What's new

[Tổng hợp] Đà Nẵng - Thiết kế chương trình tham quan cho các bạn sắp đến Đà Nẵng

Re: Đà Nẵng - Thiết kế chương trình tham quan cho các bạn sắp đến Đà Nẵng

Anh chị cho em hỏi thăm là nhà em tính mướn xe 4c ra HA, em không biết khi đến HA, xe sẽ dừng lại ở đâu??? Vì em muốn được ăn cơm gà đường nhị trưng và mua bánh ở đường hai bà trưng, em nhìn trên map thì thấy đường đó nằm ngay khúc mới bước vào HA, em không biết xe sẽ dừng lại ở khu vực nào.

Nhà em có 4 người, không biết có cần mua vé không? mà nếu mua vé là mua ở đâu, mình chỉ đi bộ loanh quanh trong đó mà nhà 4 người tốn hết 80k 1 vé 1 người, cũng uổng ghê á. Giá vé 80k này bao gồm tham quan những điểm nào trong HA vậy a, em tính đến HA lúc 5-6g chiều rồi. Không biết có tham quan dc gì nhiều không, cái em cần là muốn ăn dc nhiều món ngon ở HA thôi. Mà anh chị nào biết quán cao lầu HAi ở đường Trương Minh lượng, tới tối còn bán ko ạ????

Xe sẽ cho bạn xuống ngay đường 2 bà trưng luôn nhé.
đi gia đình vào thì nói lái xe cho vào từ hướng quảng trường sông Hoài vào thì không bị chặn thu vé, đi giờ chiều tối thì các điểm tham quan đã đóng cửa hết nên mua vé phí tiền, tới chùa cầu thì đứng ngoài nhìn thôi cũng không cần vào làm gì, vào là bị chặn thu vé.
Cơm Gà Bà Buội 22 phan châu trinh - Hội An
Cao Lầu ngon ở quan a.Tý sát bên 69 phan châu trinh (lần nào vào Hội An mình cũng ghé ăn chỗ này) chỉ bán chiều tối.

Mình gồm 3 người: 2 người lớn và 1 trẻ em 6 tuổi. 16h30 ngày 27/8 (Thứ tư) mình đặt chân đến Đà Nẵng và sáng 9h00 ngày 01/9 (Thứ 2) lên máy bay rời Đà Nẵng.

Mem nào rành đất Đà Nẵng giúp mình cái lịch trình từng ngày phù hợp nhé. Mục tiêu là đi càng nhiều càng tốt, ăn càng ngon, càng rẻ càng tốt. Một số điểm mình cần đến như sau:

- Đi Hội An, Cù Lao Chàm...
- Đi Đèo Hải Vân, Huế...
- Ngắm Cầu Rồng đêm thứ 7 (hoặc chủ nhật);
- Vài điểm khác: thời gian như vậy có đi Tháp Chàm, địa danh khác được không? Kinh phí cũng không được dư dả lắm ạ.

Tiêu chí: ăn bụi, ngủ bình dân.

Re: Đà Nẵng - Thiết kế chương trình tham quan cho các bạn sắp đến đà nẵng

Không biết thời tiết Đà Nẵng trong tháng 7 như nào nhỉ? có bão ko?

Xin chào, Mình rất muốn đc bạn giúp đỡ về lịch trình tham quan Đà Nẵng :
Trưa ngày 25/6 mình lên tàu hỏa tại Hà Nội, chắc tới tầm 8h sáng ngày 26/6 là mình tới Đà Nẵng. Đoàn mình gồm 2 vck mình + 1 nhok 3 tuổi, và 5 đứa cháu tuổi từ 11 tới 16 @@
Mình muốn bạn có thể giúp đỡ mình lịch trình và có thể book phòng ở đâu cho tiện,
Ngày 1,2,3,4 nên đi những đâu, hihi. và trong time ở Đà Nẵng mình dự định thuê 3 xe máy đi vi vu cho thoải mái, (trong đó quan trọng nhất mình và bx sẽ vượt Đèo Hải Vân) hì hì, chỉ 2 vck thui, tụi nhỏ sẽ cho ở lại TP rong chơi.
Có j bạn giúp mình nhé. cảm ơn bạn nhiều.

Địa điểm du lịch Đà Nẵng

Tham quan: Di tích, bãi biển, Địa điểm du lịch Đà Nẵng

KHU TRUNG TÂM: QUẬN THANH KHÊ VÀ HẢI CHÂU

Bảo tàng Nghệ thuật Điêu khắc Chămpa (thường gọi là Cổ viện Chàm): bảo tàng duy nhất của thế giới về nền văn hóa Chăm, lưu giữ những di vật của Vương quốc Chăm-pa xưa.
Đình làng Hải Châu: Đình cổ nhất tại Đà Nẵng
Nghĩa Trủng Hòa Vang: quần thể các di tích Phế tích tháp Hóa Quê, Miếu Bà, giếng cổ Chăm, phế tích tháng Chăm và Nhà thờ Tiền hiền làng Hóa Quê. Đây là điểm tham quan nổi bật của du lịch Đà Nẵng.
Cầu Sông Hàn: là cây cầu quay duy nhất tại Việt Nam hiện nay, biểu tượng của du lịch Đà Nẵng. Hàng ngày, phần giữa cầu sẽ quay 90 độ quanh trục vào lúc 0h30, mở đường cho tàu lớn qua, và quay trở lại như cũ vào lúc 3h30.
Cầu Rồng: cầu mới khánh thành năm 2013, nối thẳng trục đường từ sân bay Đà Nẵng ra các bãi biển Mỹ Khê và Non Nước. “Con rồng” trên cầu có khả năng phun lửa và phun nước như thật vào lúc 21h các ngày thứ bảy, chủ nhật và ngày lễ.

Du lịch Đà Nẵng - Cầu Rồng Đà Nẵng

Chợ Cồn: là khu mua bán lớn nhất TP. Đà Nẵng và khu vực miền Trung. Lượng khách đến với chợ Cồn hiện nay không chỉ đơn thuần để mua sắm mà đây còn là điểm tham quan hấp dẫn của du lịch Đà Nẵng.
Vị trí: Chợ Cồn thuộc phường Hải Châu II, quận Hải Châu, nằm ở ngã tư đường Hùng Vương – Ông Ích Khiêm.

KHU BÁN ĐẢO SƠN TRÀ / NÚI KHỈ:

Du lịch Đà Nẵng - Tượng Phật Quan Âm cao nhất Việt Nam ở chùa Linh Ứng, niềm tự hào của du lịch Đà Nẵng

Chùa Linh Ứng: Chùa Linh Ứng Sơn Trà hay còn gọi là chùa Linh Ứng Bãi Bụt (phân biệt với chùa Linh Ứng Ngũ Hành Sơn và chùa Linh Ứng Bà Nà) là ngôi chùa lớn nhất thành phố Đà Nẵng cả về quy mô lẫn kiến trúc nghệ thuật.
Suối Tiên và suối Đá: hai con suối đẹp hoang sơ nằm ở núi Sơn Trà, là những địa điểm dừng chân quen thuộc trong lịch trình các tour du lịch Đà Nẵng đi bán đảo Sơn Trà.
Bãi Bụt (Vịnh Bụt): Nằm ẩn mình trong một eo biển rất đẹp, bãi Bụt là nơi giao hòa giữa biển cả với núi rừng.
Bãi Bắc: là điểm đến mới phát triển của du lịch Đà Nẵng, nằm trong vịnh biển phía bắc bán đảo Sơn Trà.

CÁC BÃI BIỂN BỜ ĐÔNG THÀNH PHỐ ĐÀ NẴNG

Bãi biển Mỹ Khê: Bãi biển Mỹ Khê của Đà Nẵng đã được tạp chí Forbes (Mỹ) bình chọn là một trong 6 bãi biển quyến rũ nhất hành tinh.
Bãi biển Phạm Văn Đồng: Đây là bãi tắm công cộng được xây dựng với kinh phí 12 tỉ đồng, là địa điểm thu hút cư dân địa phương và khách du lịch khắp nơi. Vị trí: Thuộc phường Phước Mỹ, quận Sơn Trà, tại công viên biển Đông
Bãi biển Bắc Mỹ An: là một bãi tắm ở phường Bắc Mỹ An, Quận Ngũ Hành Sơn, Đà Nẵng. Cát trắng mịn và nước trong xanh với nhiệt độ ít chênh lệch quanh năm là ưu điểm của bãi tắm này.

Với hệ thống khách sạn gần biển trải dài các bãi biển xinh đẹp của Đà Nẵng, du khách có thể hoàn toàn an tâm cùng bạn bè và gia đình tận hưởng những ngày nghỉ tuyệt vời nơi đây. Là một thành phố du lịch lớn của đất nước, Đà Nẵng nồng nhiệt đón chào hàng trăm ngàn lượt du khách trong nước và quốc tế mỗi năm với không gian biển trong lành và những khách sạn Đà Nẵng tốt nhất. Hãy đến với Đà Nẵng để cảm nhận tình yêu và vị biển trong từng hơi thở.

Tham khảo danh sách khách sạn Đà Nẵng

KHU NGŨ HÀNH SƠN

Chùa Tam Thai: nằm ở phía tây ngọn Thủy Sơn, một trong năm ngọn núi nổi tiếng của Ngũ Hành Sơn.
Làng đá mỹ nghệ Non Nước: là nơi sản xuất đồ mỹ nghệ bằng đá cẩm thạch nổi tiếng khắp trong và ngoài nước. Vị trí: đá mỹ nghệ Non Nước thuộc phường Hòa Hải, quận Ngũ Hành Sơn.
Bãi tắm Non nước: dài 5km có khu du lịch với đồi thông thoáng mát dưới Ngũ Hành Sơn. Bãi tắm cát trắng mịn, có độ dốc thoai thoải, sóng êm. Nước biển không bị ô nhiễm, trong sạch, cuốn hút khách du lịch trong và ngoài nước đến với du lịch Đà Nẵng.

KHU XA TRUNG TÂM THÀNH PHỐ ĐÀ NẴNG

Bà Nà – Núi Chúa: Là một dãy núi thuộc huyện Hòa Vang cách Đà Nẵng 40 km về phía Tây Nam. Ở Bà Nà, du khách sẽ cảm nhận được bốn mùa riêng biệt trong một ngày: sáng – xuân, trưa – hạ, chiều – thu, tối – đông. Đây là điểm đến nổi tiếng của du lịch Đà Nẵng.

Du lịch Đà Nẵng - Trên đỉnh Bà Nà

Đèo Hải Vân: Là nơi dãy Trường Sơn nhô ra biển. Cheo leo và hiểm trở, đèo Hải Vân là ranh giới giữa hai miền Nam – Bắc.
Làng chiếu Cẩm Nê: Cách trung tâm thành phố Đà Nẵng 14km về phía Tây Nam, làng chiếu Cẩm Nê thuộc xã Hòa Tiến, huyện Hòa Vang, thành phố Đà Nẵng. Nơi đây từ lâu đã nổi tiếng với các loại chiếu hoa truyền thống, từng được hiện diện ở nội triều các vua nhà Nguyễn.
Làng cổ Túy Loan: nằm về hướng Tây Nam, cách trung tâm thành phố Đà Nẵng chừng 15km. Làng cổ Túy Loan đã có trên 500 tuổi. Đến làng cổ Túy Loan, du khách không nên bỏ lỡ dịp được nếm thử món đặc sản bánh tráng và Mỳ Quảng nức tiếng xa gần của du lịch Đà Nẵng.
Rạn Nam Ô: Cách trung tâm làng Nam Ô (phường Hòa Hiệp Nam, quận Liên Chiểu, Đà Nẵng – nằm giữa Đà Nẵng và đèo Hải Vân) khoảng 2km về hướng Đông Nam có một dải đá ngầm, ngư dân trong vùng gọi là rạn Nam Ô. Rạn Nam Ô có nhiều rong tảo nên là nơi trú ngụ của nhiều loài cá và hải sản quý.http://danatourism.net/

topic và tư vấn qua mail từ hôm nay sẽ hoạt động bình thường lại nhé, xin lỗi nhiều bạn vì không trả lời mail kịp thời !

Mùa mưa bảo miền trung sắp đến gần rồi mọi người ơi.
Ai có kế hoạch tham quam thì tranh thủ nhé

Mr Chinh cho em hỏi chút. Tuần sau thứ 7 em đi Đà nẵng, ban đầu định là 2h chiều tới thì sẽ đi thẳng Hội An. Nhưng giờ cái lịch bay nó đổi sang 6h20 sáng. Mà em nghe nói hội an bé xíu. Em nên làm gì vào cả ngày đây, muón đi Cù lao càm tour thì họ bảo là ko kịp, nhưng ks hội an đã bôk rồi, giờ đâu thể nào cancel. Tư vấn giúp em nhé, em đi nhóm gia đình nên cũng khó.

Mr Chinh cho em hỏi chút. Tuần sau thứ 7 em đi Đà nẵng, ban đầu định là 2h chiều tới thì sẽ đi thẳng Hội An. Nhưng giờ cái lịch bay nó đổi sang 6h20 sáng. Mà em nghe nói hội an bé xíu. Em nên làm gì vào cả ngày đây, muón đi Cù lao càm tour thì họ bảo là ko kịp, nhưng ks hội an đã bôk rồi, giờ đâu thể nào cancel. Tư vấn giúp em nhé, em đi nhóm gia đình nên cũng khó.

Chúc bạn và gia đình có chuyến đi thật vui, nhiều kỷ niệm và thành công nhé :D

Chúc bạn và gia đình có chuyến đi thật vui, nhiều kỷ niệm và thành công nhé :D

bạn có thể tư vấn về lịch trình đi chơi và khu nghỉ cho 2 người ở đà nẵng dùm mình đc k? lịch của mình là tối 28/9 có mặt tại sân,sáng 1/10 quay trở lại sân bay đề về,cám ơn bạn nhiều!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back