What's new

Cà Mau-Bạc Liêu-Sóc Trăng-An Giang 31/8-4/9 Lịch trình trang 8

Hi all,

MÌnh có dự định đi phượt miền Tây vào dịp 2/9 tới đây. Vì thời gian không có nhiều (4 ngày) nên sau khi tham khảo các topic về phượt miền Tây mình đã tự lên một lịch trình phù hợp với thời gian cũng như khả năng của bản thân. Mọi người có hứng thú thì join cùng với mình nhé.
Lịch trình như sau:

- Ngày 31/8:
+ 18h30 - 20h30 bay HN - SG
+ SG - Cà Mau: ô tô 22h30 - 5h30
- Ngày 1/9:
+ Thăm quan điểm cực Nam, mũi Cà Mau, đầm Thị Tường, ngủ đêm tại Đầm
- Ngày 2/9:
+ Thăm quan rừng U Minh (cả UMH + UMT nếu có thể), ngủ đêm tại rừng
- Ngày 3/9:
+ Từ Kiên Giang về Bạc Liêu, thăm quan BL
- Ngày 4/9:
+ Từ Bạc Liêu về thăm quan Sóc Trăng rồi về lại SG
+ 20h30 - 22h30 bay SG - HN

Mình dự định di chuyển giữa các tỉnh bằng xe khách vì không có khả năng đi xe máy đường trường. Mặc dù biết miền Tây phải phượt bằng xe máy thì mới thú, nhưng tự lượng sức mình nên chỉ dám chạy xe máy đi thăm quan trong phạm vi tỉnh Bạc Liêu, Sóc Trăng.

Hiện tại mình đã book vé VNA 2,420,000/khứ hồi (càng book sớm vé càng rẻ vì sắp tới VNA sẽ tăng vé trần)
Chi phí đi trong 4 ngày sẽ update sớm.
Nhờ các bác phượt thủ ở miền Tây tư vấn giúp về cung đường.

Last edited by a moderator:
Re: Phượt miền Tây (Cà Mau - Kiên Giang - Bạc Liêu - Sóc Trăng) từ 31/8 - 4/9/2011.

Em cũng rất rất muốn tham gia lắm. Nhưng vì trước cái tuần chị vào thì e lại mới vừa xin nghỉ 2 ngày để đi du hí. Nếu mà 2 tuần liên tiếp e đều xin nghỉ 2 ngày cuối tuần thì rất là khó .

Em không biết phải làm sao. Hichic :(( . E có thể dù xuống sao được ko chị?

Re: Phượt miền Tây (Cà Mau - Kiên Giang - Bạc Liêu - Sóc Trăng) từ 31/8 - 4/9/2011.

Em cũng rất rất muốn tham gia lắm. Nhưng vì trước cái tuần chị vào thì e lại mới vừa xin nghỉ 2 ngày để đi du hí. Nếu mà 2 tuần liên tiếp e đều xin nghỉ 2 ngày cuối tuần thì rất là khó .

Em không biết phải làm sao. Hichic :(( . E có thể dù xuống sao được ko chị?

Trời ơi 2/9 mà sao phải lo xin phép nghỉ nữa. Ít nhất cũng nghỉ được 3 ngày, xem phi được xuống tham gia từ chặng nào nhé.

Vậy là tối 31-08 (tức tối t5) nên nếu đi thì e chỉ xin nghỉ ngày t6 (tức 01/09) hả. Có lẽ có thể thu xếp được. Cái tuần trước khi chị đi vô TP là em đã có plan và cũng phải xin nghỉ hai ngày t5 và t6 ( tức 25 và 26 tháng 08) vì thế e sợ đó.
Chắc từ giờ phải cố gắng làm việc chăm ngoan để năn nỉ sếp của e.

Bạn chủ top ơi,
Các bạn có bao nhiêu người rồi? Bọn tớ có 3 người định đi đợt đấy. Join cùng cho vui được không? :D

Bạn chủ top ơi,
Các bạn có bao nhiêu người rồi? Bọn tớ có 3 người định đi đợt đấy. Join cùng cho vui được không? :D

Bọn mình có 6 người rồi, welcome các bạn tham gia cùng. Bạn theo dõi topic nhé, mình sẽ sớm update lịch trình cụ thể và chi phí

Bạn chủ top ơi,

Quên mất phải nói thêm với bạn là mình định đi bằng ô tô đấy, nếu các bạn thích phượt bằng xe máy thì cứ suy nghĩ kỹ nhé :D

Quên mất phải nói thêm với bạn là mình định đi bằng ô tô đấy, nếu các bạn thích phượt bằng xe máy thì cứ suy nghĩ kỹ nhé :D

uh. Tớ cũng ko đủ khả năng chạy xe đường xa. Trước giờ đi chơi toàn dùng phương tiện công cộng :D
Tớ sẽ theo dõi topic.

uh. Tớ cũng ko đủ khả năng chạy xe đường xa. Trước giờ đi chơi toàn dùng phương tiện công cộng :D
Tớ sẽ theo dõi topic.

Chứng tỏ chuyên làm "ôm" rồi đúng không? :))

@Thutrangv : bạn vào SG nhớ xắp sếp time ofline cùng nhóm SG đi Lệ Giang nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,491
190,104
Latest member
tranvouu12
Back