What's new
Status
Not open for further replies.
Tư vấn giúp em cung đường chạy cần thơ - tt 5 căn - đất mũi

Đầu tuần tới em có chuyến phượt cần thơ - 5 căn đất mũi.Bác nào tư vấn e cung đường từ cần thơ chạy đất mũi ngắn nhất và ít va công an nhất không?E xin luôn giá vé tàu đi năm căn, đi đất mũi, chỗ ăn ngủ nghỉ tại 2 điểm 5 căn và đất mũi.Thanks các bác.Ai có skyper add em với nhé!mrthieugia, thanks cả nhà.

Du lịch miền tây - đông nam bộ theo kiểu đi bộ xuyên qua địa hình

Mình và nhóm của mình (4 nguời) Đang định làm chuyến du lịch theo kiểu đi bộ xuyên địa hình (rừng núi).
Đang có 2 điểm trong danh sách là rừng cà mau và núi bà đen - đỉnh ma thiên lãnh.
Mong các ae có hiểu biết về 2 khu vực trên tư vấn vài vấn đề sau:
1. 2 điểm điểm này còn hoang dã không anh em có thẻ chấm theo thang điểm 10. Vì nếu mà lỡ đi vào khu vực trồng cây hay chăng nuôi của người dân thì khổ.
2. Có cần xin giấy phép của cơ quan quản lý địa Phương không, nếu có thì dễ không.
3. Anh em nào biết khu vực nào ở miền nam và dông nam bộ mà còn hoang sơ thì có thể giới thiệu để mình chọn.

Re: Du lịch miền tây - đông nam bộ theo kiểu đi bộ xuyên qua địa hình

Mấy topic kia thấy xôm lắm mà. Sao ko thấy ai hổ trợ mình vậy trời

Tư vấn đi phượt Balo Từ Nha Trang đến cà mau

Cuối tuần này em đi phượt miền nam. Em đi balo phượt thôi ạ. Em ở Huế. Điểm đến đầu tiên là Nha Trang, xong đi tiếp đường ven biển ạ. đến Cà mau sẽ kết thúc. Lần đầu tiên em đi nên chưa có kinh nghiệm điểm đến hay nơi nghỉ chân. Mấy Bác có kinh nghiệm. Khánh Hòa > Ninh Thuận > Bình Thuận > Vũng tàu > Bến tre > Cà mau. Em cần xin ý kiến của các Bác ạ. Kinh phí em không có nhiều ạ. phượt Bộ balo thôi. nên Em có đem theo trại mini với võng. với ít đồ mini để nấu ăn ạ. Mới chia tay người yêu nơi muốn đi để quên .. thôi ạ. Em cần lắm ý kiến chỉ giáo của mấy Bác ạ. Nên tránh những gì. cần gì khi đi ạ. em vạn lần cám ơn

Last edited:
xin điểm đến từ Hội An đến Nha trang

xin điểm đến và điểm dừng chân từ Hội An tới Nha Trang ạ. mong mấy Bác chỉ giáo

Chỗ gửi xe máy qua đêm GA SÀI GÒN dịp tết Bính thân 2016

Chào quý anh chị em cô bác xa gần!
Cho em hỏi là ở Ga sài gòn thì ngày 21,22 tháng chạp thì có gửi được xe qua đêm được nữa không nhỉ?
Em muốn gửi xe máy qua tết! và giá vé là ntn vậy các anh chị nhỉ?
Nếu không gửi được ở ga sài gòn thì khu vực liên quan cũng được ạ!
Cảm ơn mọi người đã ghé và đọc nội dung này!
Kinh cẩn nghiêng mình 90 độ supper thanks to " những ai reply topic này"!

Hỏi về phương tiện xe buýt di chuyển từ chợ Đà Lạt về sân bay Liên Khương

Anh/ chị nào có thông tin, số điện thoại xe buýt đón ngay chợ Đà Lạt đến Sân bay Liên Khương vui lòng giúp đỡ với ạ - em đi lên Đà Lạt muốn đến sân bay Liên Khương tìm thông tin thì toàn cho biết đi Taxi không thôi

Cám ơn các anh/chị nhiều nhé

Kinh nghiệm và địa điểm cắm trại cho 2 người!!!!

:help:help
Như tiêu đề ạ, em và bà xã mới cưới nhau, định tìm 1 nơi nào đó "chỉ có 2 ta" để hòa mình với thiên nhiên;););).
Cả 2 đứa đều chưa có kinh nghiệm gì về cắm trại. Hy vọng được các tiền bối truyền dạy cho 1 số địa điểm ở miền nam (Biển Long Hải, hay suối, bờ hồ, núi ....) cắm trại được 2 người ạ. A chị nào có kinh nghiệm đi trước với gấu dạy em với :):):) !!!!!
Em xin chân thành cám ơn và có thể hậu tạ (BB)(BB)

Kinh nghiệm HCM đi Cần Thơ Tết

Chào mọi người , tình hình là mùng 2 tết mình sẻ đi cần thơ 1 mình , mình đi vào lúc 2h sáng , đây là lần đầu tiên mình đi , ai có kinh nghiệm xin chỉ cho mình với , về vấn đề đường mình tính đi QL 1 theo gg maps , ngoài quốc lộ 1 còn đường nào đi cần thơ bằng xe máy được không ạ !!nhứng vấn đề lưu ý khi đi như về công an , tốc độ .... cảm ơn mọi người !

Thông tin du lịch Châu Đốc - Hà Tiên - Phú Quốc

Tình hình là tuần sau em có chuyến vi vu miền nam 7 ngày, dự kiến đi lịch trình Châu Đốc - Hà Tiên - Phú Quốc, đã đặt vé bay vào Cần Thơ và bay về từ Phú Quốc.
Tuy nhiên em tìm được ít thông tin quá, các bác giúp em share ít thông tin với.
Lịch trình dự kiến của em như này:
Ngày 1: Đến sân bay Cần Thơ lúc 8h40, bắt xe đi Châu Đốc
- Có ai cho em thông tin nhà xe nào đón được hoặc đi qua khu vực sân bay thì tốt quá, em xem xe Mai Linh thì phải về tận Nguyễn Văn Linh (cách sân bay 11km) để đón xe
- Đến Châu Đốc, thuê xe đi quanh thành phố (em định đi Núi Sam, Lăng Thoại Ngọc Hầu, làng nuôi cá bè, đi từ 2h chiều có kịp những chỗ này không?). Em cần địa chỉ chỗ thuê xe, giao xe ở bến xe Châu Đốc cho tiện :)
- Buổi tối ở Châu Đốc có gì chơi
Em đặt phòng ở khách sạn Trung Nguyễn, ai từng ở rồi cho em cái nhận xét (mọi khi đi toàn ở ks hịn, giờ đi dài ngày + vừa Tết xong nên phải tiết kiệm, tiêu chí của em là phải sạch sẽ, thoáng và tiện cho việc đi lại)
Ngày 2: Ăn sáng xong đi rừng tràm Trà Sư, trưa về khách sạn trả phòng, trả xe rồi bắt xe đi Hà Tiên.
Em tìm mãi mà không thấy thông tin nhà xe nào đi Hà Tiên buổi chiều, bác nào có thông tin thì nhắn em với ạ.
Đến Hà Tiên thì cũng chiều chiều rồi, em định thuê xe lôi đi lòng vòng thành phố: chùa Phù Dung, chùa Lò Gạch, đền thờ họ Mạc, lăng Mạc Cửu, cây dừa 4 Ngọn
Em đặt khách sạn Phương Thủy ở Hà Tiên, cái này do 1 người bạn giới thiệu, chắc là ổn nhỉ.
Ngày 3: Thuê xe máy xong Sáng bắt tàu đi đảo Hải Tặc, lượn lờ đảo hải tặc đến chiều về lại Hà Tiên.
Em có option 2 là ngủ đêm ở đảo Hải Tặc, các bác thấy có nên không?
Ngày 4: Ăn sáng xong đi Mũi Nai, Mũi Đá Dựng, Thạch Động, Chùa Heo. Đi bằng này cái có đủ để 13h15 bắt tàu đi Phú Quốc không?
Đến Phú Quốc đi bus về Dương Đông, nhận phòng, đi Dinh Cậu, tắm biển.
Ở Phú Quốc em đặt ks Anh Thi, phòng ốc ở đây có ổn không ạ? Lo nhất khoản kém vệ sinh.
Ngày 5: Đi tour câu cá, lặn ngắm san hô nam đảo
Ngày 6: Thuê xe máy, vi vu đi Bắc Đảo
Ngày 7: Thuê xe máy đi chùa Hộ Quốc, Bãi Kem, HÙng Long Tự.
Tầm 16h trả xe, ra sân bay bay về Hà Nội (em bay chuyến 19h00).
Bác nào có gợi ý về mấy khoản ăn chơi ngủ nghỉ thì share cho em với, thứ 5 tuần sau em đi rồi mà vẫn lơ tơ mơ quá.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back