What's new

Banner cho phươt đây!!!

Cho phép em bình luận cái banner của bác chút. Phía bên trên bác ghép rất đẹp, em chỉ thấy cái bên dưới kỳ kỳ thế nào í, bác thay bằng nước biển thật đi.
font chữ nhiều màu, không đẹp. www.phượtcom cho cùng tông màu cũng rối mắt.

Em kể chuyện sếp công ty em, ông ý là người có rất nhiều ý tưởng, nhiều đến nỗi mà không thể kể hết ra đây được. Việc sếp em có nhiều ý tưởng khiến bọn nhân viên chúng em rất sướng, chẳng phải nghĩ ngợi gì nhiều, cứ thế mà làm giờ là kim chỉ nam cho mọi công việc lớn nhỏ. Hô hô ...
Chuyện là sếp có mấy ông đối tác bên nhật, vụ làm ăn vừa rồi hình như cũng trúng mánh lớn, thế nên sau khi về VN muốn gửi sang cho chúng nó vài bức tranh. Trước mắt là để tỏ tình thân ái, sau là để chúng nó treo trong phòng lưu niệm ==> có cơ hội quảng cáo cho công ty. Riêng khoản cơ hội thì sếp là số 1.
E và chú thiết kế được gọi vào nhận chỉ thị : Phải là một bức tranh đặc biệt thể hiện được nét văn hóa Việt vừa hiện đại nhưng mang đậm bản sắc dân tộc nhưng cũng không quên thể hiện nét văn hóa Nhật bản. Đồng thời, do tính cơ hội, sếp muốn phải có hình ảnh nào đó nói lên đặc trưng của công ty, những lĩnh vực mà công ty đang hoạt động, để khi treo ở phòng lưu niệm, chúng nó nhìn là nhận ra ngay : Á ! Đây là công ty xXx của VN làm về aBc đây mà ! Đại loại là như vậy.
Sau khi ra khỏi phòng sếp, em nghĩ chắc thật khó thể hiện cần đấy thứ như vậy trong cái khổ tranh 40x40. Chắc để dấu " ! "duy nhất giữa bức tranh, là hợp lý nhất.
Chuyện Banner của Phuot, nếu bác nào có ý kiến là em chẳng mấy khi post bài, chẳng mấy khi chia sẻ thông tin chẳng có mẫu banner nào dự thi thì đừng có ý kiến ý cò, he he, thì cũng bỏ quá, chứ theo thiển ý của em, cái đang dùng hiện tại cũng rất đẹp, đơn giản súc tích, đẹp.
Chuyện banner thay đổi là lẽ thường, là quy luật, nhưng các bác cũng phải có 1 tiêu chí nhất quán, ví dụ như đã theo "trường phái" đơn giản súc tích thì đơn giản súc tích đến cùng. Chứ làm 1 cái mà vừa có cảnh thiên nhiên hùng vĩ, vừa có người vác balo lang bạt, vừa có phuot.com vừa có vietdu.com, vừa tĩnh vừa động, vừa thể hiện được bản sắc dân tộc (hình ảnh cây tre chẳng hạn) vừa không quên tinh thần hòa mình cũng thế giới (hình ảnh phượt chinh phục mặt trăng chẳng hạn) .... Tóm lại là ra 1 banner tạp pí lù, nói vậy chứ lại ra món Thắng Cố, lại thành ngon của nó.
Hô hô, bác nào theo "trường phái" đơn giản súc tích thì lên tiếng cùng em cái !!! Còn bác nào theo "trường phái" trọng nông , trọng thương hay ... đa thê thì cũng lên tiếng, cho anh em còn biết.
Hô hô.(c)

Góp thêm tẹo với bạn Lam

Cái lối nghĩ "toho" (tổng hợp) này có vẻ ăn sâu vào đầu dân ta rồi đến mức nhiều khi ta cứ nghĩ là mặc nhiên phải như vậy. Ngày trước bọn em cũng bàn bạc vụ logo cho hội vespa, bàn chán đến khi các ứng viên đưa mẫu ra thì cũng cũ mèm: nào là bánh xe tượng trưng cho kỹ thuật, nào là bông lúa và chữ S tượng trưng cho VN, bô cục màu sác là đỏ vàng .... túmlại là rất giống với quốc huy :))

Em thấy rằng cái bàn chân của Phượt là rất hay (c) Logo hay banner gì chỉ cần bám theo những dấu chân là đủ, thêm tẹo màu sắc (từng chủ đề xanh lá, xanh dương hoặc màu đất ... chứ đừng gom tất vào cùng 1 chỗ thì kưn lắm :D)

Mạo muội đóng góp

Hai bạn tự dưng khen nhau là sao?

Thôi làm Banner rồi. Hủy rồi... ko làm nữa

Giữ nguyên rồi

Chấm than lâu rồi....

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,132
Latest member
thetkenoithat