What's new

[Tổng hợp] Đà Nẵng - Thiết kế chương trình tham quan cho các bạn sắp đến Đà Nẵng

Re: Đà Nẵng - Thiết kế chương trình tham quan cho các bạn sắp đến Đà Nẵng

Bác Chinh ơi, em ở Hà Nội, tình hình là cuối tuần này em vào Đà Nẵng. Lịch trình mới có như này thôi ạ:
21h30 11/5: có mặt ở ĐN

Đoàn em có 4 ng và đã đặt phòng ở KS Trùng Dương (170-Hồ Nghinh-Quận Sơn Trà)

18h 15/5: lên đường về HN

Em cũng định thuê xe máy đi thăm thành phố ĐN xinh đẹp, nhg chắc chỉ đi trong bán kính 20km đổ lại thôi ạ (không đi Hội An), em muốn đi đèo Hải Vân cơ mà thấy mọi ng bảo nguy hiểm mà trên đó nhiều bát hương :s. Mong bác tư vấn cho em vụ đi lại với ăn uống với ạ. Cám ơn bác nhiều nhiều :D

Last edited:

Bạn Chinh cho mình hỏi, hiện Bà Nà đã khai trương tuyến xe lửa. Có dễ mua vé ko? Và hiện tại có phải giá vé là 50k/lượt đến hết ngày 26/5 phải ko? Cám ơn bạn

Bạn Chinh cho mình hỏi, hiện Bà Nà đã khai trương tuyến xe lửa. Có dễ mua vé ko? Và hiện tại có phải giá vé là 50k/lượt đến hết ngày 26/5 phải ko? Cám ơn bạn

- Vé bán ngay tại quầy vé đường vào xe lửa leo núi nên mua vé không có vấn đề gì khó :D.
- Hiện tại giá vé 50k/ lượt khứ hồi.
Tàu lửa leo núi này chỉ phục vụ cho du khách muốn lên tham quan hầm rượu cổ, vườn hoa (không có gì đặc sắc) tuyến tàu này chỉ hơn 200m nên theo mình thấy là quá phí khi bỏ ra 50.000
- Nhiều bạn nghĩ tàu lửa leo núi từ dưới chân lên đến đỉnh là không có đâu nhé, vẫn phải mất 500k tiền cáp treo lên tuyến 1 và tuyến tàu lửa chỉ đi từ ga 2 (khu vực chùa linh ứng) qua bên khu hầm rượu.

- ĐI xe máy trong thành phố thì không vấn đề gì rồi
- Đi xe máy đi đèo Hải Vân thì nguy hiểm nên cố gắng đi cẩn thận chút thôi cũng không có gì là ghê gớm lắm, vì ngày trước đêò Hải Vân là con đèo dài nhất và hiểm trở nhất VIệt Nam tai nạn rất là nhiều (như cơm bữa) nên mộ không tên hay bát hương, am thờ rất nhiều, nói chung là nó chỉ ảnh hưởng tâm lý của người đi đường thôi chớ chẳng ảnh hưởng gì đến việc giao thông trên đèo cả nên bạn cũng không cần phải bận tâm đến mấy cái đó. Hiên giờ đèo Hải Vân thành tuyến đường du lịch rất đẹp đỡ nguy hiểm hơn trước nhiều vì các xe tải,khách lớn đều đi hầm. Chủ yếu mấy đoạn cua khuất tầm nhìn thì bạn nên đi thật chậm quan sát thật kỹ cho a toàn. Đèo này thì mình đi thường xuyên (nhiều lần đi đêm). Đến Đà Nẵng mà bỏ qua Hải Vân thì phí lắm các bạn àh :D
Bác Chinh ơi, em ở Hà Nội, tình hình là cuối tuần này em vào Đà Nẵng. Lịch trình mới có như này thôi ạ:
21h30 11/5: có mặt ở ĐN

Đoàn em có 4 ng và đã đặt phòng ở KS Trùng Dương (170-Hồ Nghinh-Quận Sơn Trà)

18h 15/5: lên đường về HN

Em cũng định thuê xe máy đi thăm thành phố ĐN xinh đẹp, nhg chắc chỉ đi trong bán kính 20km đổ lại thôi ạ (không đi Hội An), em muốn đi đèo Hải Vân cơ mà thấy mọi ng bảo nguy hiểm mà trên đó nhiều bát hương :s. Mong bác tư vấn cho em vụ đi lại với ăn uống với ạ. Cám ơn bác nhiều nhiều :D

cho em hỏi là mọi người có biết giá vé và ngũ hành sơn là bao nhiêu tiền không, và đi vào phố cổ hội an có tốn vé không??? giá vé tham quan 1 lăng, chùa thiên mụ và kinh thành huế là bao nhiêu ko ạ???

cho em hỏi có quán mì quảng 1a hải phòng ở đà nẵng ngon lắm, vậy quán đó vẫn ở số 1a hay có thay đổi địa điểm gì ko ạ

Bạn Chinh cho mình hỏi thêm 1 thông tin nhé. Từ sân bay Đà Nẵng muốn đi bus đến bến xe Đà Nẵng thì mình đi tuyến số mấy? Cám ơn bạn

Anh chị cho em hỏi thăm là nhà em tính mướn xe 4c ra HA, em không biết khi đến HA, xe sẽ dừng lại ở đâu??? Vì em muốn được ăn cơm gà đường nhị trưng và mua bánh ở đường hai bà trưng, em nhìn trên map thì thấy đường đó nằm ngay khúc mới bước vào HA, em không biết xe sẽ dừng lại ở khu vực nào.

Nhà em có 4 người, không biết có cần mua vé không? mà nếu mua vé là mua ở đâu, mình chỉ đi bộ loanh quanh trong đó mà nhà 4 người tốn hết 80k 1 vé 1 người, cũng uổng ghê á. Giá vé 80k này bao gồm tham quan những điểm nào trong HA vậy a, em tính đến HA lúc 5-6g chiều rồi. Không biết có tham quan dc gì nhiều không, cái em cần là muốn ăn dc nhiều món ngon ở HA thôi. Mà anh chị nào biết quán cao lầu HAi ở đường Trương Minh lượng, tới tối còn bán ko ạ????

cho em hỏi là mọi người có biết giá vé và ngũ hành sơn là bao nhiêu tiền không, và đi vào phố cổ hội an có tốn vé không??? giá vé tham quan 1 lăng, chùa thiên mụ và kinh thành huế là bao nhiêu ko ạ???

Giá vé ngũ hành sơn 15k/ người lớn trẻ em dưới 10 tuổi miễn phí, vào phố cổ thì hên xui nếu bị chặn lại thì mua vé không thì thôi vé hôi an 80k/ người (tránh đi qua Chùa Cầu sẽ bị thu vé ngay)
vé tham quan 1 lăng ở Huế là 65k/ người lớn
Chùa thiên mụ free
Kinh THành Huế 70.000/ người

cho em hỏi có quán mì quảng 1a hải phòng ở đà nẵng ngon lắm, vậy quán đó vẫn ở số 1a hay có thay đổi địa điểm gì ko ạ

Quán mỳ quảng 1A Hải Phòng bây giờ là số 5 đường Hải Phòng bạn nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back