What's new

[Hỏi đáp] Cung đường HCM Đà Lạt - Nha Trang!!!

He he,xin cảm ơn tất cả mọi người nha,ngày 7-4 này mình đi cung ĐÀ LẠT-NHA TRANG đó,vậy là có thông tin bổ ích về con đường đó rồi.
Bác nhớ cho anh em ít thông tin khi đi về nha bác, nhất là mấy đoạn đường đang làm đó. Thanks bác nhiều.

Chào các bạn,mình là dân xứ Nghệ,lúc đầu định hỏi sơ qua cung đường này nhưng thấy các bạn quan tâm nên mình đưa cái lịch cụ thể luôn.Ngày mai(6/4)mình sẽ về Nghệ An như sau: Sài Gòn-Phan Thiết(QL1),Phan Thiết-Di Linh-Đà Lạt(QL 28-20),Đà Lạt-Nha Trang(con đường 723 ta đang quan tâm),Nha Trang-Quy Nhơn(QL1),Quy Nhơn-PlayCu-Ngọc Hồi(QL19-14),Ngọc Hồi-Tân Kỳ(Nghệ An theo đường HCM về tại km0 đường HCM),mục đích lần này là chinh phục các con đường,ngày 15/4 q2uay vào SG theo QL1 sẽ thăm các danh lam thắng cảnh sau.Mình đi xe máy một mình gấp quá nên cũng không dám rủ rê,mình sẽ đưa hình lên Phượt sớm nhất khi có thể,chào các bạn nhé!!Nếu bạn nào quan tâm có thể gọi cho mình Hà 0977652965.

Gút lại cho anh em dễ theo dõi. Tình hình là đường xá như anh em nói.
Đường 723, khoảng 100km thì cực kì đẹp, cách Nha Trang 20-30km thì đường bụi, xấu...khoảng 20-30km...nhưng vẫn đi được...hehehe... NHƯNG...NHỚ MANG THEO ÁO MƯA!!! QUAN TRỌNG ĐÓ...!!!
Rồi, chuẩn bị đồ nghề thôi, hehehe!!! Tèng teng!!!

Hihi, sao bạn lại vác cả Yaly về đây?!
Đèo Sông Pha có nối Đà Lạt với Nha Trang đâu, nó phải ghé qua Ninh Thuận rồi mới về Nha Trang. Nhưng bạn trungcao muốn hỏi về đường 723 nối thẳng Đà Lạt với Nha Trang cơ, mọi người đang thông tin cho bạn ấy về con đường này. Đoạn cuối nơi chân đèo Omega đang làm đường mới, hơi khó đi. Nhưng vẫn thích thú hơn đường đèo Sông Pha, vừa xa vừa xấu toàn tuyến. Đi ngày nắng mệt người.

em đang tò mò với anh là đèo Omega hay con mang tên khác không? em nghe có người giới thiệu là đèo Hòn Giao? hay là nó có 2 tên ah? chiều dài là 29 km có chính xác không?
còn nữa : mặc dù đang làm đường nhưng vẫn phượt tốt anh trungcao ah!

Thanks về những thông tin của bác!!! Đang thu xếp mọi việc để làm một chuyến, chứ lâu ngày...rỉ sét hết thì...hỏng!!! Hahaha!!!

Bài bên TDGroup ... nói có cướp, được post từ tháng 10/2009, mà hồi tết Tây 2010, bọn tớ 3 người 3 xe (có cả 1 gái) đi từ Nha Trang lên vào cuối chiều, đến nửa chừng là trời sập tối om, vắng ngắt, nhưng thấy vẫn bình thường như mọi khi đi ban ngày thôi.
Hình như hồi con đường (trên địa phận Lâm Đồng) lúc đang làm dở, thì cũng hay có va chạm giữa dân bản xứ với công nhân thật.
Đoạn đường đang làm ở Khánh Lê, Khánh Vĩnh thì hồi 1/2010 vẫn còn kinh lắm, gần 30km đi hết tiếng rưỡi. Dân địa phương toàn mặc áo mưa chống bụi, nhưng không ăn thua.

Last edited:
đường đèo Hòn Giao hay còn gọi là đường đèo 723, bắt đầu từ Nha Trang đến khu Thái Phiên, 1 vùng chuyên trồng rau tại Lâm Đồng. Đây là 1 con đường mới chỉ với khoảng cách 130km là bạn đã có thể từ Nha Trang để tới Đà Lạt, bạn sẽ lên đến độ cao là 1000 rồi 1500-- 2000 mét so với mặt nước biển.

Con đường này thì chỉ 2 đoạn đầu, tức là đầu Nha Trang, đầu đường phía Đà Lạt thì xấu thôi, xe Phuơng Trang chạy ầm ầm nên các bác khỏi lo.
Àh, trước khi đi thì nhớ coi trời có mưa hay mây mù ko nhé, nếu trời mưa hoặc gần mưa thì tuyệt đối ko nên đi, nếu đi thì sẽ thúi wắc luôn đó. Ngược lại, nếu thời tiết tốt thì đây là con đường có rất nhìu cảnh đẹp, vườn quốc gia Bidoup- núi Bà, những con suối đổ dọc 2 bên đường...tuyệt đẹp.

ah, khi lên đến độ cao 1500m, thì bên trái đường, nếu từ hướng Nha Trang đi lên thì các bạn sẽ thấy được 1 cái Miếu màu hồng to to ngay bên đường. Nhớ mua nhang - bánh trái- thuốc là lên cúng nha. Đây là Miếu của 11 người Công Nhân bị thiệt mạng khi thi công con đường 723 này.
Chúc 1 chuyến đi vui vẻ nhé!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back