What's new

Bắc Phi tháng 04/2009, có bác nào đi với em ko ?

Status
Not open for further replies.
Tình hình là em đang máu lang thang Bắc Phi, vòng vèo từ Tunisia sang Algeria rồi tiếp đến Marocco trong khoảng từ 3 tuần đến 1 tháng.

Em đang lên lịch trình rồi, bác nào máu thì pm hoặc post dưới đây rồi lập hội lên đường. Nhóm đẹp nhất là 4-5 người, còn không 02 người là đủ lên đường rùi ạ ;););).

Hành trình sẽ bay từ HN - BKK rồi bay qua Berlin hoặc Paris xong bay đi tiếp Tunisia. Còn từ Tunisia sang Algeria rồi Marocco thì tính sau, tùy thích đi đường bộ hay bay ạ .

Riêng từ Marocco, tới Casablanca là điểm cuối cùng thì em sẽ bay về Tây Ban Nha rồi tùy thuộc điều kiện và thời gian có ở lại chơi tiếp hay về.

Về chi phí : Chi phí vé máy bay khứ hồi HN - Berlin hoặc Paris sẽ vào khoảng 1000$, còn chi phí ở Bắc Phi sẽ dao động từ 70-100$/ngày là nhòe nhoẹt :d

Bác nào máu thì nhắn em, sẽ cố gắng chốt đoàn vào tháng 12 là muộn nhất, sau đó còn mua vé máy bay, xin visa...

Hãng hàng không Ý đang có khuyến mãi đấy. Ai đi từ châu Âu hoặc từ Bắc Mỹ có thể lấy good deal. Mình làm thử cung đường như sau:

Toronto hoặc Boston - Rome ( Italy) - Casablanca ( Morocco) - Tunis ( Tunisia) - Cairo (Egypt) - Toronto/Boston giá vé chỉ có $1400

Nếu đi từ châu Âu mua vé hoặc đi bus, đi tàu đến Rome thì còn rẻ nữa chắc chỉ khoảng $600-$700

Nếu chơi ở Rome/Ý 1 tuần, Ma rốc 1 tuần, Tunisia 1 tuần, Cairo 1 tuần và đi xe bus chạy sang Jerusalem ( Israel/ Palestine) , Petra ( Jordan) 1 tuần nữa là tuyệt vời.

Như vậy là đi được mấy kỳ quan thế giới đó, có đấu trường La mã, có kim tự tháp, có Petra, có Jerusalem.

Giá thơm quá, em vừa check với VNA thì riêng vé khứ hồi HN - Paris đã là $1300 rồi.

Cảnh giác , cảnh giác ! éo chơi được thằng Air Italy đâu bạn Net , nó đang rục rịch phá sản lâu nay rồi , mà bọn nhân viện lại đang đình công ( liên tục ) , cứ là tránh xa !

Giá thơm quá, em vừa check với VNA thì riêng vé khứ hồi HN - Paris đã là $1300 rồi.

Nếu mà vượt qua cái ải VN_Paris này là quá ngon rồi. Tiếc là già quá cũng chẳng ai thuê mình hái nho hái táo ở châu Âu cả :(

Ơ, các bác từ VN, nếu đi bắc Phi thì thẳng tụt sang Cairo là rẻ nhất (hãng Emirate or mấy cái hãng của trung đông ấy - khoảng 1200$ thôi - tất nhiên phải tránh mùa giáng sinh nhá).

Nói chung cứ chọn mấy cái hub lớn mà làm vé, rồi từ đó tính đường đi tiếp. Mấy cái hub ở châu Phi có Nairobi (Kenya) và Johan (Nam Phi) nữa. Đi Nairobi và Johan thường ngày trc cơ quan em hay mua vé của Sing, cũng trên dưới 1200$ thôi.

Hãng hàng không Ý đang có khuyến mãi đấy. Ai đi từ châu Âu hoặc từ Bắc Mỹ có thể lấy good deal. Mình làm thử cung đường như sau:

Toronto hoặc Boston - Rome ( Italy) - Casablanca ( Morocco) - Tunis ( Tunisia) - Cairo (Egypt) - Toronto/Boston giá vé chỉ có $1400

Nếu đi từ châu Âu mua vé hoặc đi bus, đi tàu đến Rome thì còn rẻ nữa chắc chỉ khoảng $600-$700

Nếu sang năm anh Net mới làm cái này thì em sang Rome em bám nhá ;)

hy vọng cái bạn Ý này chưa phá sản :)

Anh cũng định xem cho vui thôi nhưng có nữ kiệt baxu máu đi thế này chắc thành đi thật quá.

Anhgia có đi không nhỉ, he he =)) =)) =))

Chắc chắn là anh không đi được trong năm nay rồi vì tuần trước Giáng Sinh đi Cuba, tuần X-mas về bên Mỹ với gia đình, sau đó đi Alaska chụp Tia Cực Bắc (Northern Light) với Aivoges, rồi lại cái Maya Route vào tháng 2, tháng 6 về Việt Nam. Nếu đi thì baxu sẽ đi được khoảng thời gian nào ?

Úi, nghe cái vụ Maya Route hấp dẫn nhỉ, nhưng em chịu, cử gái bagai đại diện chăm sóc các anh :)

Còn mùa thu sang năm em vẫn định cố gắng chuyến tibet-CTC.

Vậy nếu có, hehe, tận cuối năm sau!

@ phải để AG ở nhà support em birdy chứ :LL

Một khi đã về đặt lại đại bản doanh ở Việt Nam thì chắc CTC- Tí bẹt cũng lại như bên này chạy đi chạy lại Mỹ - Canada thôi . Mùa Thu năm sau nhỉ .

Ôi bao giờ cho đến mùa thu :)

Xem chương trình của Net gato quá.....
@baxu: ừ nhưng từ VN thì đâu có tới được điểm nào của Châu Phi, chắc lại phải qua Sing hay BKK, hay là họ tính luôn chặng đó vào nhỉ?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back