What's new

[Đã đi] Campuchia 16 - 21/12/2010

Status
Not open for further replies.
Em bị hụt chuyến đi Cam hồi đầu tháng 10, đã tiếc là chẳng biết đến bao giờ mới có cơ hội đến đó nữa. Cái đợt Jetstar bán vé 100.000 đ em cũng nhanh chân mua được một cặp Hải Phòng - Sài Gòn - Hải Phòng đi ngày 15/12 về ngày 22/12. Vì em chỉ book được mỗi 1 cặp vé khứ hồi cho mình em còn mấy gà kia ko kịp book, nên em đã tính bỏ cặp vé đó vì không muốn vào SG 1m nữa. Thế nhưng bây giờ sau khi ngồi đọc mấy hồi ức đi Cam của các bác trên đây, giấc mơ Angkor của em lại trỗi dậy mạnh mẽ hơn bao giờ hết. Và vì đi Campuchia bây giờ vô cùng đơn giản, nên dù thời gian chỉ còn hơn 1 tháng nhưng em cũng có một niềm tin vững chắc rằng không khó khăn gì để có thể tìm được vài người bạn đồng hành cho chuyến đi này.

Lịch trình của em tạm thời như sau:

Ngày 0: 15/12: Hà Nội - Hải Phòng - Sài Gòn
Ngày 1: 16/12: Sài Gòn - Siem Reap
Ngày 2: 17/12: Angkor (Angkor Wat, Angkor Thom, Ta Prohm)
Ngày 3: 18/12: Suối Ngàn Linga
Ngày 4: 19/12: sáng Siem Reap - Phnom Penh, chiều enjoy Phnom Penh
Ngày 5: 20/12: sáng enjoy tiếp Phnom Penh, chiều Phnom Penh - Sài Gòn

Ngày 6: 21/12: enjoy Sài Gòn (free)
Ngày 7: 22/12: Sài Gòn - Hải Phòng - Hà Nội

Lịch trình thế này thôi nhưng khá flexible, nên các bác cứ tham khảo thoải mái rồi góp ý với em theo thời gian phù hợp với mình để em thay đổi lịch trình cho phù hợp với tất cả.

Chi phí dự kiến cho 5 ngày ở Campuchia vào khoảng 200$ cho thoải mái, tùy vào số lượng mem để có thể share tiền phòng và tiền tuk tuk mà nhiều hay ít hơn.

Hi vọng lần này em ko bị hụt chuyến đi này nữa.

Em vừa mới vào tới nơi. Chuyến bay từ HPH rất ổn, bay nhanh, đúng giờ, ngủ vèo một cái đã tới nơi. Trời SG cũng rất đẹp :D.

Em đã book phòng 15$ ở 22 Bùi Viện cho 3 chị em, bị charge thêm 50.000 đ vì ở quá 1 người. Tí nữa đi loanh quanh tẹo rồi đi off với mấy anh chị. Hic sao mà có 2 anh giai lại ra muộn thế ko biết :((.

Em Giang vào sớm thế không biết, ngóng từng ngày gặp anh Pư :p
Em ra Viva trước đi giành ghế (9 ghế) vì chắc là nếu trễ chắc là khó kiếm ghế và đông đó.

Mình cũng đi vào đúng ngày này, 2vc, 1 bé 2tuổi cùng 2 ông bà già, có khi lại gặp nhau nhỉ. :D
Bạn ra off chung đoàn mình cho dzui... mình giới thiệu bạn thichanchay mà ngủ mặn cho (NT)

Tối nay em đi ăn tiệc rồi nên không ra được anh Thắng ơi.
Khi nào anh đi về có gì chỉ thêm cho đoàn tụi em nhé.
Cảm ơn anh.

Okie em, khi nào về mình off cả đoàn em ra chơi nhé...

Hom nay công tác đột xuất ở Cam đây, chả kịp đi Siem Riep với các bạn. Chúc hành trình vui vẻ. Cập nhật thông tin thường xuyên nếu có thể hén.

Đoàn đã về tới SG, an toàn và lành lặn. 2 mem HN đã ra sân bay để về HN. Các mem SG dự định tối mai off lúc 8h tại cafe Bobby Brewers số 400B Lê Văn Sỹ, Q3 để share ảnh. Mời các bạn đến cho vui nha. Em F1 ở lại SG sáng t4 mới về HN cơ.

Hi, mấy hôm nữa mình cũng đi Cam, a.c.e trong đoàn cho xin mấy cái tips và thông tin nhé (thời tiết, giá cả, tỉ giá ...), tks.

Hi, mấy hôm nữa mình cũng đi Cam, a.c.e trong đoàn cho xin mấy cái tips và thông tin nhé (thời tiết, giá cả, tỉ giá ...), tks.

Thời tiết ngày mới qua tới Phôm Pênh thì nắng kinh khủng luôn. Nhưng chỉ được trưa đó thôi vì cả đoàn đón xe đi Siem Riep luôn. Thời tiết ở Siem Riep buối sáng trời gió rất lạnh, trưa thì có nắng nhưng với cái không khí se lạnh thì rất dễ chịu. Ngày cuối ở Phôm Pên thời tiết cũng mát nhưng ko bằng SRiep.
Tỉ giá Guest House ở PP cao hơn SR. Như chỗ mình ở SR thì phòng 5 người có điều hòa là 10 hay 12$. Phòng khá rộng rãi, còn ở PP thì chỗ mình ở tính theo đầu người ( Diamond) gần Night Market và sông, tính theo đầu người 4$/1 người, ko có điều hòa.

Các bạn nhớ đổi tiền VN sang Riel hoặc USD nha vì ở đó ko sử dụng tiền VN đâu. Tỉ giá thì 1$= 4000 Riel và 1000 Riel = 5000 VND

Đi Tuk tuk ở hai nơi nhưng các anh ấy đều rất tốt. Giá tuk tuk một ngày ở SR khoảng 10 đến 15 $ còn ở PP thì cao hơn 18$.

Đoàn đã về tới SG, an toàn và lành lặn. 2 mem HN đã ra sân bay để về HN. Các mem SG dự định tối mai off lúc 8h tại cafe Bobby Brewers số 400B Lê Văn Sỹ, Q3 để share ảnh. Mời các bạn đến cho vui nha. Em F1 ở lại SG sáng t4 mới về HN cơ.

Đã chép xong hình ảnh. Mai se đưa lại thẻ nhớ và USB cho Gà F1

Thời tiết ngày mới qua tới Phôm Pênh thì nắng kinh khủng luôn. Nhưng chỉ được trưa đó thôi vì cả đoàn đón xe đi Siem Riep luôn. Thời tiết ở Siem Riep buối sáng trời gió rất lạnh, trưa thì có nắng nhưng với cái không khí se lạnh thì rất dễ chịu. Ngày cuối ở Phôm Pên thời tiết cũng mát nhưng ko bằng SRiep.
Tỉ giá Guest House ở PP cao hơn SR. Như chỗ mình ở SR thì phòng 5 người có điều hòa là 10 hay 12$. Phòng khá rộng rãi, còn ở PP thì chỗ mình ở tính theo đầu người ( Diamond) gần Night Market và sông, tính theo đầu người 4$/1 người, ko có điều hòa.

Các bạn nhớ đổi tiền VN sang Riel hoặc USD nha vì ở đó ko sử dụng tiền VN đâu. Tỉ giá thì 1$= 4000 Riel và 1000 Riel = 5000 VND

Đi Tuk tuk ở hai nơi nhưng các anh ấy đều rất tốt. Giá tuk tuk một ngày ở SR khoảng 10 đến 15 $ còn ở PP thì cao hơn 18$.

Bạn đổi tiền VND --> Riel ở đâu vậy, nếu tỉ giá như thế tính ra 1usd = 20k VND => lãi khoảng 1200VND/1usd nhỉ, mang đổi mấy nghìn là lãi đc chuyến đi Cam rồi. :D
Thanks.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,458
190,097
Latest member
bonghongvu
Back