What's new

Cào cào ký sự

Một chuyến phượt dài nhiều tập của đoàn cào cào 12 chiếc sẽ xuất phát lúc 14 h hôm nay, thứ Sáu, 16.11.2007, tại chân cầu Hà Đông. Điểm đến đầu tiên là Bản Lát.

Đó cũng là thời điểm bấm máy của một bộ phim truyền hình nhiều tập về dân phượt, sẽ lần lượt tới tất cả các miền, các điểm du lịch trên cả nước, mô tả và lý sự về văn hóa du lịch theo kiểu phượt.

Nhân vật chính của phim sẽ là các tay phượt trên những con ngựa sắt cào cào.

20h tối hôm qua, đoàn làm phim lỉnh kỉnh từ Sài Gòn ra đã tề tựu tại Hà Nội. Các đoàn tiền trạm cũng đã từ các điểm xa xôi trở về đêm qua.

Sáng nay, công việc chuẩn bị đã được rà soát xong xuôi.

Dự kiến tập đầu sẽ lên sóng trước hết trên HTV7 (Sài Gòn) vào tháng 12.

Một nữ MC mới lạ sẽ được trình làng. Hy vọng không phải là kiểu làm đỏm thường thấy, mà là người đồng hành "chịu được" của dân phượt đầy cá tính tinh tướng.

Nghe đã thấy hấp dẫn rồi nhỉ, ý em là quả nữ MC mới ấy! Chứ các bạn cưỡi cào cào thì.... hẹ hẹ

HTV 7 (Sài Gòn) từ nổi tiếng với loạt phim truyền hình nhiều tập như Ký sự hỏa xa (du lịch khắp thế giới trên tàu hoả) , Mekong ký sự (du lich bằng thuyền dọc theo sông Mekong tờ TQ, qua Lào, CPC về VN)... nay lại đang chuẩn bị phim du lịch xuyên Việt bằng xe máy.

Hy vọng xe máy cũng sẽ sánh vai cùng các cường phim tầu hoả và thuyền bè...

mới mượn được em cào cào 50cc của bạn Blue Serenade, cho em join với được không?

Đúng như kế hoạch, đoàn cào cào lên đượng Vẵn nhưng con đường dường như đã quen thuôc. Đường 6, từ Hà Nội đi Hòa Bình:

Những dòng này đang viết từ Bản Lát, với tốc độ đường truyền chậm, nên tạm thời tranh thủ post vài cái ảnh:

He....He... Nếu mà có tớ đi cùng thì vui đáo để....
Tớ cũng có cào cào, Serow đàng hoàng nhé! Mỗi tội bán mất rồi... Chẹp! Để lần sau xin các cậu cho tớ 1 chân bám càng vậy!

Thế cái chương trình VQVN và Hành trình Thuộc địa có làm không hả chú C?

Chuyến đi này thú vị đấy !

Bạn Dudi cố gắng cập nhật thường xuyên nhé (beer)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back