What's new

[Hỏi đáp] Cung đường HCM Đà Lạt - Nha Trang!!!

Đi cung đường Đà Lạt-Nha Trang sẽ nhanh hơn, nếu các bác đi vòng xuống NinhThuận rồi đi Nha Trang thi hơi lâu 1 tý.

Theo như các bác đã trao đổi đấy thì đoạn đường này rất khó đi. Mình đã đi lúc T3/2010, đường xấu cực, bụi tung bay mù mịt, xe đi sau không thấy được xe đi trước nữa, nếu các bác đi xe máy đoạn này phải mặc áo mưa và nhất là phải cẩn thận khi đi qua các góc khuất đang thi công. Chúc các bác đi "phượt " an toàn và zui zẻ...:D

Đèo Hòn Giao mùa mưa lũ hồi tháng 11 vừa rồi hư hỏng rất nặng nhiều chỗ, chủ yếu là do mưa nhiều nên đất lở xuống trùm cả nhiều khúc đường. Đợt đó nhiều xe khách kẹt ở đó mất mấy ngày, lạnh và đói thê thảm cho tới khi được cứu.
Tuy nhiên đi từ Nha Trang lên Đà Lạt cung đường này rồi là một lần nhớ mãi không quên, khoái!

Từ hướng Đà Lạt đi Nha Trang, đường hoàn toàn ngon cho đến khi xuống hết đèo. Bắt đầu từ Khánh Lê, đường xấu dần đều khoảng 2 - 3km và tăng đột biến trong suốt khoảng 5 - 7km tiếp theo. Đường bị sạt và đang làm lại, bụi ngập 1/2 lốp xe, bay tả tơi mù trời... Dã man cực! :D
Tuy nhiên vẫn đi lại được bình thường, chỉ là bụi hơi nhiều thôi. Gút lắc to u!
Nhờ có bạn Vaga báo trước, sáng nay đến Khánh lê mình cởi hết giày và áo khoác cho vào lại balo. Chân dép tông, quần sóc, áo mưa, khẩu trang chiến tiếp. Vậy là sống sót được qua 40km từ Khánh lê về đến Diên khánh ngồi uống cafe :)

Hiện tuyến đường Đà lạt - Nha trang - Đà lạt qua đèo Hòn Giao (đường mới) đã được sửa chữa xong sau đợt bão vừa rồi . Rất tốt , tớ vừa đi qua cách đây mấy ngày . Mọi người yên tâm .

Hiện tuyến đường Đà lạt - Nha trang - Đà lạt qua đèo Hòn Giao (đường mới) đã được sửa chữa xong sau đợt bão vừa rồi . Rất tốt , tớ vừa đi qua cách đây mấy ngày . Mọi người yên tâm .

Tks bác , ngày 2 e cũng định làm chuyến NT-ĐL-SG :)

Up mấy tấm hình e mới đi về :

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back