What's new

Chín cửa sông, không nơi nào giống nơi nào ...12-13/11/2011

Hay chẳng bằng hên, hành trình vượt chín cửa sông Cửu Long đã hoàn tất. Thực hiện hết các mục tiêu đề ra như thăm miền biển cát trắng Ba Động, chiêm ngưỡng những điều kỳ thú cặp nến cháy trăm năm ko hết nơi chùa Bửu Sơn, Sóc Trăng hay những gốc cây quái dị tại Ao bà Om, Trà Vinh. Âu cũng nhờ thiên thời địa lợi nhân hòa, cứ hễ đến bến là có đò chạy, và chục chiếc xe ngoại trừ xe mình cháy cuộn lửa thì ko có sự cố nào khác. Đặc biệt cũng phải cảm ơn chú Cường mấy ngày nay phải lo lắng cho đoàn nhiều, và anh Tín tại hải đăng Ba Động đã giúp đoàn có nơi ăn ở vui chơi và một buổi giao lưu thật say sưa.

Tối thứ ba chúng ta off ăn mừng, chép hình chuyến đi vào giờ hơi thiêng nhé, 8h30, công viên Hoàng Văn Thụ, đoạn ngay đầu đường giữa 2 phần cv.

Last edited:
Loại cá gì quên tên mất tiêu rùi, thích sống trên cạn, bò bằng vây và dùng đuôi nhảy lóc chóc.

Con Thòi Lòi bạn ơi. Mình thấy vài nơi (ở nước ngoài) họ bắt con này nướng ăn nữa vì nó to lắm, bên mình thì không ai thèm quan tâm, chẳng biết vịt có thèm ăn nó không nữa.

Mình nói nó ăn được vì mình cũng đã ăn thòi lòi nướng với thổ dân Bangladesh năm 2002 rồi. Bên Thâm Quyến mình cũng thấy họ ăn. Nhưng sao lại thấy thông tin này nên đưa lên thông báo cùng các bạn. Con thòi lòi trong tiếng Anh là Mudskipper.
Còn đây là bài báo nói một người Hongkong đã tử vong vì ăn con này:
HONG KONG, Mar 12 (AP) -- A man died and 10 others got ill in southern China after eating mudskippers, called "tiao yu" or "jumping fish" in Chinese, believed to be carrying toxins that cause ciguatera -- severe fish poisoning, media reported Monday.

Con Thòi Lòi bạn ơi. Mình thấy vài nơi (ở nước ngoài) họ bắt con này nướng ăn nữa vì nó to lắm, bên mình thì không ai thèm quan tâm, chẳng biết vịt có thèm ăn nó không nữa.

Em hay đi miền Tây thấy mọi người bảo lắm lúc bắt cá thòi lòi này kho mặn ăn với cơn trắng nóng, nghe bảo mấy ngày mưa lạnh lạnh ăn món này thì phê lắm.

Nhà thờ này là nhà thờ Mặc Bắc ở huyện Cầu Quan-Trà Vinh,cách bến phà Cù Lao Dung-Đại Ngải khoảng 1km, qua phà 19km là tới Sóc Trăng.
@@@:Hôm nào có đi miền tây thì nhớ hu anh đu theo em một chuyến nha.hehe

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,612
190,146
Latest member
sportifiles
Back