What's new

[Chia sẻ] Bài viết về chuyến đi châu Phi 50 ngày

Theo tin mới nhận được của tác giả từ bờ kia Đại Dương, sau 2 tháng miệt mài ghi chép và tổng kết, bác netwalker (thành viên quen thuộc bên TTVN) đã xuất bản trọn bộ những điểm nhấn của chuyến đi châu Phi 50 ngày cùng bác hoankiem (2 người đi trọn cả chuyến, 3 người khác bi rơi rớt dọc đường hết :D )

Bài viết chia làm 2 kì tháng 7 và 8 trên tạp chí Thế giới Đàn ông và Thể Thao Văn Hóa mục Khát Vọng Khám Phá Bài viết công phu, nhiều thông tin và ảnh đẹp minh họa (đáng ra không cần quảng cáo về ảnh, netwalker mà :) )

Mời các bạn tìm đọc (beer) (beer) (beer)

Các bác post tiếp bài về các điểm đến ở Mozambique và Swaziland đi ạ. Em sắp đi mấy nước đó nên rất cần thông tin. Thanks các bác nhiều

Bài viết hay quá. Chuyến đi thật là ấn tượng, đọc xong chỉ mong có thời gian để đi đó đi đây mà khó quá, thôi đành đi du lịch qua màn vi tính nhỏ vậy. Cảm ơn Bác netwalker nhìu nhìu

em cũng muốn đi như các bác. Chắc em phải cật lực làm việc, không tiêu pha gì thì 5 năm nữa emmới đi đc. Nhưng em sẽ quyết tâm. Em thích thiên nhiên hoang dã :X

Thấy các bác chụp hình đẹp quá, mình có xăm mình cũng không dám bon chen. Công nhận bác net... chụp hình đẹp ghê, nhưng thắc mắc là đứng góc nào mà có thể chụp toàn cảnh đẹp như thế. THán phục. thán phục!

em cũng có vài ảnh chụp từ đỉnh núi bàn ( table mountain)

đây là ảnh em chụp từ cáp treo trên đường lên Table mountain

Last edited by a moderator:
em cũng muốn đi như các bác. Chắc em phải cật lực làm việc, không tiêu pha gì thì 5 năm nữa emmới đi đc. Nhưng em sẽ quyết tâm. Em thích thiên nhiên hoang dã :X
tôi chắc khi bạn nói đến đi châu phi, bạn ngụ ý đi xem cuộc sống hoang dã của voi.sư tử hươu cao cổ vv,vậy bạn nên đi Nam phi,book 1 tua đi rừng quốc gia Kruger,mình đã từng đi đến đấy và giá cả khoảng 2000usd cho toàn chuyến,ban cần xin visa ở đại sứ quán Nam phi tầng 6 số 31 hai ba trưng hà nội mất khoảng 1 tuần là có visa,đặt 1 tua (safary),book khách sạn ,khi bạn đặt tua thì xe bọn nó xe đến ks đón bạn,dễ như đi chơi,,,bạn nên bay đến hoặc bangkok or hongkong ỏ Sinh từ đó bay tiếp đi JOHANNESBURG ,đấy là điểm gần nhất để đi vườn quốc gia KRUGER,xe ô tô xe đón bạn ở đó,chỉ cần nói tên khách sạn thôi,và từ đó bạn khỏi lo gì hết,ăn ngủ xem bon linh cẩu vv vô tư đi,
cần gì phải ước ah??nghe thì xa chứ theo tôi đi Nam phi khá đơn giản ,,chúc bạn may mắn

một quầy bán đồ lưu niệm của dân bản xứ,anh chủ quán hơn khó nhận diện vì anh lẫn hoàn toàn trong đống đá đen sì sì ( ảnh chụp trên đường từ Capetown đến cape of good hope)

Last edited by a moderator:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back