What's new

Bạn tận hưởng cuộc sống của mình như thế nào?.

1 mình trong phòng [ 2 mình cũng dc] ôm guitar và hát niệm khúc cuối cho đến lúc nào mệt thì thôi [ kỉ lục là 12h liên tục sau đấy là đau họng 2 tuần ]

ngồi 1 mình ở Quỳ Đà Lạt uống 1 mạch 4 chai vang và hát " Chị Tôi - Trần Tiến " như chưa từng dc hát !!

lang thang khắp mọi nơi mình mún mà ko cần suy nghĩ .... ngủ giửa rừng, ôm nắng gió và bụi đường vào lòng như ng bạn thân!!

và vô số thứ khác

Tớ thích thỉnh thoảng được đi đâu đó xa xa HN cho tinh thần thoải mái nhưng công việc của tớ trâu bò quá, không có ngày nghỉ nào trọn vẹn thành ra mỗi lần đi đâu cũng đều tranh thủ, thèm đi làm 8h như mọi người, ngày lễ tết chắc bám càng bạn bè đi chơi xa :(
Thích lang thang phố phường những ngày mùa thu!
Thích ôm gối ngồi buôn dưa lê với bạn ở quán cafe yên tĩnh, đôi khi chỉ là ngồi lặng lẽ ở nơi nào đó nhìn cuộc sống trôi hối hả!
Thích lang thang chui vào những góc chật hẹp của những hiệu sách cheo leo trên tầng khu tập thể ở Đinh lễ, đọc ké những cuốn sách mình tiếc tiền mua và mua được cuốn sách mình thích :)
Một mình chui vào rạp xem phim!
Tớ ít bạn và nhiều tuổi rồi nên thường đi một mình nhưng vẫn vui chứ cứ đi làm về ôm máy tính và ngủ chắc chết vì buồn :)

Tớ thích cảm giác chuẩn bị cho 1 chuyến đi, mặc dù cũng đi rất nhiều rồi nhưng trước hôm đi luôn có 1 cảm giác rất khó tả, cứ như thiếu thiếu cái gì chưa mang được theo, cái cảm giác này ko bao giờ thay đổi dù đi xa hay gần. Nhưng thời gian dự định đi đến lúc khởi hành là háo hức nhất, thậm chí còn hơn cả thời gian trên đường nữa

Mình thì thích vừa đi dạo, vừa nghe nhạc.... còn không thì đi xe đạp.. chỗ nào càng ít người càng tốt!!!

Bỏ lại Sài Gòn nặng nề bụi bặm...
Hai đứa vù lên Đà Lạt...Chẳng để đi du lịch... Nằm ở biệt thự.... Yên lặng và cảm nhận....cái không khí lành lạnh, trong lành...Bên cạnh là người mình thương yêu.
Cứ thế...!!!...
...Đơn giản là vậy!!!

- Ngồi giữa không gian tĩnh lặng đọc 1 cuốn sách hay, nhấm nháp ly cafe sữa nóng thơm lừng.

- Ngủ trong 1 cái giường vừa to, vừa êm, với cái gối ôm thật mềm.

- Dắt mình đi ăn sushi và mua cho mình 1 đống socola ngon ngon. (Hay ăn món gì đó ngon ngon mà mình bất chợt nghĩ đến)

- Tạo điều kiện cho bản thân đi đến những vùng đất mới, ngắm nhìn mọi thứ và trải nghiệm những điều mới mẻ.

Nói chung là chỉ có bao gồm mấy chữ: ăn - ngủ - đi chơi.

Bỏ lại Sài Gòn nặng nề bụi bặm...
Hai đứa vù lên Đà Lạt...Chẳng để đi du lịch... Nằm ở biệt thự.... Yên lặng và cảm nhận....cái không khí lành lạnh, trong lành...Bên cạnh là người mình thương yêu.
Cứ thế...!!!...
...Đơn giản là vậy!!!

Lãng mạn thế thằng em của tôi!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back