What's new

Bạn đồng hành - anh là ai?

Nhìn chung khi đi Tây Bắc chọn bạn Đồng hành thì nên chọn đứa biết vá xe

Kinh nghiệp như pọn em. Vừa say sưa ở chợ Lũng Phìn xong. Lúc bập bập đúng vào chỗ rẽ sang Du Già Mậu Duệ thì xe xịt lốp. 1 bạn vạch xe ra vá. Xe ko thủng lỗ nào. Đến lúc nhét xăm vào nhét thế nào rách bố nó săm... thế là Bye bye Du Già luôn...

Mà bạn í ở Tabagroup nhá

=))

Kinh nghiệp như pọn em. Vừa say sưa ở chợ Lũng Phìn xong. Lúc bập bập đúng vào chỗ rẽ sang Du Già Mậu Duệ thì xe xịt lốp. 1 bạn vạch xe ra vá. Xe ko thủng lỗ nào. Đến lúc nhét xăm vào nhét thế nào rách bố nó săm... thế là Bye bye Du Già luôn...

Mà bạn í ở Tabagroup nhá

=))

Ờ,có lần e đi với các bạn bên ô tô xe máy í.

Sau khi vặn nhầm ốc giảm sóc để tháo bánh ra vá săm:)).Sau khi lôi săm ra soi,ko thấy thủng.:shrug: ... Sau khi cân đo đong đếm áp suất hơi bằng đồ chuyên dụng .... Sau gần 2h bơm vào tháo ra ... Nguyên nhân là do cái bơm xe bị hỏng ... càng bơm vào càng tụt hơi nên cứ tưởng xe wave S bị ăn đinh !! :shrug:

Xong dồi còn :

-Phải thay săm thôi,cho chắc !
-Uh,đưa săm đây !!!! Sao mua nhiều thế ?
-Người ta bảo săm bánh trước khác săm bánh sau
-Thế săm bánh sau đâu ?
-taooo .... không biết nữa

@ BMTH : Du Già chị Linh nói và Du Già cha chú BMTH nói .. là 2 Du Già :))
Du Già này là từ Du Già kia mà ra :shrug: ...
Chẹp,loanh quanh thế có hiểu ko nhở !! :))

Tiếp về 1 loại bạn đồng hành nữa.

Loại này có máy ảnh nhưng không chịu mua Len. Toàn xài nhờ Lens thằng khác.

Một hôm đi Apachai loại này lại mượn 1 con lens L của bạn đồng hành.

Xong nó đua xe, ngã, nó ko hề có thái đố trân trọng em Len L mà nó ngã thế nào mà lại đè lên em Len mới kinh... may mà là Len L nên ko sao.

Hô hô... tớ chính là loại hay đi mượn lens... nhưng đã ko hề nói với bạn đồng hành là đã ngã lên con Lens L đáng giá nghìn đô hô hô

bạn đồng hành tốt nhất là xe xịn, chứ cub kiếc và ngăn khiếp thì mệt lắm. Bạn đồng hành tóc ngắn là tốt, tóc dài nó tung tăng trước gió, nó đập cả và mặt nó đập vào hốc mắt, tóe máu chết nhăn răng

Hehe cu em xxhuy vào đây ném đá hử?

Bạn đồng hành không nên béo quá vì nếu có vật ra dọc đường vác cũng mệt nhá nhá :D

Bạn đồng hành vừa phải giống mình (để còn chia sẻ) vừa phải khác mình (để còn bù trừ) :D

Khó thựt ;)

Mà bạn í ở Tabagroup nhá

=))

Chả cứ đi TB đâu LE ạ, đi đâu cũng cần thợ lành nghề cả :)

Từ trước đến nay tớ toàn đi bằng PX nên chưa phải vất vả vá xăm bao giờ (chỉ thay bánh thôi) nhưng chuyến vừa rồi đi Tây Nghệ An bằng xe Future mới chợt nhận ra là lâu lắm lắm rồi mình không tự vá xe Honda, cũng may mà có 2 anh bạn đồng hành là thợ cứng nên mọi chuyện đều êm cuôi (c)

Còn chuyện bạn í ở đâu thì tớ chả quan trọng, "thấy mới tin" chứ nghe nói chả biết đâu mà lần. Thời buổi này cái gì mà chả làm giả được :LL

Sếp tớ nói, thời buổi này cái gì mà chả làm được. Cái gì khó thì thuê tư vấn. Nhưng giữa đường gãy gánh thì lấy đâu ra tư vấn nhỉ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back