What's new

Bình Dương Phượt Hội (Phần 2)

Status
Not open for further replies.
Re: Bình Dương Phượt Hội ( Phần 2)

Like mạnh ý kiến của hht nè, dưới có sông nước, trên có trăng sao ( rằm tháng 7), anh em quây quần bên nhau, kể chuyện đời, chuyện người, chuyện phượt...thì còn gì bằng nữa. Kế hoạch tổng thể suông sẻ là thế, còn phương án dự phòng khi trời mưa, có ai tính tới chưa ta.

Tối qua đã lấy thêm 2 vé cho Kenshin và bebibo.
@ những ai đi Cần Thơ: vì là ngày lễ nên xe sẽ xuất bến đúng giờ,không đợi 1 ai,ai tới trễ xe bỏ xem như mất vé tự túc tìm phương tiện xuống CT mọi người sẽ đợi.
Có 2 option để đi
16h30 : có mặt ở bx miền Tây.Nếu sl xe khoảng 3 chiếc chở lại có thể để ở nhà ThichĐiRong,hơn thì gần đó có chổ gởi,để xe trong nhà an toàn,thuận tiện di chuyển)
16h00 có mặt ở trạm trung chuyển Lê Hồng Phong (cái này có lẽ thích hợp cho a hienca và bebibo đi từ thủ đức,q9 vào).Tại đây có chỗ gởi xe,hình như là 8k cho xe thường và 10k cho xe tay ga,exciter.
Vì tập thể mong mọi người xài giờ thụy sĩ không xài giờ cao su nhé

Em xin có ý kiến phát, cái này chưa xin ý kiến nhà em, nhưng xin đưa đề nghị nhỏ, do tình hình 2 nhà đã thâm giao, em thấy nhà BD gé CT cũng vào giờ hơi trễ, mà thuê k/s ở cũng ko được bao nhiêu lâu (ăn nhậu suốt đêm), em thấy mấy bác mang theo ít đồ để có thể ngủ được và lều trại, ghé chỗ em ngủ, đỡ tốn tiền k/s, sáng đi chợ nổi kêu tàu đi tới nơi rước luôn! Còn nữ thì xin ko ý kiến, ngủ phòng riêng hoặc ớ k/s gần nhà em đều được!
Ý kiến riêng mang tính chất tham khảo...

Chào Ku hht59!

Ý kiến ngủ nhà em coi như duyệt cái rẹt, còn ý của sư phụ thì tuyệt rôi,được đi dưới chân cầu Cần Thơ nữa thì cũng không bàn luôn, nhưng có 1 câu hỏi nhỏ nhé, nghe nói trước nhà hht có con sông phải không, vậy sao ko vừa lai rai vừa buôn cần trong đêm cũng hạnh phúc lắm, có tiếng đàn của sư phụ và tiếng ca của rùa thì cá dưới sông cũng tụ họp lại nghe à, lúc đó tha hồ câu. hehehhehehhe

Và câu hỏi cuối cùng là Khu Bảo Tồn Lung Ngọc Hoàng là nước ngọt hay nước lợ, vì hôm qua sau khi nhà PBD off tại nhà rùa xong cũng hơn 0h00 tan thì rùa có vào tra google map thì thấy Phung Hiệp giáp với Bạc Liêu, thì có lẽ đây là vùng nước lợ,nếu nước lợ thì cá còn nhiều hơn cả nước ngọt, nhất là khoảng cá Ngát và cá chẻm, vậy phải chuẩn bị thêm mồi tôm nữa nha, với môi trường nước lợ thì ngoài việc chống muỗi ra còn phải hiểu về con mù mắt cắn. Muỗi thì ai cũng có cách phòng ngừa, nhưng mù mắt thì hơi khó. Con này cắn rất ngứa, mỗi khi đi đầm nước lợ câu cá thì con này cắn rất nhiều. Tuyệt đối khi bị cắn ko được giết nó trên da mình nhé, vì cái chất nhờn trong con này sẽ còn ngứa hơn và mùi đó sẽ kéo thêm mấy con khác bu vào.

Nhà PBD xin update thêm một thành viên tham gia chuyến cần thơ này nữa nhé. đó là Bebibo, chuyên gia đâm sau lưng chiến sĩ,và cũng là đặt vụ FBI chuyện điều tra lai lịch phụ nữ, chuyến này Khuc Thụy Du có đối thủ năng ký nhất của nhà BD rồi đó, tha hồ chém gió nhé.

Chúc cả nhà vui vẻ

Tại sao muỗi chít đít mà kho chít chỗ khác hả em, chắc điệu này ngồi câu cá trong mùng quá

Vậy con muỗi gì mà chít đít vậy anh hiền, lại còn chui vào trong mùng nữa, anh nói làm em khó hiểu quá, chắc phải ngày mai em mới cười được câu này quá. Em Du trả lời cho mọi người khỏi thắc mắc nhé, suy nghĩ hoài ko làm gì được hết à

Em Rùa ơi là em Rùa ở đó là nước ngọt chứ kho phải nước lợ. Còn cái con em nói là con bù mắt chứ kho phải con mù mắt ( mù mắt nó đâu có thấy đường đâu mà cắn )

Cập nhật thêm tin tức như sau:

***Bình Dương:
1. DocHanh
2. Rùa
3. Thichdirong
4. Tony Tèo
5. hienca
6. Anh Chuyên ( xuất phát 17h00 )
7. Hoasen
8.Kenshin ( tay câu cá chuyên nghiệp ). là người trực WC ở Bảo Anh
9. Bebibo
10.........
11.......

*** Cần Thơ:
1. Khoái Lang Thang
2. Truong2012
3. Ngọc Hien
4. Kieubsg
5. Vippro
6. Phieubong
7. Hht59
8. Hoàng
9. Sutubien
10. Khúc Thụy Du
11. Langbianoz
12, 13 Vợ chồng a.Nhã, Angry....

(Dập dòm: Chú Hớn, Người Nhà Quê, LangduTQ, Ime-Tuananh, ...)
Các anh chị em nhà CT có thể lo được mỗi người ít nhất 01 xe gắn máy. :gun:gun

Cho em book trước 2kg rùa ( rùa nước hay rùa cạn đều được ) em đem về em nuôi hihihi

Mới gây lộn chí chéo - chén dĩa bay tùm lum với con chân dài để giựt cái Quata đi cùng a e . Kỳ nỳ em đi 1 mình hoohohoh ...thiệt là sung sướng quá đi ......................cá ơi mi chờ ta nhé.

@ A Rùa : mua 0,5 kg dế - xào chung với 100 gra mỡ bò ....bò vô hộp - tối đem cắm câu cá Lóc .....khu a có bán giàn câu cắm ko - mua đại 20 cây đi hohoho

Anh Thichdirong nói đúng đó, mua nhái làm mồi câu, cá lóc thích mồi động hơn mồi tỉnh. Em nghỉ anh nhờ anh Trương mua câu dưới Cần Thơ luôn đi mua trên này đem theo vướng lắm. Ở dưới bán câu cấm cá lóc nhiều lắm.

Chào Ku hht59!

Ý kiến ngủ nhà em coi như duyệt cái rẹt, còn ý của sư phụ thì tuyệt rôi,được đi dưới chân cầu Cần Thơ nữa thì cũng không bàn luôn, nhưng có 1 câu hỏi nhỏ nhé, nghe nói trước nhà hht có con sông phải không, vậy sao ko vừa lai rai vừa buôn cần trong đêm cũng hạnh phúc lắm, có tiếng đàn của sư phụ và tiếng ca của rùa thì cá dưới sông cũng tụ họp lại nghe à, lúc đó tha hồ câu. hehehhehehhe

Và câu hỏi cuối cùng là Khu Bảo Tồn Lung Ngọc Hoàng là nước ngọt hay nước lợ, vì hôm qua sau khi nhà PBD off tại nhà rùa xong cũng hơn 0h00 tan thì rùa có vào tra google map thì thấy Phung Hiệp giáp với Bạc Liêu, thì có lẽ đây là vùng nước lợ,nếu nước lợ thì cá còn nhiều hơn cả nước ngọt, nhất là khoảng cá Ngát và cá chẻm, vậy phải chuẩn bị thêm mồi tôm nữa nha, với môi trường nước lợ thì ngoài việc chống muỗi ra còn phải hiểu về con mù mắt cắn. Muỗi thì ai cũng có cách phòng ngừa, nhưng mù mắt thì hơi khó. Con này cắn rất ngứa, mỗi khi đi đầm nước lợ câu cá thì con này cắn rất nhiều. Tuyệt đối khi bị cắn ko được giết nó trên da mình nhé, vì cái chất nhờn trong con này sẽ còn ngứa hơn và mùi đó sẽ kéo thêm mấy con khác bu vào.

Nhà PBD xin update thêm một thành viên tham gia chuyến cần thơ này nữa nhé. đó là Bebibo, chuyên gia đâm sau lưng chiến sĩ,và cũng là đặt vụ FBI chuyện điều tra lai lịch phụ nữ, chuyến này Khuc Thụy Du có đối thủ năng ký nhất của nhà BD rồi đó, tha hồ chém gió nhé.

Chúc cả nhà vui vẻ

Đây là vùng nước ngọt....chỉ có cá lóc, cá trê, cá dầy, cá rô, cá sặc, lươn, rùa, rắn...có thể có tôm càng xanh (hên xui). Còn cá lớn như Tra, Mè, chim, thát lát....thì ngoài sông.....:D

Vậy con muỗi gì mà chít đít vậy anh hiền, lại còn chui vào trong mùng nữa, anh nói làm em khó hiểu quá, chắc phải ngày mai em mới cười được câu này quá. Em Du trả lời cho mọi người khỏi thắc mắc nhé, suy nghĩ hoài ko làm gì được hết à

Thật ra e chỉ nói đại thôi, ngồi câu cá thì thường hay bị chít đít là phải rồi! Vì muỗi thương bay thấp, khi ngồi câu đít cũng thấp nên dễ bị cắn! Đơn giản là vậy! Còn phức tạp, là ai muốn bị cắn ở đâu thì cứ đưa ra cho muỗi nó cắn! =))=))

Em Rùa ơi là em Rùa ở đó là nước ngọt chứ kho phải nước lợ. Còn cái con em nói là con bù mắt chứ kho phải con mù mắt ( mù mắt nó đâu có thấy đường đâu mà cắn )

Chời ơi, nhỏ lớn mới nghe con mù mắt! Anh làm e cười chết luôn anh Rùa ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!=))

Welcome bạn bebibo nhen! về đây 2 chị em mình đàm đạo hen! hè hè.......

Like mạnh ý kiến của hht nè, dưới có sông nước, trên có trăng sao ( rằm tháng 7), anh em quây quần bên nhau, kể chuyện đời, chuyện người, chuyện phượt...thì còn gì bằng nữa. Kế hoạch tổng thể suông sẻ là thế, còn phương án dự phòng khi trời mưa, có ai tính tới chưa ta.

Nếu trời tốt ko mưa thì có thể lên sân thượng ngủ lều ngắm chị Hằng và ông sao, còn trời mưa thì mình vô nhà hết, ko ngủ trong phòng đủ được thì nằm ngoài hành lang, lối đi. Chứa chấp khoảng 1 chục người thì chỗ em đủ.

Chào Ku hht59!

Có 1 vấn đề là nhà 1 chỉ có cái bàn tròn với vừa đủ 10 cái ghế ngồi quanh bàn, nếu tiếp hết cả 2 nhà thì chịu, 2 nhà mình ai có tấm bạc bự đem theo, có nhiều đem theo hết càng tốt. Để dành cho bữa tối đầu tiên và bữa tối thứ 2!
Còn vấn đề câu cá của anh Rùa thì chỗ em là sông cũng khá lớn nên dòng chảy hơi siết, câu cá khó dính lắm... ngồi câu dạng như Khổng Tử ngày xưa thì được, chủ yếu thả câu ngồi chờ thời!!!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back