What's new

Cà Mau-Bạc Liêu-Sóc Trăng-An Giang 31/8-4/9 Lịch trình trang 8

Hi all,

MÌnh có dự định đi phượt miền Tây vào dịp 2/9 tới đây. Vì thời gian không có nhiều (4 ngày) nên sau khi tham khảo các topic về phượt miền Tây mình đã tự lên một lịch trình phù hợp với thời gian cũng như khả năng của bản thân. Mọi người có hứng thú thì join cùng với mình nhé.
Lịch trình như sau:

- Ngày 31/8:
+ 18h30 - 20h30 bay HN - SG
+ SG - Cà Mau: ô tô 22h30 - 5h30
- Ngày 1/9:
+ Thăm quan điểm cực Nam, mũi Cà Mau, đầm Thị Tường, ngủ đêm tại Đầm
- Ngày 2/9:
+ Thăm quan rừng U Minh (cả UMH + UMT nếu có thể), ngủ đêm tại rừng
- Ngày 3/9:
+ Từ Kiên Giang về Bạc Liêu, thăm quan BL
- Ngày 4/9:
+ Từ Bạc Liêu về thăm quan Sóc Trăng rồi về lại SG
+ 20h30 - 22h30 bay SG - HN

Mình dự định di chuyển giữa các tỉnh bằng xe khách vì không có khả năng đi xe máy đường trường. Mặc dù biết miền Tây phải phượt bằng xe máy thì mới thú, nhưng tự lượng sức mình nên chỉ dám chạy xe máy đi thăm quan trong phạm vi tỉnh Bạc Liêu, Sóc Trăng.

Hiện tại mình đã book vé VNA 2,420,000/khứ hồi (càng book sớm vé càng rẻ vì sắp tới VNA sẽ tăng vé trần)
Chi phí đi trong 4 ngày sẽ update sớm.
Nhờ các bác phượt thủ ở miền Tây tư vấn giúp về cung đường.

Last edited by a moderator:
Re: Phượt miền Tây (Cà Mau - Kiên Giang - Bạc Liêu - Sóc Trăng) từ 31/8 - 4/9/2011.

Mình ở Đồng Nai, nếu các bạn đến SG và đi vào tối 01/09 và vế ngày 04/09. Thì cho mình đặt 1 chổ nhé

Re: Phượt miền Tây (Cà Mau - Kiên Giang - Bạc Liêu - Sóc Trăng) từ 31/8 - 4/9/2011.

Khi nào vào đến SG, mình sẽ cùng bạn đồng hành đi tiếp các tỉnh miền Tây nhé, có j pm inbox :D

Cho mình đăng ký đi với nhé. Từ lâu đã muốn phượt miền Tây mà chưa đi được. Mình ở HN. Nick mình là: happy_girl_3011

Mình ở Đồng Nai, nếu các bạn đến SG và đi vào tối 01/09 và vế ngày 04/09. Thì cho mình đặt 1 chổ nhé

Khi nào vào đến SG, mình sẽ cùng bạn đồng hành đi tiếp các tỉnh miền Tây nhé, có j pm inbox :D

Welcome tất cả các bạn. Các bạn chờ lịch trình chi tiết mình sẽ post trong thời gian tới nhé.

okie. Càng sớm càng tốt bạn nhé để mình đặt vé máy bay

okie. Càng sớm càng tốt bạn nhé để mình đặt vé máy bay

Thời gian toàn bộ chuyến đi là từ tối 31/8 đến tối 4/9, sẽ không thay đổi đâu nên bạn có thể đặt vé máy bay luôn được mà. Chỉ là lịch trình cụ thể đi những điểm nào trong những ngày đó thì mình sẽ post sau thôi.

Chủ thớt ơi, cho bít chi phí của chuyến đi này đi, mình ờ Sì Gòn! Tks chủ thớt nhìu!

Minh đang ở Bình Dương, cho mình đặt một vé nhé. Mình rất muốn đi Cà Mau mà chưa có dịp.

Oánh dấu topic này - Cũng đang nhăm nhe Miền Tây sông nước :)

Chủ thớt ơi, cho bít chi phí của chuyến đi này đi, mình ờ Sì Gòn! Tks chủ thớt nhìu!

Minh đang ở Bình Dương, cho mình đặt một vé nhé. Mình rất muốn đi Cà Mau mà chưa có dịp.

Oánh dấu topic này - Cũng đang nhăm nhe Miền Tây sông nước :)

Thời gian này mình đang bận quá nên chưa tính chương trình chi tiết và chi phí, đến tháng 9 còn dài nên mọi người kiên nhẫn chờ chút nhé :D. Tuy nhiên chuyến đi này phượt là chủ yếu chứ không ăn uống ngủ nghỉ những chỗ nào sang trọng đắt đỏ nào cả nên chắc chắn chi phí không cao đâu.

Thế là đúng ý mình ùi, đợi tin chủ thớt!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,678
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back