What's new

Daklak - Chuyến đi đầy tình yêu thương (25-27/11)

Chung tay với anh chị em nhóm KNYT và công ty Gia Phú, đoàn Phượt nhà mình đã đi và mang theo tình yêu thương bằng cả hiện vật và tấm lòng tới các em nhỏ trường tiểu học Trần Quốc Toản(Huyện M'Drac, tỉnh DaKLak)
Mất cả 1 đêm dài cho chuyến hành trình từ HCM- M'Drac nhưng đoàn vẫn luôn nở nụ cười trên môi.
Nhà Phượt chúng mình cùng xem lại hồi ức về chuyến đi đầy ý nghĩa đó nhé!

Vì chuyến đi có quá nhiều anh chị em tham gia, vì thế chiếc xe 30 chỗ không đủ cho tất cả mọi người tham gia nên Út cùng Thogia, bạn Thảo (bạn thogia), Vinh Phạm đã ra bến xe đi xe ngoài cùng 6 bao hàng to vật.

Qua đây, Út cũng thay mặt Thogia xin lỗi toàn thể anh chị em Phượt vì Thogia làm đầu nối của Phượt với KNYT mà lại không thể đồng hành cùng anh chị em trên xe 30 chỗ được. Mong mọi người thông cảm vì 1 lý do hết sức là"tế nhị" mà Út chỉ có thể bật mí khi nhận được 1000 usd vào tài khoản cá nhân.

Viết tiếp câu chuyện còn dở dang: "Hành trình 4 người"
Phải tách đoàn để đi riêng với 6 bao đồ to vật vã là cả 1 nỗi buồn ghê gớm đối với Thogia, bạn thogia, Vinh Phạm và Út Nguyễn.
Đau khổ và thất vọng part 2 khi bị bác tài bỏ ở cây xăng km 17 trong khi chỗ cần tới là km88.
Nằm phơi sương uống gió >1 tiếng đồng hồ mới nhận ra.."Ta đã nhầm địa chỉ"
4 anh chị em an ủi nhau:"Thế mới là Phượt chứ"
Nhưng đau khổ chi bằng đứng thêm hơn 1 tiếng chưa đón được cái xe nào, đói + mệt + làm chậm trễ chuyến đi..

Đau nhất là bác tài xe 30 chỗ ko chịu quay lại đón, còn ông xe tải thì đòi 1tr, 4 anh chị em quyết định đón xe ngoài để vượt 70km nữa để họp cùng đoàn.

Mình phải thừa nhận mình là dân"chợ búa" khi giám liều mình trả giá 300k/ 6 bao hàng xuống còn 250k cho cả 4 người và hàng. Lúc đó em cũng chuẩn bị tinh thần nghe nha xe chửi rồi đấy chứ, nhưng chắc do Vinh Phạm năn nỉ quá..nên ông lơ ừ luôn.

Vượt thêm 70km nữa tới km 88, lúc này chỉ còn bác xe tải chờ vì đoàn đã đi trước để tới vui chơi với các em nhỏ trước.

4 thằng lại cố gắng đưa 6 bao đồ to vật lên cái xe ben cao ngật ngưỡng.

Lúc ây tự nhủ:"Mình phục mình ghê cơ!" ở nhà chỉ có ăn với chơi, ấy thế mà cũng vác được đồ.

Cứ tưởng rằng đứa nào đứa nấy sẽ mệt lử đử..thế mà lại....

Một số hình...đi bằng xe tải vào bản của 4 tên lang thang:

Như này thì ai bảo là bị bỏ đói + nằm phơi sương được nhỉ?

"Đau khổ và thất vọng part 2 khi bị bác tài bỏ ở cây xăng km 17 trong khi chỗ cần tới là km88."
==>> Chắc tại đi bón phân với tưới cây lâu quá nên xe nó ko chờ đấy mà=))
Bữa nay lại còn đeo kính như "rân chợ búa" chợ Đồng Xuân í nhẩy:LL
(hình ảnh đâu ... chừ cứ hòi bằng... Mồm ko thì "thúi" lắm=)))

"Đau khổ và thất vọng part 2 khi bị bác tài bỏ ở cây xăng km 17 trong khi chỗ cần tới là km88."
==>> Chắc tại đi bón phân với tưới cây lâu quá nên xe nó ko chờ đấy mà=))
Bữa nay lại còn đeo kính như "rân chợ búa" chợ Đồng Xuân í nhẩy:LL
(hình ảnh đâu ... chừ cứ hòi bằng... Mồm ko thì "thúi" lắm=)))

Anh chỉ được cái...
Cùng 1 tuyến đường mà nó có tới 2 cây xăng số 17 mới chết chứ lị.
Nhà xe bỏ mình xuống chứ có phải đi tưới cây như bác nói đâu..
Nhà em ở Đồng Xuân nên bác không cần phải so sánh.
Hình ảnh thì phải từ từ đưa ra thì mới làm bà con hồi hộp..ai mà như nhà bác..có bao nhiêu cứ"lột" cả ra..Khiếp!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,177
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back