What's new

[Đã chốt đoàn] Trốn Tết ta đi bụi từ 02-07/02/2011-1 hành trình 2 vương quốc Cam-Thái

Status
Not open for further replies.
[Đã chốt đoàn] Trốn Tết ta đi bụi từ 02-07/02/2011-1 hành trình 2 vương quốc Cam-Thái

Tình hình là Tết năm nay o thích ở nhà nữa:
Thứ 1: mua quần áo mới, chi tiêu kinh khủng trong ngày tết, và đi ăn chơi trong thành phố bị chặt chém ko thương tiếc
Thứ 2: MỌi năm cứ ở nhà, đi vòng vòng thăm bà con( phát ngán), ko hưởng thụ riêng mình được. Năm nào như năm ấy...chán...sợ lắm cái cảnh đến nhà bà con chúc tết, rồi ăn cái món thịt kho và bánh tết(chán). Oải nhất là cái vụ lì xì cho con bạn, bà con, cháu , chít, chắt(dù mình chỉ 28 tuổi).
Thứ 3: Mình muốn nhân cơ hội này ghé lại Campuchia, và nổi hứng chạy qua Bangkok luôn,
Mình sẽ đi từ 02/02/2011 đến 07/02/2011, lịch trình là ko định trước, thích là đi, đi là ko tiếc.
Vậy có a chị nào cùng chí hướng như mình thì báo trước cho mình nhé, càng đông , càng vui, ko cần đặt cọc, ko gò bó, thích thì đi chung ko thì thôi , dù sao mình cũng đi 1 mình mà,hahaha
Bonus: Mình nói được thành thạo 2 ngoại ngữ: Anh, Hoa
Có bạn chịu chơi bên Siem rep( Cô ta là người Việt gốc Cam, là dân tour guide)
Đã đi qua 1 lần Cam
Và trên hết là tinht hần thoải mái, thân thiện, chơi hết mình...
Bà con nào thích mình cùng đi cùng nhé

Last edited by a moderator:
Re: [Đã chốt đoàn] Trốn Tết ta đi bụi từ 02-07/02/2011-1 hành trình 2 vương quốc Cam-

Sao nhà ta trống trơ, trống hoắc rồi,
Sao ko ai post bài là mình chuẩn bị hay có ji hay kể mọi người nghe với.
Matkieng đã nhờ 1 chị đặt phòng bên Siemrep rồi, còn Pat thì chưa.

Re: [Đã chốt đoàn] Trốn Tết ta đi bụi từ 02-07/02/2011-1 hành trình 2 vương quốc Cam-

Halo, halo, tình hình sáng nay vào đọc báo thấy có cái này " http://vnexpress.net/GL/The-gioi/2011/01/3BA25BC5/" bà con xem chưa?
ACE nhớ đi không được mặc áo vàng hay đỏ nhá!!!!!!!!!!!!

Tình hình là đến giờ vẫn chưa book được hostel ở Pattaya :( Điện thoại hỏi thăm đều nhận được trả lời là room not available :'(

1)Tuyền cố gắng theo dõi book nha, mình chỉ ở có 1 đêm thôi, nếu wa đó ko có phòng thì chơi tới sáng về BKK ngủ( no problem). Ah, Tuyen nhớ mua mấy thứ mà mình đã ofline lần trước đã lít ra nha, N sẽ nhờ người mua cơm cháy 1 kg,hoho...

2) Tình hình là có 1 số bạn pm riêng cho matkieng là muốn join chung vào giờ chót, matkieng đành từ chối hết vì đã chốt đoàn rồi, các bạn thông cảm nha, tiếc wa....

3) matkieng mới mua túi nhỏ đựng passport và tiền, túi này để ở trong người rất tiện và êm, nhỏ gọn nữa..giá niêm yết là 90k nhưng matkieng mua wen bớt còn 75k thôi, bà con nào muốn mua giơ tay lên nhé. Đi nước ngoài ko thể thiếu cái này nha....

4) mat kieng, a Thái và minh sẽ chờ BUs ỡ maximark cộng hòa( hình như đối diện thì phải) lúc 6h45 sáng, còn 5 bạn còn lại sẽ chờ bus tại 172 bùi viện( linh `s travel agency )(xe bus sẽ đón các bạn lúc 6h30(nhớ đi sớm hơn nhé).

a Matkieng cho e đăng ký 1 cái túi đựng passport với :D

Mua dùm 1 cái luôn nhé mắt kiếng

Em đăng ký 1 cái nữa ^^

1) Đã nhận được đơn đặt hàng mua túi đựng passport của a Thái, a Kim Quy, A Dương, MInh, và Trang cao, c Diệu

2) Báo cáo cả nhà là đã đặt phòng xong cho các khách sạn mà mình sẽ ở trỏng suốt chuyến đi, bây giờ công việc còn lại là tìm điểm đập phá thôi.

3) Cả nhà nên mang tiền đô Mỹ theo, để xài tại CAm và sang Thái thì dùng usd đổi sang Bath,
ko nên đổ bath tại Vn vì có bạn đã đổi rồi và bị tính tỷ giá rất mắc , bà con lưu ý.....

Last edited:

Nói chung là đi bằng sleep b u s nên mọi người yên tâm ko mệt lắm đâu, mà còn thú vị là khác, lần trước pine tre e đã đi cam bằng tour đường bộ vietravel rất ok, đợt này tự đi cùng mọi người chắc chắn sẽ thú vị theo kiểu khác :)..mong gặp mọi người tour tết này .

Tình hình mới nhất là mấy thằng vịt Thái biểu tình, lập lều và dựng trại tại BKK với quy mô lớn.
Qua đó trong trường hợp xấu thì đoàn mình sẽ ở Pattaya nhiều hơn dự tính, ở BKK ít ngày thôi...
Xin nhắc lại bà con là bỏ áo màu đỏ, vàng ở nhà nhé...

Ah, mà mình sống trong thanh bình lâu rồi, chả biết bạo động hay biểu tình là cái quái ji, có thể đây là dịp mình mục đích sỡ thị vậy..nhưng cũng chẳng mong được như thế.....

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back