What's new

[Chia sẻ] Đại Lý - Lệ Giang - Shangri la lang thang ảnh ký

6 nhân bắt đầu đi từ Hà nội sáng nay, một ngày tháng Năm nắng đẹp. Mỗi nhân một tâm trạng nhưng cùng chung một hành trình.

Hiện nay, 4.00PM, cả 6 đang ngồi ăn mỳ tôm ở sân bay Nam Ninh chờ chuyến bay đi Côn Minh khởi hành sau 40 phút nữa.

Last edited:
Bài về chuyến đi này có đăng một số ở đây:

Em thành thật xin lỗi bác CVN và các bác khác trong đoàn vì dù sao cũng phải thông tin về show của Trương Nghệ Mưu mà các bác không thích show này. Em có lỗi khi rủ các bác đi xem show này khiến các bác tốn tiền lại bực mình :))

Trong bài, em cũng không hản khen, chỉ mô tả thui ạ. (nói thía cho các bác khỏi bùn,hịhị). Lúc nào rảnh, em sẽ sang topic của bác Đổ Văng Xị kể thêm một số sự thật đau lòng của chuyến đi nữa ạ.

Mấy thằng bạn em làm đạo diễn, cứ phải nhao sang đó xem để ngâm cứu cái anh Chang Ỷ Mô này. Dù sao, cũng xem anh Mô lồm eng ra răng, không nhẽ anh ấy lại đem về VN bỉu diễn phục vụ mình :)

Bài về chuyến đi này có đăng một số ở đây:

Em thành thật xin lỗi bác CVN và các bác khác trong đoàn vì dù sao cũng phải thông tin về show của Trương Nghệ Mưu mà các bác không thích show này. Em có lỗi khi rủ các bác đi xem show này khiến các bác tốn tiền lại bực mình :))

Trong bài, em cũng không hản khen, chỉ mô tả thui ạ. (nói thía cho các bác khỏi bùn,hịhị). Lúc nào rảnh, em sẽ sang topic của bác Đổ Văng Xị kể thêm một số sự thật đau lòng của chuyến đi nữa ạ.

Mấy thằng bạn em làm đạo diễn, cứ phải nhao sang đó xem để ngâm cứu cái anh Chang Ỷ Mô này. Dù sao, cũng xem anh Mô lồm eng ra răng, không nhẽ anh ấy lại đem về VN bỉu diễn phục vụ mình :)

Cá nhân em thì rất thích, lần sau có dịp xem lại vào lúc trời quang mây tạnh em cũng sẽ xem :)

Này thì ảnh
Tháp chính trong Tam Tháp ở Đại Lý ở góc nhìn khác

picture.php

Cánh đồng hoa đỗ quyên

picture.php

Ban mai
picture.php

Em hỏi tẹo: nghe có vẻ ko liên quan lắm: tại sao ng ta lại trồng hoa đỗ quyên ở đây ạ, và hoa đỗ quyên để làm gì ạ.

có mấy cái ảnh lệ giang chụp bằng máy ghẻ, lão chủ topic có đồng ý mời khách vào nhà sâu hàng không?

Cậu bé theo mẹ bán hàng ở Hiệp Hổ nhảy:

picture.php

Em hỏi ngu phát:

Phiên âm sang tiếng Việt ngược xuôi thế nào ợ, em đọc là Hiệp Hổ, lúc sang đấy éo biết nói thế nào cho ló hiểu.

Ví dụ: Thiên An Môn = Tianmen

Tiện đây em cũng góp ý ngu ngu thêm phát nữa, các bác viết bài thì cứ để nguyên gốc cái từ của nó để tụi em đọc còn hiểu chứ "Đại Lý, Lệ Giang" x biết nói thế lào.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back