What's new

An Giang-Kiên Giang và 8 con cá vàng những ngày rực nắng

Đáp ứng lời mời của thucdayvadinao, nhóm chúng tôi đã gặp nhau và có chuyến đi trọn vẹn 2 ngày 2 đêm về vùng đất thiêng Thất Sơn, xuôi theo quốc lộ 91 về tiếp biển Hà Tiên của Kiên Giang xinh đẹp.
Chuyến đi là những trải nghiệm và 8 con cá vàng bọn tớ đã có những kỹ niệm khó quên.
Hẹn nhau 1 ngày off tại chùa Việt Nam Quốc Tự. 3 con cá vàng không đến được, nhưng 5 con còn lại đã làm quen nhau thật nhanh, và cùng chạy về Lê Hồng Phong để book vé Mai Linh.
Chuyến đi này có điểm đặc biệt là 6 nữ+2 nam, theo tình hình quân số xem ra, các phuoter nữ đều muốn chọn loại xe 45 chỗ cho thoải mái.
Bây giờ, mình xin giới thiệu từng thành viên trước, chuyến này có đến 3 cô nương tên Huyền đi cùng
1. Bùi Huyền

Người thì rất ốm, nhưng khỏe và dẻo dai hết sức, mình nhớ lên cái đoạn đá Dựng, mình thì phì phò leo từng bước, còn cô nàng thì bám rất chi là sát với sư huynh của nhóm. Lượt về ở bến phà, ai nấy mệt phờ, vậy mà cô nàng vẫn cười hớn hở, chụp ảnh liên hồi.

2. Mai Huyền

Con cá vàng này gia nhập nhóm cuối cùng, dựa vào ngày sinh cũng là em út của nhóm, xem ra thật may mắn vì vẫn còn kịp chung xe, chung đội hình với bọn tớ nhé? Hiền queo, ít nói về mình, rất chi là dễ thương, you này bị say xe nên lúc nào cũng phai hỗ trợ bằng mấy miếng dán sau tai. Có dịp chỉ bọn tớ về công nghệ vật liệu nhé, nhất là sứ ở Minh Long 2 ấy.

3. Quách Huyền

You này thì "ham hố" thấy sợ. Chuyến đi đã được "cảnh báo" là đi Chùa chiềng, thế mà cô nương đạo Thiên Chúa này cũng "đu" theo, vì cái cám giỗ biển Hà Tiên vẫy gọi. Xinh đáo để luôn, tiếc thay cho những ai không tham gia, và cơ hội tuyệt vời thay cho 2 boy đi cùng.

4. Phill- Thanh Trúc

Đầy năng động và nhiệt huyết, đã support cho chủ thớt rất nhiều trong suốt chuyến đi. Một thành viên không thể thiếu cho những hành trình tiếp theo của TB.

5. mylien- Mỹ Liên

Muội này thì đã quen với mình chuyến đi Suối Trúc vừa rồi, cảm ơn phuot.com đã tạo ra một nơi để sau những chuyến đi mình tìm ra những người bạn đồng hành họp ý, và rủ rê đi cùng như lần này của bọn mình. Hai chị em gặp lại, đầy kỹ niệm. Muội này thì khỏe khỏi chê vào đâu. Chỉ mỗi tội to xác quá nên tất cả cùng đúc kết một kinh nghiệm phượt là sau này rủ rê đi đâu cùng giới hạn chiều cao, nếu lỡ không tìm được phòng nghỉ thì cũng dễ dàng nhét vào 1 phòng như lần này của bọn mình.

6. Bppetco- Xuân Trường

Vui tính với những câu chuyện kể làm cả nhóm bật cười trong suốt hành trình, làm cho những chuyến xe dường như ngắn lại, ngắn lại, hay đòi ăn phô mai-món ăn quá xa xỉ đối với ngân quỹ hạn hẹp của toàn đội:)

Last edited:
Sao lại không lên đỉnh núi, đường rất dễ đi . Xe máy lên tới nơi luôn.

Nhìn đỉnh núi Sam như vậy, rất là cao, đường cũng khó đi, sao mà đi xe máy được? Mà nhóm cũng không thấy ai leo lên đó cả. Khi ngước lên, thì đúng là có thấy mấy quán nước tạm bợ lưng chừng núi, nhưng không dám mạo hiểm. Bạn có tấm ảnh nào trên núi này, share cho TB xem với, trên núi này có điểm gì đặc biệt nữa không?

thông báo với chủ quản: đã đọc xong :D
TB tường thuật chi tiết quá, hehe, chắc ko cần note thêm ji nữa. Núi Sam có mún leo tới đỉnh thì phill nghĩ dịp lễ hội là náo nhiệt nhất. Sẽ quay lại khi có dịp ^^

Nhìn đỉnh núi Sam như vậy, rất là cao, đường cũng khó đi, sao mà đi xe máy được? Mà nhóm cũng không thấy ai leo lên đó cả. Khi ngước lên, thì đúng là có thấy mấy quán nước tạm bợ lưng chừng núi, nhưng không dám mạo hiểm. Bạn có tấm ảnh nào trên núi này, share cho TB xem với, trên núi này có điểm gì đặc biệt nữa không?

Đường lên đỉnh núi bằng đường bộ ở đối diện Miễu Bà Chúa Xứ . Còn đường lên đỉnh bằng xe máy cách đó khoảng 1Km .

Ảnh đường lên núi và cánh đồng dưới chân núi xem ở đây nè :

https://www.phuot.vn/showthread.php?t=4673&page=39

thông báo với chủ quản: đã đọc xong :D
TB tường thuật chi tiết quá, hehe, chắc ko cần note thêm ji nữa. Núi Sam có mún leo tới đỉnh thì phill nghĩ dịp lễ hội là náo nhiệt nhất. Sẽ quay lại khi có dịp ^^

Hi Phill, phải chi tiết thì mới thấy hấp dẫn chuyến đi của bọn mình chứ,
Phill còn nhớ cái đoạn "trả giá" xe ôm của TB và Phill ở núi Cấm chứ? Trả tệ đến nỗi đã không giảm được xu ten nào, mà giờ TB xem hình lại của mình còn sót tấm này, mới biết là 8 con cá tụi mình, bị 8 ông xe ôm xà quần nên chả còn biết giá chính thức của xe ôm lên núi cả đi và về là 40k, đây xem bảng giá nhé:

Phill nhìn kỹ vô cái phần số 2 đó: đội xe do nghiệp đoàn phục vụ: có 40k thôi. Hu hu, thế là 8 con cá bị chúng "xơi tái" 5k/con, vị chi 40k rồi. Xem hình xong đến giờ TB còn ức, định dấu đi cho rồi, cho pà con khỏi bức rức, nhưng mình nói cái đau thương ra, cho mọi người đi sau còn biết vậy.

Avatar của em là chụp từ trên đỉnh núi Sam đấy. Em có nguyên 1 lô nhưng không biết làm thế nào để đưa lên. hic

Đường lên đỉnh núi bằng đường bộ ở đối diện Miễu Bà Chúa Xứ . Còn đường lên đỉnh bằng xe máy cách đó khoảng 1Km .

Ảnh đường lên núi và cánh đồng dưới chân núi xem ở đây nè :

https://www.phuot.vn/showthread.php?t=4673&page=39

Trừ ư, đẹp mê tơi thế này sao?! Sao mà nó không giống với cái núi mình thấy các bạn nhỉ, một dịp sau, nhất định TB phải leo cho biết mới được, cảm ơn "rắn" hen:)

Lại leo lên xe ôm để đến tiếp điểm còn lại trên núi - chùa Phật Lớn,TB quay lại phía sau, nhìn luyến tiếc chùa Vạn Linh thêm lần nữa, nhất định sẽ về và viếng lâu hơn.

nhìn trước mặt từ xa, cảnh chùa Phật Lớn thật là đẹp.

Khác hẳn với chùa Vạn Linh được sự chăm sóc thật chu đáo từ Giáo Hội, chùa Phật Lớn được xây dựng bởi sự đóng góp của dân là chính. Chùa đang xây dựng, ước tính kinh phí lên đến 20 tỷ đồng, trên mặt bằng 13160 m2! Hiện nay Ban tự quản của chùa đang kêu gọi phật tử thập phương và các mạnh thường quân. Chút lòng thành TB cũng góp tý chút tại đây, hầu mong mọi người đến đây ai cũng chung tay, chưa góp được thì kêu gọi người khác, mong sao cho ngôi chùa sớm hoàn thành. Vì chùa đã được khởi công từ 20/10/2007, nhưng đến nay ...chưa xong gì cả, từ chánh điện, đến các hạn mục xung quanh. Ngồi nói chuyện với các bạn làm công quả ở đây một lúc, khi bước ra Tả điện thì thấy mấy con cá kia gục ngã toàn tập như thế này. Lúc này TB tự hỏi chả hiểu sao mình nhiều năng lượng hơn các bạn vậy cà?!

Cũng phải, xem đồng hồ đã hơn 1pm rồi cơ mà

Wow, đẹp thật! Cái avatar ý!
Sao mà /không biết làm thế nào để đưa lên/ là sao bạn? thì bạn up lên thôi?

Hóa ra là em đã up loạt ảnh này lên photobucket từ lúc nào mà không nhớ. Em ở Châu Đốc đợt đó là cuối tháng 4/2009:

Gần hơn 1 tí

Bọn em có cả ảnh chụp vệ tinh nè:

Ở xa xa kia là biên giới với Cambodia đấy ạ

Bonus thêm mấy cái ảnh em tự chụp ở phòng em ở KS Victoria Châu Đốc nè:

Ảnh này chụp xuống bể bơi từ cửa sổ phòng em

Sông Mekong từ balcon phòng. Victoria nằm đúng ngã ba sông:

Phương tiện di chuyển của bọn em trên sông

Em đi công tác ạ, không phải đi chơi. Tạm thế đã, đoạn nào các bác cần mà em có em sẽ lại xin góp sau.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,148
Latest member
thuocphathai
Back