What's new

[Đã chốt đoàn] Trốn Tết ta đi bụi từ 02-07/02/2011-1 hành trình 2 vương quốc Cam-Thái

Status
Not open for further replies.
[Đã chốt đoàn] Trốn Tết ta đi bụi từ 02-07/02/2011-1 hành trình 2 vương quốc Cam-Thái

Tình hình là Tết năm nay o thích ở nhà nữa:
Thứ 1: mua quần áo mới, chi tiêu kinh khủng trong ngày tết, và đi ăn chơi trong thành phố bị chặt chém ko thương tiếc
Thứ 2: MỌi năm cứ ở nhà, đi vòng vòng thăm bà con( phát ngán), ko hưởng thụ riêng mình được. Năm nào như năm ấy...chán...sợ lắm cái cảnh đến nhà bà con chúc tết, rồi ăn cái món thịt kho và bánh tết(chán). Oải nhất là cái vụ lì xì cho con bạn, bà con, cháu , chít, chắt(dù mình chỉ 28 tuổi).
Thứ 3: Mình muốn nhân cơ hội này ghé lại Campuchia, và nổi hứng chạy qua Bangkok luôn,
Mình sẽ đi từ 02/02/2011 đến 07/02/2011, lịch trình là ko định trước, thích là đi, đi là ko tiếc.
Vậy có a chị nào cùng chí hướng như mình thì báo trước cho mình nhé, càng đông , càng vui, ko cần đặt cọc, ko gò bó, thích thì đi chung ko thì thôi , dù sao mình cũng đi 1 mình mà,hahaha
Bonus: Mình nói được thành thạo 2 ngoại ngữ: Anh, Hoa
Có bạn chịu chơi bên Siem rep( Cô ta là người Việt gốc Cam, là dân tour guide)
Đã đi qua 1 lần Cam
Và trên hết là tinht hần thoải mái, thân thiện, chơi hết mình...
Bà con nào thích mình cùng đi cùng nhé

Last edited by a moderator:
Re: [Đã chốt đoàn] Trốn Tết ta đi bụi từ 02-07/02/2011-1 hành trình 2 vương quốc Cam-

Các bạn muốn mua gối lót cổ thì ra mấy tiệm bán đồ lưu niệm( hay chỗ bán thú nhồi bông ) thì đầy ra đấy, khoảng 100k 1 cái.
Nơi bán nhiều là Nguyễn Tri Phương( xéo xéo chợ Nhật Tảo) có mấy tiệm lưu niệm, tha hồ chọn con nào cho đẹp.

Ah, bà con nhớ đổi đô khẩn trương nha, thời gian ko còn nhiều đâu...

Re: [Đã chốt đoàn] Trốn Tết ta đi bụi từ 02-07/02/2011-1 hành trình 2 vương quốc Cam-

Xóa bài, lộn địa chỉ

Xin lỗi bác nào đến đó ăn phở hen....

Đi mà không rủ

:D

Last edited:

Em mới mua gối hơi ở góc Calmet-Trần Hưng Đạo nè, 60k/cái. Ngay mấy cửa hàng bán dụng cụ y tế.

Ah, đúng rồi, nhưng nếu muốn đẹp giống con thú nhồi bông thì 100k lận, tùy mọi người lựa chọn,, hahha hình như matkieng có 2 cái lận, ở nhà 1 con gấu(100k) và đang đặt làm gối lót cổ có thêu matkieng( do 1 chị trong nhóm phượt làm) ,hình như 130k(hồng nhớ nữa, chưa có lấy...

Vấn đề là chất lượng nữa cô, bên trong nó lót bằng ji cho nó êm, chứ gối hơi thì ko êm đâu, sure luôn.

Các bạn muốn mua gối lót cổ thì ra mấy tiệm bán đồ lưu niệm( hay chỗ bán thú nhồi bông ) thì đầy ra đấy, khoảng 100k 1 cái.

Công nhận, Phượt hạng sang thiệt!!!!!!!!!!!! :))

Chị đi bụi, la7n lộn bao nhiêu chuyến, ko có được 1 cái gối hơi, mấy em trai này thiệt là kỹ tính quá đơiiiiiiiiiii ! :)) :))

Ài chà, e ngồi xe bus 4 ngày mà chị , có cái đó dễ khò khò hơn, đang định kiếm cái ji đó êm êm để ôm nữa đó, hahahaah.

Ah, quên sẽ mang theo túi ngủ để làm gối ôm luôn, tiện quá chùng, e đã lua khi đi chuyến măng đen rồi,,hihi

Túi ngủ( làm võng, gối ôm, gối nằm, mềm)...vậy là 4 trong 1 nhé... ah còn để làm chiếu nữa..quá tiện,, vậy thì các bạn nhớ mua mang theo nha..

Last edited:

Tuyền mới đọc trên mạng 1 chuyện kể của 1 backpacker cũng đi chuyến overland bus vào ban đêm, ngủ quên bị chôm hết đồ. Chuyến này nhóm mình phải bố trí ngủ luân phiên để canh đồ thôi :)

ghê quá nhỉ, đoàn mình đi thì bạn nào cũng mang theo 2 túi, 1 đựng đồ mặc+linh tinh ko quan trọng. 1 túi hay ba lô nhỏ đeo luôn luôn bên người tỏng đó đựng những đồ có giá trị. Nhưng cũng hên xui nữa, nhiều khi kỹ lắm cũng mất, nói chung phải cẩn thận tuyệt đối.
Hình như từ SGN đến cữa khẩu đoàn mình ngồi 8 ghế đầu.
Còn qua đó thì chắc lung tung lên rồi. Để xem tình hình coi sao???
Ah, các bác tích cực đọc tin tức để tìm chỗ ăn chơi phụ e nhé. Mấy ngày nay e cứ tìm kiếm miết hà( xong phần ăn chơi cho 2 đêm ở Cam,hahhaha) còn Bankok thì đang tưng tưng....

Như đã thông báo lúc offline đợt 1, ngày mai 20/1/2011 các bạn(8 người đợt 1, 3 người đợt 2) sẽ off tại cafe Trung nguyên( đối diện Diamond PLaza , đường nguyễm văn chim). Buổi off sẽ diễn ra lúc 5h30 chiều. Mọi người nhớ tham gia đầy đủ và đem theo tiền để đóng cọc tiền khách sạn là 50 usd nhé.

Đoàn chị Mơ sẽ gặp đoàn mình tại Siemrep vào mùng 4.

Vậy là ta sẽ có 3 đoàn sáp nhau ở Siemrep để đập phá nha bà con( tổng cộng hơn mấy chục người, ôi vui quá..))
Chị Mơ hỏi mọi người là muốn ăn ji ở Siem:
Ăn lẩu bò, ăn buffet coi apsara, hay ăn buffet hải sản...
MỌi người nhớ cho ý kiến nhanh lên........

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,550
190,116
Latest member
Thangcho07
Back