What's new

Chín tháng rong chơi Canada

peccovn

Phượt quái
Đọc và xem hình của Ken làm mình nhớ lại chuyến đi Canda năm rồi. Thích lắm. Đăc biệt là ở Old Quebec, sao mà bình yên và đẹp đến thế :)

Chyến đi đã lâu rồi mà chưa có dịp nói lời cảm ơn Kenken vì bạn đã hỗ trợ cho mình nhiều thông tin trước chuyến đi. Thanks Kenken nhiều lắm nhé.

Hy vọng mình sẽ có dịp đến Canada nữa.

thanhng

Phượt tử
Canada đẹp quá. Tớ có dịp đến thăm trong 3 tuần, chỉ bò ra học ở Ottawa suốt, nhưng thế thôi cũng đã thấy thích lắm rồi. Ottawa xanh mướt mát. Nếu có dip quay trở lại, nhất định phải ghé Vancouver và Quebec. Đẹp quá, xem ảnh thôi cũng cảm nhận được tình cảm, nỗi nhớ của ấy với CAN. Đúng là những tháng ngày tuổi trẻ lang thang luôn là dấu ấn rất đậm trong mỗi người.

peccovn

Phượt quái
Mình đến Ottawa 1 ngày, Quebec 1 ngày... Ottawa cũng đẹp, cái Bảo tàng thì ôi là quá sá to :) Nhưng khi qua Quebec thì ôi thôi... sao mà nó đẹp ơi là đẹp. Cuộc sống sao mà thanh bình và yên ắng. Mình đến đó tháng 11, thời tiết se se lạnh...sao mà nhớ ghê. Mong sẽ có dịp quay lại nơi đây :D

TravelBug

Hai Bác Già
Không cần phải lôi topic này lên vì nó đang là topic dính và nằm ở vị trí rất xứng đáng. Nhưng tôi muốn cám ơn Kenkendautroc đã viết nên bài này: sắp tới con gái tôi sẽ sang sống ở Canada, nói rõ hơn là Victoria nên thể nào tôi cũng phải vác cái thân già qua đó mà thăm con. Nhờ bài viết này tôi có khái niệm về Canada và cách đi lại tới những tiểu bang lân cận thuộc nước Mỹ! Cám ơn bạn trẻ!

kenkendautroc

Phượt thủ
Cám ơn mọi người đã đọc và động viên mình nhé, mình sẽ cố gắng để hoàn thành nốt cái topic này. Vẫn còn nhiều chuyện để kể, nhiều tấm hình đẹp để chia sẻ củng mọi người :)

Anh Già

Moderator
Không cần phải lôi topic này lên vì nó đang là topic dính và nằm ở vị trí rất xứng đáng. Nhưng tôi muốn cám ơn Kenkendautroc đã viết nên bài này: sắp tới con gái tôi sẽ sang sống ở Canada, nói rõ hơn là Victoria nên thể nào tôi cũng phải vác cái thân già qua đó mà thăm con. Nhờ bài viết này tôi có khái niệm về Canada và cách đi lại tới những tiểu bang lân cận thuộc nước Mỹ! Cám ơn bạn trẻ!
Victoria thì khí hậu rất tốt, nhưng công ăn việc làm có vẻ hơi khó bác nhỉ

truong70

Phượt thủ
Cám ơn bạn đã chia xẻ thông tin liên quan đến SF, LA, West Rim.
Mình định nhờ bạn tư vấn cho hành trình của mình.

hoangdao12

Phượt thủ
bác này sướng nhỉ được rong chơi bên nước ngoài suốt em đang mơ không biết khi nào mới được đi đây