What's new

Cafe Hà Nội

Bác Lengkeng tạt qua Cổ Ngư nhá! http://www.vnnavi.com/restaurants/conguhn/
Ngay chỗ đường Thanh niên rẽ vào Yên phụ ấy ạ. Bác nhớ lên tầng 3, đợt e ngồi là toàn ghế nhựa như quán bia hơi ấy, nhưng view đẹp + nuột! :D
Bác đại gia thì phi lên Sofitel, em chả nhớ tầng bao nhiêu nữa chọn bàn gần cửa sổ view cả HN luôn! ^^
Em đã check lại là tầng 20 bác ạ: Summit Lounge
Còn Hồ Hoàn Kiếm bác ngồi Hàm Cá Mập nhé. Chỗ đường Đinh Tiên Hoàng ạ. Hoặc quán cafe Bích nữa, cũng ở gần đấy. (Quán này bụi bặm + hẹp + khó tìm nhưng là quán tủ của em)

Nhờ các bạn tư vấn dùm quán cà phê nào có thể ngắm cảnh hoàng hôn trên hồ Hoàn Kiếm hay Trúc Bạch? Có thể ngồi đồng lâu lâu 1 tí.

Hồ Hoàn Kiếm hay hồ Trúc Bạch bé tý tẹo, để ngắm cảnh hoàng hôn nên ra hồ Tây, nhưng cũng chỉ ngắm được vào mùa hè thôi vì mua đông trời âm u và tối rất nhanh. Tốt nhất là cụ kiếm 1 cái xe máy rồi lượn vòng vòng cả 3 cái hồ, chọn chỗ nào đẹp thì đỗ. Đường kè quanh hồ Tây đẹp nhất, dài tầm 15km, có rất nhiều chỗ đẹp.

Quán Xuân Lộc ở ngã tư Bà Triệu - Tô Hiến Thành, ngồi vỉa hè cũng ổn, mỗi tội cf vỉa hè trời này ngồi.... hơi bị lạnh
Quán Design ở Đỗ Hạnh, thiết kế đẹp, yên tĩnh và có món bánh cuốn Phủ Lý...Hợp lý :))

Mùa đông em thích ngồi quán cafe bên cạnh Hale Club ở Nguyễn Du, có ca sỹ hát nhạc sống, nếu may mắn có thể xí được bàn sát cửa kính nhìn xuống hồ Thiền Quang. Bàn nào cũng có nến và hoa, phục vụ tốt, giá hơi cao một chút nhưng đồ uống khá ngon, nhạc hay và không gian đẹp. Còn mùa hóng gió, sẽ vào quán cafe cạnh Bách Thảo, ngồi giữa không gian trong lành của cây lá và nếu muốn có thể đi lòng vòng trong bách thảo một lúc (có điều đi nhiều trong đó dễ bị loạn thị lắm, hì hì hì). Những lúc cần một nơi để trốn stress, em hay đến trà đạo ở Tô Hiệu. Có hai bức ảnh chụp bằng điện thoại, em mún post lên đây nhưng mà loay hoay mãi không được ... hị hị hị ...

Hồi trước mình cũng kết CF vỉa hè trên Nguyền Du lắm, thoáng, mát...hê hê....Nhưng một lần bi nghiện xin tiền....sợ chạy mất dép.... :)).
Bạn tớ làm phục vụ trong mấy quán CF cũng bảo đi uống nước thì đừng bao giờ uống sinh tố, bẩn lắm.....he he chả bít thế nào...Khuất mắt trông coi thôi...

khiếp thế, ngồi vỉa hè đông ng mà cũng bị xin thế à? ek, sinh tố bẩn thế uống mỗi cafe là sạch hả bạn, chứ uống gì nhẩy?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back