What's new

[Chia sẻ] Đại Lý - Lệ Giang - Shangri la lang thang ảnh ký

6 nhân bắt đầu đi từ Hà nội sáng nay, một ngày tháng Năm nắng đẹp. Mỗi nhân một tâm trạng nhưng cùng chung một hành trình.

Hiện nay, 4.00PM, cả 6 đang ngồi ăn mỳ tôm ở sân bay Nam Ninh chờ chuyến bay đi Côn Minh khởi hành sau 40 phút nữa.

Last edited:
Phan Diễn bằng Powershot S80

Khi sắm con S80, em chả bao giờ nghĩ có lúc phải upgrade lên cái máy ảnh to bằng bắp chuối. Cuối 2005, chiếc máy 8Mpx thật là hoành tráng. Cầm cái máy chụp ngỡ mình thành nhiếp ảnh gia cơ - gặp gì cũng tìm cách sáng tạo.

picture.php

picture.php

Lệ giang sớm tinh mơ

picture.php

Phượt không quái

Hihi, em cũng có ảnh Lệ Giang, Shangrila bằng S80 góp cùng bác TYYT đây ạ.

Hắc Long Đàm
picture.php

Rồi First Bend trên đường đi Tiger Leaping Gorge
picture.php

Tu viện Shongzalin

picture.php

và đất trời Shangrila một buổi sáng mùa đông

picture.php

Có lẽ ít người đi Vân Nam mùa đông nên nhà em cũng đóng góp mấy cái ảnh ở khu vực Bitahai mùa đông

Hồ Shudu băng đóng bao quanh

picture.php

Thảo nguyên mùa đông,không có chút màu xanh của cỏ

picture.php

picture.php

hix, Đại Lý, Lệ Giang, ShangriLa đẹp quá, xem xong chỉ muốn được đi, cảm ơn các bác cho em được biết thêm, lần trước mới đi được vòng quanh chút ít Côn Minh, giờ càng thấy thèm
Trung Quốc nó đẹp thế, nơi nào cũng muốn.
Các bác cho em hỏi là nếu đi theo lích trình này thì đi vào mùa nào là đẹp nhất, dễ quan sát nhất ạ? Thanks :help

picture.php

Lệ giang sớm tinh mơ

Tyyt cho hỏi cái góc phố có thể nhìn thấy núi Ngọc Long này ở đâu vậy , có xa quảng trường chính ko?
Mà sao hồi các bạn đi là giửa tháng 5 rồi mà còn nhiều tuyết và lạnh nhỉ , chứ lần tớ trở lại vừa rồi , cuối t 4 đã khá nóng, tuyết trên đỉnh rất ít

Tyyt cho hỏi cái góc phố có thể nhìn thấy núi Ngọc Long này ở đâu vậy , có xa quảng trường chính ko?
Mà sao hồi các bạn đi là giửa tháng 5 rồi mà còn nhiều tuyết và lạnh nhỉ , chứ lần tớ trở lại vừa rồi , cuối t 4 đã khá nóng, tuyết trên đỉnh rất ít

Em chỉ còn nhớ góc em đứng gần 1 cái cầu :) nhưng mà theo em thấy thì phố cổ lệ giang cũng bé lắm ạ. Còn về vụ tuyết thì do may mắn thôi, đúng hôm đi thì trời trở lạnh rồi hình như tuần sau đấy thì lại tan hết tuyết.

Hihi, em cũng có ảnh Lệ Giang, Shangrila bằng S80 góp cùng bác TYYT đây ạ.

Cảm ơn June, hóa ra cũng dùng S80 như tớ, cũng chụp tại Lệ Giang nữa :). Cái máy đấy rất ít bán ở VN, màu lên đẹp thật.

@ TYYT: Cũng hồi năm 2005 (mà cả đến bây giờ) tớ chả biết gì về máy móc cả, xem qua cái CNET Review thấy có con số pixel to nhất là S80 thế là nhắn thằng bạn cầm từ Nhật về hộ. Phải công nhận là cái máy du lịch này tuy hơi to một chút nhưng về chất lượng không có gì phải phàn nàn. Mình không biết chụp nên toàn để tự động và chụp ảnh lưu niệm là nhiều, chứ vứt máy du lịch cho các bác pro, các bác ấy sản xuất ra mấy cái ảnh đẹp mỹ mãn. K dám show ở đây lại hơi lạc chủ đề

Đi Lệ Giang là chuyến đi nông nổi nhất đời của em vì lại đi vào mùa đông 2007, lạnh lẽo khủng khiếp. Tới Shangrila là em không chịu nổi chảy cả máu mũi và rồi lăn quay ra ốm. Đi giữa mùa đông thế mà lúc lên núi Ngọc Long bằng ngựa lại không có tí tuyết nào cả mới chán

Lại quay về Vân Nam

Vẫn là Bitahai

picture.php

Omega Corner

picture.php

picture.php

và thêm mấy cái ảnh chụp ở tu viện Shongzalin. Có lẽ vì ở cao độ lớn nên bầu trời lúc nào cũng thấy xanh thẫm
picture.php

picture.php

Có chú tiểu này khá giống chú tiểu trong Samsara

picture.php

em tưởng nó 0 cho chụp ảnh chứ bác nhỉ
hay là bác chụp trộm
còn cả cái show ấn tượng lệ giang thì sao bác, nó có cho chụp 0?
Chụp thỏa mái. Cả rạp chụp chứ riêng gì ai. Miễn là không dùng flash. Ai dùng Flash nó chiếu đèn vào mặt.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back