What's new

Campuchia bằng xe máy từ mùng 2 đến mùng 7 Tết 2011

Status
Not open for further replies.
Tôi định đi chơi CPC bằng xe gắn máy từ SG Lộ trình định như sau.ngày 1. sg đi congphongthom (410km) ngày 2.congpongthom đi siẻmiep(150km) tham quan vung hồ ,tham quan angcothom Angcovat ... ngày 3. siẻmiep đi purat(390 km) tham quan cửa khẩu tháilan .thành phố battambang .ngày 4. supat đi cảng xihanucvin (380km) tham quan kongpongcham udong và thành phố biển. ngày 5. từ cảng đi Tp phnompeng (300km) tham quan các khu du lịch nổi tiếng của TP... Ngày hôm sau về sg .(Thời gian còn 2ngày để dự phòng có những chổ mình dự kiến thời gian chưa hợp lý ) đó là dự định của mình .vì đây là lần đầu mình đi CPC chưa có tý kinh nghiệm nào. Mong các phượt gia phượt tử đóng góp ý xin lắng nghe.Nếu có ai cùng tham gia thi vui quá .mình có hai người mốt xế một ôm .số liênlạc 0974 940 911 Thanks

Last edited:
Re: Đi du lịch bụi Campuchia bằng xe máy từ mùng 2 đến mùng 7 Tết 2011

Quăng gạch chung với anh Duy Thắng, nhưng mà đi từ mùng 3. Do đợt đi NT rồi hiến máu hơi bị nhiều nên đang lăn tăn có tự đi xe máy hông? Chị Mơ ơi cho đăng ký 1 suất ngồi súp xe 16 chỗ nhe, nếu hổng được nữa thì đi xe máy vậy...

Chào bác chủ, chào bác Nguyenduythang, cho em đặt cục gạch làm ôm của bác nhé.Em xin các bác xem lịch trình như sau, mình tập trung vào thăm Siemriep lần này nhé, cần ít nhất 3 ngày để xem hết Angkor bác à, giá vé là USD20/ 1ngày, USD40/3ngày và USD60/5 ngày. Khó mà quên được cảnh bình minh và ngắm hoàng hôn tại Angkor . Lúc về mình có thể ghé ngang PNH để xem chùa Bạc, Hoàng cung và nhà tù Tuong-Sleng, như vậy là 3 đêm ngủ Siemriep, 1 đêm ngủ PNH,chiều mùng 6 Tết có mặt tại SGN, sáng mùng 7 Tết em có thể đi làm lại được.

Chào Phihong .cám ơn bạn đã tham gia.Còn lịch trình thì ko ngại .Các bạn cứ thống nhất,mình .Vừa qua trên mạng mình tìm thấy có mấy câu tiếng Cam ( xin lỗi vì ko nhớ tác giả) - tôi:Khom nhum .Anh chị:Boong.-Xin chào :Sua sơ đây.-Cám ơn:O kun.-Xin lỗi :Xôm tốs.-Tạn biệt :Xôm lia. -cÓ:Miên.-Không: Tê .-Chén bát :Chan.- Dĩa:Chan tiếp.-Cơm:Bai.- Ly:Keo.-Bánh : Num.-Ăn : Si.-Tính tiền :Cớt lui.-Ngon :Chho nghanh.-đói :Khô liên.-Xin thêm cơm:Sum bai thêm.-Xin thêm trà đá:Sum tức tee thêm.- Khách sạn :Son tha kia.- Nhà trọ:Tê som nak.- Phòng:Bòn túp.- Ngủ :Đếk,- Giường :Kô rêc.- Tôi muốn thuê phòng:Kho nhum chông chuôi bon túp muôi.- Đi đâu:Tâu na.-Gần:Chít.-Xa:Chho ngai,- Bao nhiêu :pon man.-Tôi muốn mua cái này:Kho nhum chơn tin muôi nis.- Cái này giá bao nhiêu:À nis thlây pon man?.- Có bớt giá ko?:Chot thlây os. - Không có tiền:ót lui...Còn một số từ thông thường và số đếm nữa .tôi"úp"lên nhờ các phượt gia cùng tham khảo xem có sài được ko ?.Xin trịnh trọng lắng nghe

Chào bác chủ, chào bác Nguyenduythang, cho em đặt cục gạch làm ôm của bác nhé.Em xin các bác xem lịch trình như sau, mình tập trung vào thăm Siemriep lần này nhé, cần ít nhất 3 ngày để xem hết Angkor bác à, giá vé là USD20/ 1ngày, USD40/3ngày và USD60/5 ngày. Khó mà quên được cảnh bình minh và ngắm hoàng hôn tại Angkor . Lúc về mình có thể ghé ngang PNH để xem chùa Bạc, Hoàng cung và nhà tù Tuong-Sleng, như vậy là 3 đêm ngủ Siemriep, 1 đêm ngủ PNH,chiều mùng 6 Tết có mặt tại SGN, sáng mùng 7 Tết em có thể đi làm lại được.

Âyy dzaaaaa, gọi Mơ bằng chị dưng cơ mà gọi anh Nguyenduythang bằng Bác cơ đấy,....:) Hòm hòm bằng nhau hết àh Phihong ơi,....

Tết này lại bỏ bà xã và mấy đứa nhỏ ở nhà để đi Phuot áh? :)

Nếu chỉ ở Siêm riệp có 3 ngày thì:

Nên mua vé tham quan Ăng Kor Wat cho ngày hôm sau lúc 16h giờ chiều hôm trước, tranh thủ chạy vô tham quan và ngắm cảnh hoàng hôn trên đỉnh Phnom Bakheng (được free vào cổng nhé!) Sáng hôm sau dậy sớm vào ngắm cảnh bình minh ở Ăng Kor Wat nữa và tham quan nguyên ngày luôn là tạm ổn. Quan trọng là khả năng đi bộ được bao nhiêu thôi, luyện đôi chân cho thiệt khỏe nhé!

Có thời gian thì thu xếp tham quan thêm đền BANTEAI SREI, THE BAPHUON, PREAH KO, PREAH KHAN, TA PROHM...tùy bạn chọn.

Ngoài ra còn có thể ghé thăm sông ngàn Linga nữa!

Nhưng mà hình như chủ topic chỉ muốn dành cho mỗi thành phố 1 ngày,..e rằng chỉ kịp cưỡi ngựa xem hoa....

Hành trình đi tham quan ở Cam các bạn cứ trao đổi, tôi đã nói trước. Vì chưa đi nên chưa có rành nếu các bạn có hành trình hợp lý là tôi oke.Kể cả thời gian lâu mau "ko thành vấn đề" .với tiêu chí là :vui vẻ an toàn là chính.những chỗ chưa đi là ... để dành lần sau.Lần đầu đi có người đồng hành là vui rồi. Rất vui vì có sự tham gia của các phượt gia.

@tonytrinh2008 :
Qua Phompenh thì có nhiều người nói tiếng Việt (có cả dân việt Nam)
Còn ở SiemRiep thì đa phần là tiếng Anh ,tiếng Pháp,tiếng Nhật,tiếng Khơme ..
Nên đổi tiền Ria ở Phompenh vì được giá cao hơn ở SiemRiep.
Ăn uống thì cứ vô tư, giá cả cũng được
Muốn rẻ thì ăn bụi,quán của dân địa phương:
SiemRiep :
-bánh mì 1500 ria
-bánh bao 2000 ria
-Cháo gà cá lóc 3000 ria
-gà nướng 1 đôla Mỹ nữa con
-bia 0.75-1 đôla Mỹ
Buổi tối vô bar Temple chơi cũng vui...

Last edited:

Hoan nghênh bạn Phetlac đã tham gia tua này.Hiện nay có một chú ở chỗ mình cũng muốn đi, hàng năm chú thường đi du lịch bụi từ 5-7 ngày nhưng ở trong nước.chú hỏi mình có thể cho chú đi cùng được ko?,vì chú cũng hơn 50 tuổi rồi .Mình thấy oke ,vì chú nói 1 ngày chú đi 300-400 km vẫn bình thường .Cũng tiêu chí "vui là chính ". Nhưng tôi muốn tham khảo ý kiến của các vị cùng đi,có ý kiến gì về vấn đề này xin cùng bàn nhé.Ngày xuân mà -vui là chính- ta cứ trao đổi thỏa mái nhé .chào thân ái.

Hehe, mình ủng hộ cả 2 tay 2 chân. Đã "Vui là chính" thì không phân biệt lớn bé già trẻ gái trai mập ốm... gì cả. Đi thôi.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,189
189,948
Latest member
mass
Back