What's new

[Đã chốt đoàn] Trốn Tết ta đi bụi từ 02-07/02/2011-1 hành trình 2 vương quốc Cam-Thái

Status
Not open for further replies.
[Đã chốt đoàn] Trốn Tết ta đi bụi từ 02-07/02/2011-1 hành trình 2 vương quốc Cam-Thái

Tình hình là Tết năm nay o thích ở nhà nữa:
Thứ 1: mua quần áo mới, chi tiêu kinh khủng trong ngày tết, và đi ăn chơi trong thành phố bị chặt chém ko thương tiếc
Thứ 2: MỌi năm cứ ở nhà, đi vòng vòng thăm bà con( phát ngán), ko hưởng thụ riêng mình được. Năm nào như năm ấy...chán...sợ lắm cái cảnh đến nhà bà con chúc tết, rồi ăn cái món thịt kho và bánh tết(chán). Oải nhất là cái vụ lì xì cho con bạn, bà con, cháu , chít, chắt(dù mình chỉ 28 tuổi).
Thứ 3: Mình muốn nhân cơ hội này ghé lại Campuchia, và nổi hứng chạy qua Bangkok luôn,
Mình sẽ đi từ 02/02/2011 đến 07/02/2011, lịch trình là ko định trước, thích là đi, đi là ko tiếc.
Vậy có a chị nào cùng chí hướng như mình thì báo trước cho mình nhé, càng đông , càng vui, ko cần đặt cọc, ko gò bó, thích thì đi chung ko thì thôi , dù sao mình cũng đi 1 mình mà,hahaha
Bonus: Mình nói được thành thạo 2 ngoại ngữ: Anh, Hoa
Có bạn chịu chơi bên Siem rep( Cô ta là người Việt gốc Cam, là dân tour guide)
Đã đi qua 1 lần Cam
Và trên hết là tinht hần thoải mái, thân thiện, chơi hết mình...
Bà con nào thích mình cùng đi cùng nhé

Last edited by a moderator:
Re: Trốn Tết ta, đi bụi từ 02 đến 07/02/2011 !!!

Chào cả nhà. Chị cũng tính đi Phú Quốc với nhóm nobody mà thấy im re nên lần này đi chơi với Mat Kieng. Chị bận quá nên vẫn chưa hỏi bên KUMHO bớt được bao nhiêu và có làm thủ tục Hải Quan ở trên xe không.(hiện tại bên chị đang bán la 9usd/chiều). Có gì chị nhắn tin sau.
Như chị biết xe Sapaco có tuyến di Siem Riep còn KUMHO thì chỉ tới PNH thôi. Chị đi PNH 2 lần và ghé SHV 1 lần.Biển SHV đẹp và sạch, KS tương đối rẻ. Đã 5 năm không qua Cambodia đó nên giờ không biết thế nào. Nhớ và mong tới ngày để dzu hí.

Theo chủ quan của matkieng p.án 1 đi toàn Cam( hơi bị an nhàn và ko có gì để nói, vì cung đường và địa điểm tham quan đã có sẵn ).
Hình như mọi người vote cho p.án toàn Cam nhiều( lý do là chưa đi, hoặc thăm lại Cam trong trạng thái thư thả( 6 ngày lận mà ) )
P án 2: SGN-PP-BK thì ít người vote hơn( vì thời gian 6 ngày là ngắn, chủ yếu ngồi xe, mạo hiểm, và hao $ hơn). Nhưng cá nhân matkieng là ưu tiên p. án 2 vì như thế mới là Phượt( có phiêu lưu , mạo hiểm matkieng mới thích )
Có 1 thông tin mà matkieng đang xem xét và hỏi các a chị trong diễn đàng coi đúng hay ko( trích từ bài của 1 tiền bối ):

""""" Nếu thích ghé ngó ngang Siemriep tý thì bạn đi cung đường Saigon-Phnompenh-Siemriep-Poipet-Bangkok, nếu không bạn có thể đi cung đường mới khác. Khởi hành từ Saigon buổi trưa, đến Phnompenh buổi tối nghỉ ngơi, sáng hôm sau, 6.30am, bạn mua vé xe Sorya tại chợ trung tâm đi thẳng Phnompenh – Bangkok theo đường PP-Kro Koh Kong-Hatlek-Trat-Chanthaburi-BK, giá 18US$, đường tốt. Ngày trước đi từ Kro Koh Kong đến Phnompenh, từ 8.30am đến 4pm mới tới vì qua 4 cái phà, bây giờ chỉ còn 3-4h vì đã xây xong cầu hết rồi.""""""

Note: mình cũng có gợi ý là nếu các bạn chọn đi toàn Cam vào dịp Tết nguyên đán thì có thể lập riêng 1 topic và rũ rê bạn bè đi cho vui, vì Matkieng thật sự muốn đi PNP_BKK hơn....hehehehhhhe????

Nào chúng mình cùng thảo luận nhé, rất mong ý kiến của mọi người.

hehe...Nếu ko ai đi pa2 thì tui với bạn dung dăng dung dẻ vậy :)) Cả Cam lẫn BK tui đều chưa đi nên bạn cứ vạch sẵn lộ trình đi, tui sẽ xách balo theo bạn :D Có điều cố gắng càng ít chi phí càng tốt nhé. Năm nay tui đi nhiều quá hết xiền rùi :(

Đánh cái dấu để theo dõi cái đã, thời gian này có cái SN của Papa nên còn phân vân quá

Để matkieng tính sơ sơ cho lititi ngeh sơ nhé( p án 2 nhé):
Tiền xe SGN_PNP_BK : 35 usd *2 ( đi về) = 70 usd
Tiền ăn 6 ngày: 18 buổi ăn* 2 usd cho 1 buổi = 36 usd
Tiền Phòng: 5 ngày( ngày cuối cùng đã về tới SGN)* 10 usd= 50 usd
Tiền phát sinh( chung chi hải quan(nếu có), xe tuk tuk khi di chuyển về ksan hoặc đi chơi, mọi phí lặt vặt linh tinh: 100 usd
Tổng cộng ít nhất phải tốn 256 usd-350 usd. Tạm thời là thế, nhưng dĩ nhiên sẽ tìm mọi cách giảm chi phí(sẽ bàn lại sau) vì mình cũng ko nhiểu tiền mà, bạn cứ yên tâm. Nhưng tiền ít nhất mình bỏ túi là ko dưới 300 usd cho chuyến này đâu( nếu có mua đồ thì phải thêm nữa).

Ok. Tầm 350$ thì ổn rùi :D
Bật mí tí, chuyến đi này có ý nghĩa với tui lắm đó. 4/2 là sinh nhật tui:D Chắc là sẽ nhận được quà từ bạn đồng hành chứ nhỉ? :))

Vậy chúc mùng là ok rồi, qua bên Thái tặng cho con nhện chiên giòn, chịu chưa>???hihihiih
Mà bạn là Nam hay nữ vậy? nam thì ko cần tặng con nhện đâu, chỉ cần tặng chai bia angkok, ok?

Matkieng mới hỏi v phòng Sorya ở HCM, họ nói: vé trọn gói đi từ HCM to BKK là 26 usd, ngủ lại PNP 1 đêm.
Cụ thể là từ 6:00 HCM đến PNP 1h30 chiều, ngủ lại PNP, sáng 6:00 chạy từ PNP đến BK qua cửa khẩu POIPET, khoảng 8h tối đến BKK. Xe Sorya làm thủ tục hải quan trên xe toàn bộ, và ko phụ thu ji hết, và cũng ko đi tuyến đường nào khác ngoài qua cửa khẩu POIPET.
Vậy là thời gian đi về trên xe là gần 4 ngày, còn 2 ngày chơi ở Bangkok thôi. Ah được 2 đêm ở PNP nữa chứ.

Chuyến này cần ở bạn sức khỏe tốt, chịu được đi xe đường dài, hơi mạo hiểm. Và xác định luôn là điểm chính là BKK, ko phải PNP. Bạn nào chưa đi CAm thì ko nên đi chuyến này vì ko khám phá CAm được nhiều.

Sáng nay chị gọi KUMHO hỏi lại giá rồi. Họ bớt còn 8usd/chiều. Còn về thủ tục Hải Quan chẳng có HQ nào lên xe làm cả, mình phải xuống để cho HQ scan PP, Sapaco trả lời chị sáng nay luôn, tới cửa khấu tất cả mọi người phải xuống hết.Chi chưa đi Siem Riep thôi, đang khao khát được biết SR, cứ đi rồi lúc đó tính tiếp.^^

Ủng hộ tuyến SG-PNP-BK (vì đi Cam 2 lần rồi :D), cho mình đặt 1/2 gạch nhé. Dịp đó cũng là sinh nhật mình luôn, chắc cùng tổ chức với Litiliti =))

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back