What's new

[Chia sẻ] Chỗ bán xe đạp xịn (Japan chính gốc), giá bèo

Tam Anh

Phượt thủ
Bài đầu tiên để ăn mừng gia nhập hội Xe Đạp
Tôi thường xuyên đi lại qua bên Cambodia (VN hay gọi là Cam pu chia), thấy bên đó bán rất nhiều xe đạp rất xịn (loại thường cũng có) hàng nghĩa địa nhập từ Japan chính gốc, giá rất bèo.
Lái buôn VN & Thailand thường xuyên có mặt ở đây để lấy hàng về nước bán

Nhìn sự thật thì nó hơi ghê, nhưng sau khi chùi rửa xong là mê ngay.
Mỗi một containner (khoảng 1000 chiếc xe) có vài cái y như mới, không một vết trầy xước, không một chỗ rỉ sét, phụ tùng original 100%. Chịu khó đi lực chắc chắn sẽ có xe xịn, giá bèo

Đường đi qua đó xin tham khảo trang web này :
http://www.saigonphoto.net/sg/Forums/viewtopic/t=2438/postdays=0/postorder=asc/start=0.html

Các bạn có cần biết thêm chi tiết gì xin email cho tôi :
[email protected]

Last edited by a moderator:
Cái chợ bán xe này chỗ nào vậy bạn ơi? Trang web bạn cho chẳng tham khảo được gì cả!!!

Bạn cần biết thêm những thông tin gì ??? Loại xe? Giá cả? Cũ, mới? Phụ tùng?
Hãy làm một chuyến du lịch sida đi !
Có thể liên lạc qua email nhé: [email protected]
Tôi upload cái bản đồ đây, chỗ này bán đồ vải sida rất rất nhiều (quần áo, màn cửa, mền, khăn tắm, khăn mặt, ...), xe gắn máy second hand.

Thanks bác many. Nhà cháu cũng đi qua đó dăm lần, chả buôn bán gì. Khu đó thì nhà cháu biết nhưng tiếc là không biết nó có bán xe đạp ở đó. Nhà cháu qua thì ở KS Mittaphiet gì đó, nghĩa là "Đoàn Kết", hình như cách đó không xa lắm.
Nhà cháu muốn mua 1 cái khung xe Nhật cho người cao 1,76-1,85m và nếu được thì thêm ít phụ tùng để theo các bác cho khỏi quê.
Còn những thứ khác như vàng bạc châu báu 2ndhand nhà cháu cũng không quan tâm lắm.
Bác hay đi thì ới hộ, nhà cháu trốn việc theo liền.
Bác cứ imèo vào đây: [email protected].

P/S: Nhà cháu đã bị công an cửa khẩu Cam bắt năm 2010 do vượt biên trái phép.

Tam Anh cho mình hỏi vì chưa bao giờ qua bên đó:
- Qua biên giới bằng cách nào để không bị bắt vì tội vượt biên trái phép :d
- Mua được xe đạp rồi đem về nước bằng cách nào? mình sợ bị tịch thu rồi còn bị nhốt nữa, tại nghe tụi bạn nó hù là thế
Mình rất muốn qua bên đó tham quan 1 chuyến và mua 1 chiếc. Cảm ơn bạn chia sẻ thông tin!

Khoảng cuối tháng 3 này tôi sẽ đi, bạn nào thích đi cùng xin liên lạc qua email
Đường đi nước bước xin tham khảo trang web này nhé
http://www.saigonphoto.net/sg/Forums/viewtopic/t=2438/postdays=0/postorder=asc/start=0.html

Đại khái là giống như đi Cần Thơ, Mũi Né thôi. Không có gì to lớn lắm đâu. Xe gì cũng mang qua được hết. Đừng nghĩ đi nước ngoài là cái gì đó thật là ghê gớm !!!
Giá cả thí dụ như thế này nhé :
https://www.phuot.vn/threads/36545-Xe-Giant-có-thích-hợp-cho-đi-xa

Xe đạp thì các bác thử xuống Tịnh Biên, Châu Đốc (An Giang). Hồi đầu năm em đi công chuyện có ghé qua chợ biên giới và thấy rất nhiều. Thống nhất giá và địa điểm giao xe, họ mang qua luôn cho mình. Có thể chất lượng xe không bằng ở Phnompenh nhưng em thấy cũng ổn.

Mình thấy bạn mình bảo họ mua xe bên đó với giá rất rẻ (hơn cả sắt vụn) rồi mang qua VN. Bên mình mới lọc lấy đồ, tốt thì bán, không thì lại cân sắt vụn tiếp.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back