What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Re: Tour 5 ngày

Lần đầu tiên thiết kế 1 cái tour sao mà nhức đầu thế không biết ^ ^

Ngày 1: Ăn sáng rồi 8h 7 đứa đi xe Thảo Hồng từ Bà Rịa lên Đà Lạt.Khoảng 4h tới nhà(hẻm Nguyễn Du gần resort Hoàng Anh) nghĩ ngơi rồi tối ăn,uống gần nhà.

Ngày 2 :Thuê 4 xe/2 ngày.Sáng 7h ăn sáng (không biết có đúng giờ nổi không:D) Đi chùa Linh Sơn, rồi đi Viện Sinh Học,Thung Lũng Vàng,Langbian,nếu còn time và biết đường thì đi làng hoa Vạn Thành vào lúc hoàng hôn thì đẹp biết mấy :).Về nhà tắm rửa,nghĩ ngơi,tối phóng xe ra trung tâm chợ và khu Hòa Bình chơi.Karaoke càng tốt

+Nếu đi hết mấy 5 điểm đó có kịp trong 1 ngày ko??Nếu ko em sẽ bỏ bớt chùa Linh Sơn.
+Vé vào Thung Lũng Vàng và langbian là bao nhiêu vậy mấy bác?
+Cho em xin thông tin liên lạc để thuê xe máy.

Ngày 3 : Nhà thờ Domain De Marie,Crazy house,Nhà thờ Con Gà ,Thác Datanla,còn time thi lên thiền viện Trúc Lâm. Tối đi lượn lờ Bar 1 tí hoặc cafe rồi về đỗ cá ngựa và wánh bài ;)

Ngày 4: Đi taxi đến CĐSP Đà Lạt trước rồi qua Ga xe lửa đi lên Trại mát chùa linh phước (Cho hỏi xe lửa sẽ dừng điểm nào trước và nó có chở mình về không,giá vé bao nhiêu).Đi về chợ mua sắm,mua đồ ăn về nhà làm party.

Ngày 5 :Lên đường về BR.Tiện thể cho em hỏi từ Đà Lạt về Bà Rịa Vũng Tàu có những hãng xe nào.Chứ thằng Thảo Hồng bảo là có 3 chuyến mỗi ngày em ko tin lắm,vì hồi xưa lúc đi thì xe to,lúc về xe nhỏ ngồi thở ko nổi :(

Đó là kế hoạc của em.bây giờ phải kiếm thêm thông tin ăn uống ngon rẻ mà phù hợp với lịch trình :)

Nha Trang - Đà Lạt, đường đèo mới, đẹp thôi rồi bác à .Bác có thể đi xe đò Phương Trang (gọi 1080 hỏi số điện thoại của cty này í), chiều dài khoảng >100km nên đi khoảng > 2 giờ.Trên Phượt có nhiều topic về đoạn đường này rồi (ví dụ topic này)
Đà Lạt-Tp HCM ~ 320km, bác cũng có thể đi xe đò này luôn, thời gian đi khoảng 6h...
Chúc bác vui!

Nha Trang - Đà Lạt, đường đèo mới, đẹp thôi rồi bác à .Bác có thể đi xe đò Phương Trang (gọi 1080 hỏi số điện thoại của cty này í), chiều dài khoảng >100km nên đi khoảng > 2 giờ.Trên Phượt có nhiều topic về đoạn đường này rồi (ví dụ topic này)
Đà Lạt-Tp HCM ~ 320km, bác cũng có thể đi xe đò này luôn, thời gian đi khoảng 6h...
Chúc bác vui!

NT-ĐL đâu chừng 130 km, em cả đi cả về rồi thấy phải mất tầm 4h trở lên ạ (đi chiều, tối thì chắc chậm hơn nữa), bác mà đi được 2h có mà bằng chạy trên QL1 à :)

Chào mọi người

Chào mọi người, 2/9 này mình đi Đà Lạt muốn tới mấy vườn dâu chụp ảnh và mua dâu tươi bạn nào có thể hướng dẫn địa chỉ cụ thể cho mình, cám ơn rất nhiều (mấy vườn dâu trên đường đi thung lũng tình yêu không dám vào sợ bi chém).

Minh có mấy câu hỏi sau (để tiện mọi người trả lời):
1) Muốn vào vườn dâu thì đi đâu?
2) Đi làng hoa Vạn Thành đi đường nào? (mới đi Đà Lạt bụi nên chưa biết đường các bạn thông cảm)
3) Ngoài thác Voi với thác hang cọp còn chỗ nào khác nữa không? (đi mấy nơi như thung lũng tình yêu , dinh Bảo Đại,... thì chán lắm đi tour đi hoài).

Cám ơn các bạn nhiều

Last edited by a moderator:

Em mới đi tour balo Đà Lạt về,mướn chỗ ở biệt thư số 14 đường số 1 Quang Trung, cách trung tâm 15 phút, không gian yên tĩnh và chụp hình rất đẹp có hàng rào trắng, vườn hoa và môt dãy biệt thự,... tuyệt phải không? Em nghĩ với mấy anh chị thích phượt thì nên mướn phòng ở những nơi này ,rồi mướn xe chạy,tiền phòng khoảng twin thì 220 k/1 ngày (ko ăn sáng) và xe số 70k/1 ngày, xe tay ga 90k / 1 ngày......xe thì anh chị có thể đi xe Phương Trang, Thành Bưởi hoặc Mai Linh khoảng 6-7 tiếng giá 130k , đến Đà Lạt đều có xe trung chuyển chở về tận khách sạn và ngày về cũng có xe chở ra tân bến.
Chúc mọi người đi vui vẻ.

À có một cái chùa cũng rất là đẹp tên là Chùa Linh Phong hay còn gọi là chùa sư muôn,vì chùa dành cho ni cô tu. Mấy anh chị thử khám phá nhé ..rất đẹp đó.

Giúp đỡ em kinh nghiệm đi Đà Lạt bằng xe máy

Em tham gia web phượt cũng lâu nhưng chưa đi đâu gọi là xa bằng xe máy ngoại trừ là em đi Vũng Tàu :D

Nay em muốn phượt 1 chuyến ĐÀ LẠT mà chưa biết là đi bằng xe máy nên chuẩn bị những gì cần thiết em mong mấy anh chị đã đi ĐÀ LẠT bằng xe máy rồi xin mấy anh chị truyền thụ lại cho em cần chuẩn bị những gì trước khi khởi hành!

Last edited by a moderator:
Re: giúp đỡ em kinh nghiệm đi Đà Lạt bằng xe máy

Mang xe ra tiệm làm máy (hoặc bảo dưỡng) cho thật tốt. Cho an tâm thì nên thay 1 đôi xăm lốp mới.
Mang theo 1 cái bugi, bộ đồ nghề vá xe, bơm, xăm (ruột xe) dự phòng.
Giấy tờ xe, bằng lái, bảo hiểm xe gắn máy.
Quần áo đi xe máy, găng tay, mũ bảo hiểm.
Bản đồ, điện thoại, máy ảnh, máy nghe nhạc, các thể loại đồ sạc.
Túi y tế (dầu gió, salonpas, thuốc cảm, đau bụng, C sủi ...)
Cuối cùng là Tiền và Niềm tin

Thế là quá đủ cho một chuyến đi xa bằng xe máy!
Chúc bạn thượng lộ bình an :)

Re: giúp đỡ em kinh nghiệm đi Đà Lạt bằng xe máy

Hi! Nếu k nhầm hình như pác Mì đã từng chinh chiến DL bằng Vespa thì phải?
Ngoài các thứ chuẩn bị đã nêu trên theo e nghĩ nên có bạn đồng hành, xế or ôm đã từng trải qua kinh nghiệm đi đường đèo ( như nghỉ ngơi hợp lý từng chặng, khoảng cách giữa các xe khi leo dốc-đổ đèo,trang bị đèn pin, đèn sương mù vì đôi khi tối trời- mưa-núi cao sương mù dày đặc rất khó qsát ...). Quen cung đường-thời tiết là yếu tố rất quan trọng. Đặc biệt là các pác từ đồng bằng thám hiểm miền đồi núi.
Vài ý bổ sung hehe.

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,574
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back