What's new

Chia sẻ kinh nghiệm xin visa Canada

Quá trình apply visa CAN rõ ràng dễ hiểu mà, đâu có khó gì đâu ta, chỉ cần up đủ hồ sơ là ok rồi, ko cần công chứng gì nên rất khỏe.

@Bạn maique: dù bạn muốn ở 90 ngày thì cũng chỉ cần xin 10 ngày hay 2 tuần max thôi chứ, xin những 90 ngày thì lịch trình đâu ra, lại càng thể hiện rõ ràng là tôi đây đang ko cần làm việc (hay không có việc làm), nên ở 90 ngày thăm thân luôn --> là 1 trong những yếu tố quan trọng xem xét khả năng quay về của bạn) --> fail chắc nhé.

Không biết background pp của bạn như thế nào để tư vấn thêm, nhưng nếu pp bạn đã từng đi nhiều, có vài cái visa của các nước phát triển rồi thì re-apply online đi, chuẩn bị hồ sơ cho kỹ vào, xin đi 7 -10 ngày gì đó thôi để dễ làm lịch trình. Lưu ý phần financial support ngoài TK hay sổ tiết kiệm thì nhớ copy thêm sao kê thẻ tín dụng (nếu có) tháng mới nhất, highlight chỗ hạn mức tín dung rõ ràng tí. Tip cool đấy, vì ngân hàng dám cho bạn hạn mức cao thì tin bạn rồi nên LSQ cũng sẽ đánh giá cao bạn.

Còn nếu pp chưa đi nhiều thì đi thêm vài nước oách oách đi, nâng level cho travel history.

cám ơn những thông tin cả nhà chia sẻ!
giờ fai đợi mấy tháng mình mới làm hồ sơ được?
nó ko tin mình quay về, zay mình có cần mua vé luôn ko?
và mình có cần làm lại lịch trình 30 ngày được ko (thay vì lúc trước làm 90 ngay)?

Ban di du lich hay di Lao dong ma doi 30 ngay, tien ai cung cap ma Di Choi lau qua vay? Nen ho khong cap visa la dung roi

Chuẩn đới :)) Mình xin visa 3 ngày thôi, nhưng kèm theo điều kiện phải cấp sớm kg qua mẽo rồi kg kịp thì thôi khỏi cần Can luôn, cấp ngay tấp lự

@maique: Nói ở đây cho dễ nhé

1. Thăm thân: Bạn xin cho ba má bạn đi thăm thân, mà người mời ở Can là hơn 90t rồi, mình ko rõ là trong thư mời người quen của bạn có ghi rõ là sẽ chi trả mọi chi phí phát sinh ở Can hay không nhưng vì người đó đã hơn 90t nên LSQ thấy rằng họ ko còn sức lao động để có thu nhập và chi trả chi phí cho ba má của bạn, trong khi hồ sơ chứng minh tài chính của ba má bạn ở VN thì cũng ko rõ ràng hay đủ mạnh và đáng tin để chứng minh cho LSQ rằng ba má bạn có nguồn thu đủ đi Can, công việc ổn định nên đi xong sẽ về...

2. Du lịch: ba má bạn thì lịch sử du lịch mới chỉ đi Cam nên nếu mục đích xin visa là du lịch thì cũng khó thuyết phục, Can là nước phát triển, ai cũng hiểu là xin visa sẽ khó, nên thường người ta đi từ từ những nước gần VN, rồi tới HQ, Nhật,.. nói chung kiểu như tích lũy chút chút mới xin tới EU, USA, CAN,... Mới đi Cam thôi thì cũng hơn pp trắng xíu, rồi xin Can liền thì dũng cảm quá.

3. Cái gì cũng có ngoại lệ, nếu ko ngại về v/đ tiền bạc thì cứ apply lại với hso kỹ chút, rớt thì thôi, đậu thì may

@maique: Nói ở đây cho dễ nhé

1. Thăm thân: Bạn xin cho ba má bạn đi thăm thân, mà người mời ở Can là hơn 90t rồi, mình ko rõ là trong thư mời người quen của bạn có ghi rõ là sẽ chi trả mọi chi phí phát sinh ở Can hay không nhưng vì người đó đã hơn 90t nên LSQ thấy rằng họ ko còn sức lao động để có thu nhập và chi trả chi phí cho ba má của bạn, trong khi hồ sơ chứng minh tài chính của ba má bạn ở VN thì cũng ko rõ ràng hay đủ mạnh và đáng tin để chứng minh cho LSQ rằng ba má bạn có nguồn thu đủ đi Can, công việc ổn định nên đi xong sẽ về...

2. Du lịch: ba má bạn thì lịch sử du lịch mới chỉ đi Cam nên nếu mục đích xin visa là du lịch thì cũng khó thuyết phục, Can là nước phát triển, ai cũng hiểu là xin visa sẽ khó, nên thường người ta đi từ từ những nước gần VN, rồi tới HQ, Nhật,.. nói chung kiểu như tích lũy chút chút mới xin tới EU, USA, CAN,... Mới đi Cam thôi thì cũng hơn pp trắng xíu, rồi xin Can liền thì dũng cảm quá.

3. Cái gì cũng có ngoại lệ, nếu ko ngại về v/đ tiền bạc thì cứ apply lại với hso kỹ chút, rớt thì thôi, đậu thì may

Chế tư vấn nhiệt tình lắm luôn. PP đi CAM mà đậu (visa) CAN, em nhớ không lầm trong đây có 1 mem pp đi CAM mà đâu visa . Có thể chủ thớt cũng đã xem hết những comment trong thread này rồi. :D

Mọi người cho em hỏi em bị trượt visa Mỹ 2 lần năm 2013 2014 lúc đấy em đang du học o 1 nuoc thuoc EU thì apply Canada có bị trượt ko ạ ? sau khi về em có quay lại EU 3, 4 lần gì đó du lịch có công tác có. Em mới đổi pp, pp cũ của em có 3 visa Schengen cái dài nhất hạn 1 năm, visa UK, Hàn, Úc còn hạn đến 2020. HDLĐ 3 năm luơng ck, có sổ tk, ko đứng tên tài sản nào khác. Em muốn nộp Canada mà sợ cái dớp Mỹ quá

Mọi người cho em hỏi em bị trượt visa Mỹ 2 lần năm 2013 2014 lúc đấy em đang du học o 1 nuoc thuoc EU thì apply Canada có bị trượt ko ạ ? sau khi về em có quay lại EU 3, 4 lần gì đó du lịch có công tác có. Em mới đổi pp, pp cũ của em có 3 visa Schengen cái dài nhất hạn 1 năm, visa UK, Hàn, Úc còn hạn đến 2020. HDLĐ 3 năm luơng ck, có sổ tk, ko đứng tên tài sản nào khác. Em muốn nộp Canada mà sợ cái dớp Mỹ quá

Cứ nộp đi bạn, làm hồ sơ cho kĩ và logic vào là dc. Chúc bạn đậu visa!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,468
190,101
Latest member
dabongxoilac365tv
Back