What's new

[Chia sẻ] Cát Bà = Câu cá + tắm tiên.

:L(K)
Em đặt cục gạch ở đây để đội nhà em show hàng lởm với nhau và phè phỡn buôn dưa bán đá, rút kinh nghiệm về việc đi câu cá đêm vừa rồi ở Cát Bà. Các bác ra vào nhớ ném đá để lại cho nhà em xôm tụ.(wait)
(Động này xếp sau những động tụ họp để nói về Cát Bà của Kiara, Cường tax, Greenline.... với những chuyến trekking tao nhã và thanh lịch .... nên đề nghị mod đừng bật đèn cảnh báo:))!)

Last edited:
:L(K)
Em đặt cục gạch ở đây để đội nhà em show hàng lởm với nhau và phè phỡn buôn dưa bán đá, rút kinh nghiệm về việc đi câu cá đêm vừa rồi ở Cát Bà. Các bác ra vào nhớ ném đá để lại cho nhà em xôm tụ.(wait)
(Động này xếp sau những động tụ họp để nói về Cát Bà của Kiara, Cường tax, Greenline.... với những chuyến trekking tao nhã và thanh lịch .... nên đề nghị mod đừng bật đèn cảnh báo:))!)

Cá thì ko thấy mang về...:shrug: .Cuối cùng chỉ Hongphi trúng mánh thôi :L
Cô biết ko? hắn đang bỏ của chạy về Hp lo vụ Love ,ko tham gia đội nhậu Hn đới =))

Ối trời thế là tin đáng mừng mà Cụ! Cụ không thấy là lúc đi ông ấy cười lung linh thế còn gì!
Đang làm đất trồng mầu nên cần chuyên canh ạ!;)
Em sonzin bảo là Au chứ em nghĩ là Cacbon lục lăng rồi. Thôi cũng phải cố lên. Âu rồi cũng là cái liễn!:))

Khởi nguồn = Cụ sềnh!

Âu tất cả mọi thứ, khởi nguồn của chuyến đi này xuất phát từ tình yêu Hải Phòng của Cụ Sềnh! Được hôm Hà Nội mát giời, cụ lượn một vòng forum, nhớ anh em Hải Phòng, cụ phán " Tập hợp!......."
Em Go anh hùng núp trong bụi rậm, nghe hơi phong phanh, lanh chanh nhảy ra đòi đón cụ, một mặt thì kêu gọi mọi người ăm mắm ....tiết kiệm xiền ăn chơi Cát Bà theo chương trình của Bác Jép=))! Nó dự định một mũi tên nó làm được dững 2 việc : đón cụ hoành tráng bằng chuyến thác noạn cuối mùa ở Cát Bà đồng thời thực hiện lời hứa với bác Jép! Nhất cử lưỡng tiện!(c)

Có gì sáng nay mà sóng xôn xao

Kế hoạch đón cụ sềnh hoánh tráng với dự định ban đầu là 30 chú và địa điểm là đảo dứa. Nào đội gà già, phi đội gà bay, nào việt kiều, nào Jenny, nào Hoaloakèn, Elvis, Cỏ mềm...tung tăng, hứng hởi bàn tán, dự định... Go chạy chỗ này một tí, chạy chỗ kia tí....
Kiara điều quân chạy khánh tiết và cỗ bàn ầm ầm từ trước đó ....đến 2 tuần. Thật là hoành tá tràng lắm thay!:LL
Kế hoạch lùi một tuần vì Cụ bận, Lờ đờ bận, kèm theo một ối người quan trọng bận .... và cuối cùng thì cũng phải đến giờ đốt pháo lên đường.(c)
Nào bắt đầu thôi.
Bến phà Cái Viềng. 14h00 ngày 19/9/2009.
picture.php

30 chú giờ còn thế này đây....:shrug:

picture.php

Vầng ban đầu với quân số trên 2 chục. Bác Jép bắn đường dây nóng sang em cảnh báo "Bè này mà dự trữ khoảng 1tấn rưỡi thì chắc là chìm mất." Vậy là đội em lên kế hoạch oanh tạc đảo Dứa bằng phương pháp dựng trại, tiệc BBQ ngoài trời cùng với phương châm Tất cả mọi thứ đều phải thiên nhiên.
Vâng với bao nhiêu là kế hoạch nào là lều trại, máy phát điện, đàn ọc gan, game show cùng bikini bãi biển...

Tàu cao tốc cách ngầm tránh sóng đưa cả đoàn gồm 11 thành viên do Jép làm trưởng đoàn cập bến Cái viềng sau khoảng 45 phút (cái này em nhớ không chính xác, bác nào vào chỉnh sửa nhé). UH chỉ có thời gian ngắn ngủi nhưng mà bao nhiêu điều muốn nói, biển thì xanh mà nắng thì vàng đến thế cơ mà....(cái này phải hỏi bác Hồng phi!(c)).
Hình như 11 mống này thì có đến 2/3 không được ăn cơm trưa vì phải đi từ nhà từ lúc mặt trời ở trên chóp :)

Tới bến rồi! Điểm danh tí nào!

Đây rồi, đến bến rồi!

picture.php

Cuộc đua sẽ bắt đầu từ đây ....

picture.php

Điểm danh nào!
Những khuôn mặt trên đường đua :D

picture.php

Tuấn, Jép, đằng xa là Qeen, Go, Hồng phi, Gạo.......Tồ đương nhiên dẫn đầu=))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back