What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Mình đang ở Đà lạt, khách sạn Mai vàng đường Hải thượng, phòng to, giường to tướng là 500k bao gồm ăn sáng, xung quanh thì hàng ăn vô khối, cơm tấm, mì, phở....

Ảnh nhìn từ phòng KS, chụp qua cửa kính

Vừa đi chợ đêm mua một đống áo len về làm quà

Tháng 9 vừa rồi đoàn mình hỏi và mình có dẫn đoàn tới chỗ Cung Tơ Chiều;chỗ này làm cho ai mới vào cũng có cảm giác rờn rợn cả người(vì đèn ít vs mọi người đều im lặng không có một tiếng nói).Chị chủ ở đây có biệt danh là Bà Điên vì chị ta hay làm những điều khác người cả trước và trong khi hát nữa.Chỉ hát thì hông hay lắm nhưng được cái giọng khàn và khỏe(mình nghe các cô chú trong đoàn nói thế vì các cô chú ấy đều là nghệ sĩ cả).Đặc biệt giá thức uống hay không uống đều 60.000/ng(mắc thiệt).Vào ngồi sẽ bị thu 60.000,mình nghĩ nơi này chỉ vào một lần cho biết không ai giám vào lần thứ 2.

Bạn nào là thổ địa ở Đà lạt cho mình hỏi tí: vì mình sắp đi công tác ở đàlat, nên tính chọn biệt thư 14 để trú chân cẳng, cho hỏi từ biệt thự 14 (ga Đà lạt) đi đến đường Nguyễn Văn Trỗi là bao nhiêu km? Mình có gọi điện cho biệt thự 14 hỏi thì họ bảo khoảng cách là 2,5 km, nhưng xem trên bản đồ thì xa quá. Vì phải đi bộ đi làm mỗi ngày, nếu trên 3km thì không thể chọn biệt thự 14 được.
Vậy bạn nào là thổ địa thì cho mình biết chính xác khoảng cách là bao nhiêu nha. thanks

tầm 3.5 -4km đó bạn, biệt thự 14 nằm gần ngã tư Phan Chu TRinh , Nguyễn Văn Trỗi là đường 1 chiều đó bạn, bạn có thể ở một số ks gần Nguyễn Văn Trỗi với giá tầm 150k/ngày

Không biết các bạn thấy sao chứ tôi thấy gần chợ Đà Lạt thì Khách sạn nhiều vô số (tôi chưa từng thấy địa phương nào nhiều như ở đây) từ to, nhỏ, Cty ~ tư nhân... và giá thì thượng vàng hạ cám.
Bác nào thuê phòng ở gần chợ Đà Lạt sẽ thuận tiện trong các buổi ăn (chợ ăn phải rẻ thôi). Chợ này có khu bán áo ấm hàng xôn: nếu bác nào quên mang theo thì ra đây mua, giá rất bèo (chỉ vài chục k), nhiều kiểu và khá mới - Nhớ coi chừng móc túi nữa đó nghen.
Từ chợ ĐL đi tới chút nữa là chợ đêm ăn uống, giá chấp nhận được.

có bạn nào có chụp ảnh bên trong tiện nghi nội thất BT 14 có thể show lên cho anh em tham khảo với.

Lười Resize ảnh nên gửi bạn cái link, đúng 1 năm về trc,bên trong BT 14.Phòng mình ở có 4 cái giường như trong hình , giá 150k/ngày/3 người.

Last edited by a moderator:
anh/chị cho em hỏi! trên đà lạt anh/chị có biết chỗ nào cho thuê xe máy(xe số) không. Em nghe nói nhiều nhưng mà không biết địa chỉ hoặc số điện thoại để tiện liên lạc! Em cám ơn. Giá phòng của biệt thự số 14 là 150k/ngày phòng đơn. Còn Khách sạn công đoàn và khách sạn điện lực là nhiêu vậy mọi người!

BT14 vào Tháng 9/2010: 200k/triple -> 1 double bed và 1 single bed
Nếu ở BT14 thì thuê xe tại đó luôn 90k/ngày/xe ga và 70k/ngày/xe số ->

Em vừa đi Đà Lạt về... Mất cái máy hình nên post chay vậy :p

Lần này đi ĐL một mình nên em quen đc khá nhiều người Đà Lạt :) :) :)

Chỗ ở: BT 4, cảm giác rất là Đà Lạt, phòng gỗ, nhìn ra phía đồi CĐ Sư phạm, em rất rất thích chỗ này... giá phòng 120/ phòng 2 giường đơn.

Đà Lạt lần này đối với em chỉ đơn giản là cafe Tùng, cafe 171, tiệc đầy tháng (con trai một anh bạn mới quem ở PNC Đà Lạt), Dalat Nights, bánh căn và bánh tráng nướng...

Và một số ảnh còn từ máy một người bạn

Nhìn toàn Đà Lạt từ cafe Dalat Nights :p

Tin, con trai cô chủ quán Tùng, đêm Halloween

Cô bạn người Cần Thơ mới quen trên chuyến xe ra Đà Lạt

Tết này em sẽ đi Đà Lạt 4n3d. Dự định sẽ ở biệt thự số 14 hoặc số 4.Nên ở cái nào?Ai đi rồi thì cho em xin ý kiến(giá cả,chất lượng phòng...)Ngoài ra thì còn biệt thự nào nữa không?

Ngoài ra,em còn muốn đi vườn hoa,vườn rau,nhưng không biết ở đâu.AI biết chỉ giùm
Ah còn bar nữa chứ?Có bar nào vui,nhạc hay,không tệ nạn không các bác

Last edited:
Tháng 9 vừa rồi đoàn mình hỏi và mình có dẫn đoàn tới chỗ Cung Tơ Chiều;chỗ này làm cho ai mới vào cũng có cảm giác rờn rợn cả người(vì đèn ít vs mọi người đều im lặng không có một tiếng nói).Chị chủ ở đây có biệt danh là Bà Điên vì chị ta hay làm những điều khác người cả trước và trong khi hát nữa.Chỉ hát thì hông hay lắm nhưng được cái giọng khàn và khỏe(mình nghe các cô chú trong đoàn nói thế vì các cô chú ấy đều là nghệ sĩ cả).Đặc biệt giá thức uống hay không uống đều 60.000/ng(mắc thiệt).Vào ngồi sẽ bị thu 60.000,mình nghĩ nơi này chỉ vào một lần cho biết không ai giám vào lần thứ 2.

Ở Đà Lạt những quán cà phê đặc biệt như vậy không có nhiều và hầu như quán nào giá cũng như vậy bạn ạ.Nếu ai yêu nhạc Trịnh thì có thể ghé quán CUNG ĐÀN XƯA.Đây là một quán nhạc,bạn có thể lên hát nhưng chỉ được hát một số dòng nhạc quy định thôi.Mình cũng hay ghé quán nhạc này nhưng chưa lên hát vì không nỡ tra tấn mọi người :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,897
190,865
Latest member
conozzi
Back