What's new

[B]Cái bè - Cai lậy, phút ngẫu hứng của hai anh em[/B]

Cái bè - Cai lậy, phút ngẫu hứng của hai anh em

Cái bè - Cai lậy, phút ngẫu hứng của hai anh em
Đầu năm, nhà em cùng một thằng em trong công ty đi công tác Sài gòn, ban đầu dự tính công việc hết khoảng 2,3 ngày gì đó nên đã đặt vé fix khứ hồi. Thế nào, vào lại chẳng đc việc gì, đối tác cũng chả gặp đc, thế là lại thành chuyến ăn nhậu xả láng. Xuống đến sân bay alo cho đối tác thì mất liên lạc, lúc sau mới nhận đc thông báo đồng chí có việc đột xuất nên vừa xuất ngoại mà không kịp báo trước. Thánh nhân đãi kẻ thật thà, em liền phôn ngay về báo cáo vợ để xin phép, em cũng cứ việc thật mà thưa. Rằng thì là, nếu về sớm thì lại phải trả thêm tiền vé (chắc cũng tầm 70% giá vé gì gì đó), công việc ở nhà thì cũng sắp xếp rồi, thồi thì đằng nào cũng tiêu tiền, xin phép cho anh ở lại vài hôm tiêu luôn tiền ấy, mà về lại còn đc thanh toán tiền công tác, cái này có vẻ hơi gian, kệ mẹ nó, thằng nào chả tham nhũng. Vợ em nghe thủng câu chuyện, lại thấy có mỗi lợi con con là duyệt liền. Mệ, nhưng đúng là ăn gian nó giàn vào thân, vụ này hai anh em nhà em cứ gọi là lõm to. Nhưng bù lại đc bữa vui ra trò, lại còn gặp đc mấy ông bạn cũ mười mấy năm mới gặp lại.
Hôm nay em mới dám kể chuyện này, chứ kể sớm biết đâu có đứa nào mách với sếp em là công ty nó lại truy thu tiền công tác thì chết cái thân em. Cơ khổ.

Last edited:
Bữa sáng thường ngày

attachment.php

attachment.php

Quán ăn này đối diện với một cơ quan nào đó, trong sân có cây đại rất đẹp.

attachment.php

Giờ này chắc chỉ còn hai thằng em bắt đầu đi chợ nổi. Đi thế cho nó thoáng. Bến thuyền nơi tối hôm qua có trận tửu thí nay lại thấy thanh bình tĩnh lặng tợn
Thuyền khá nhiều, đầu tiên thằng em định chọn con này

attachment.php

Nhưng thế nào lại rơi ngay vào con này. Tài công là anh Tư bạc, lúc tỉnh thỉ anh chạy cũng bình thường thôi (mà hai thằng em đã mặc ngay áo phao rồi, nhìn sông rộng mà phát khiếp, đúng là đồ trên núi xuống, không biết bơi dưng em cứ thấy sông nước là kiểu gì cũng phải thử). Nhưng lúc anh phê, anh đánh võng khiếp đảm, nhưng lúc đó em còn say hơn nên đếch sợ, lúc về anh Tư cũng say nhũn (đấy là cán bộ đường lối bọn em chỉ cho uống lượt đi, tha cho lượt về), còn bọn em thì say oặt. Không mặc mà mội thằng ôm cái áo phao, hehhehehe..

attachment.php

attachment.php

Như thông lệ, anh tư lên cho bọn em cái lịch trình giống các tua khâc:
Thăm chợ nổi Cái bè, chợ này hóa ra lại họp chủ yếu trên sông Cái bè và kéo ra tới gần quãng ngã ba giao với sông Tiền. Chủ yếu là bán buôn. Sau đó sẽ đi thăm quan mấy nhà trong khu làng nghề như làm mật ong, bánh tráng, kẹo dừa gì gì đó, không biết anh tư đưa khách vào đây có đc tí phế nào giống cánh tài xế đưa khách Hạ long khi về ghé vào một loạt điểm bán hàng trên đường 18 không. Nhưng có cái ông anh cũng rất nhiệt tình về vụ đi thăm nhà vườn và ăn nhậu.
Lên thuyền anh tư, thằng mặc áo phao chính là thằng em

attachment.php

Last edited:
Chợ nổi. Hàng hóa từ các miệt Bến tre, Chợ gạo, Chợ lách...tập trung về đây để chuyển lên Sài gòn, Bình dương, Tây nguyên và ra bắc. Những ghe hàng đi cả ngày hoặc hơn nữa từ các vùng sâu mới tới Cái bè, họ có thể phải ở lại đây cả tuần cho đến khi nào bán hết thì thôi. Khi chúng em đến, có vẻ chợ không còn nhộn nhịp nữa, việc buôn bán thường diễn ra từ sáng sớm cho tới khoảng hơn 7h (lúc nhà em còn đang bận chén bánh ướt với sườn nướng....). Tầm này họ đang chuẩn bị dọn dẹp, cơm nước, có bác thì chuẩn bị lên bờ, chuẩn bị nhậu, nói chung là đủ mọi thứ, mỗi việc buôn bán trái cây, nông sản là tạm dừng vì chúng em đến...

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Thuyền neo thành dẫy luôn, tiện cho các anh hai tối gầy độ nhậu...

attachment.php

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,357
190,547
Latest member
congchinh
Back