhìn qua cửa kính nghiêng rất hay

Đất nước Hà lan vốn nổi tiếng về Hội hoạ xưa kia, truyền thống ấy nay chuyển sang lĩnh vực Kiến trúc. Hà lan là nước tiên phong ở châu Âu về các công trình xây dựng quái chiêu. Khi các bạn đã đến mấy nước Tây Âu, toàn nhìn thấy các ngôi nhà cổ hoặc kính hộp hiện đại thì mới thấy Hà lan có nét riêng.

Ai sang Hà Lan mà bỏ qua các công trình kiến trúc mới lạ, về lại tiếc đấy.

Đây là một dự án nhà ga mới ở Rottedam, trông như những ly champagne. Không biết khi nào nó thành hiện thực hé?

Còn bảo tàng SEX ở Am, có ai quan tâm không nhỉ?

Cái trò đắp tượng bằng cát ở bãi biển Scheveningen hôm tớ đến họ đang quây vùng để chuẩn bị làm thôi nên không được xem, cũng tiếc.

Bác VN Angler viết tiếp đi, bác có ảnh chụp trong bảo tàng sex thì cho anh em xem đi nào (beer) (beer) . Nhà tớ cười vãi khối thứ ở trong bảo tàng này, vui kinh.

Bác VN Angler viết tiếp đi, bác có ảnh chụp trong bảo tàng sex thì cho anh em xem đi nào (beer) (beer) . Nhà tớ cười vãi khối thứ ở trong bảo tàng này, vui kinh.

Hí hí, tớ có mấy cái trong này, post tạm một cái ở chỗ tao nhã thanh tao nhất thế này thôi.

Hí hí, có cái ảnh hay nhất ở chỗ hay nhất,....., nhưng post lên nó khiếm nhã quá đi mất.... Tự kiểm duyệt, hehe.....

Đây, bảo tàng Sex ở Am đây các bác ơi.
Chọn một vài chiếc toàn cảnh thôi, còn thì tự kiểm duyệt (học tập bác Chito)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back