What's new

Daklak - Chuyến đi đầy tình yêu thương (25-27/11)

Chung tay với anh chị em nhóm KNYT và công ty Gia Phú, đoàn Phượt nhà mình đã đi và mang theo tình yêu thương bằng cả hiện vật và tấm lòng tới các em nhỏ trường tiểu học Trần Quốc Toản(Huyện M'Drac, tỉnh DaKLak)
Mất cả 1 đêm dài cho chuyến hành trình từ HCM- M'Drac nhưng đoàn vẫn luôn nở nụ cười trên môi.
Nhà Phượt chúng mình cùng xem lại hồi ức về chuyến đi đầy ý nghĩa đó nhé!

Điểm mặt 4 tên du côn + hình ảnh trên đường...Do ham hố nên hình toàn dính em thôi...không post đâu..sợ bị chém lắm
Vinh Phạm-Cực chất đấy nhé

ThachThao - bạn của Thogia- Ước gì có 1 vòng tay..mình làm titanic..

Và đây là..titanic phiên bản Việt....trộm vía, nhỏ cháu ở nhà nó lại tưởng mình chuẩn bị nhảy từ xe xuống mới chết!

Ơ hay..thiếu anh thogia rồi..có ai bổ xung giùm em với.

8h45p mới tới được điểm tập trung, ấy thế mà bị nguyên đoàn phượt BMT chém ngay tại chỗ vì cái tôi huyên thuyên ...dốt còn hay nói...
Qua đây cũng xin chính thức gìm hàng 1 số nhân vật...không đáng bị gìm..mà đáng chém!
Lê Na- Trộm hàng...xấu hổ quá cơ!

Lại còn rủ rê thêm đồng bọn là pé heo nữa chứ:

Không đi cùng mọi người nên không biết cái màn "hò gọi đò " của Heo..ai có thông tin thì truyền thẳng lên topic để đưa tin nhé.
Nói nhỏ với Heo:"đưa tiền chuộc đây..không là chết với tớ"

Tiếp nào tiếp nào, hàng họ đâu show ra hết đi chớ có em hàng chứ!
@Lena : đừng show hình của anh ở đây nhé, em mà show anh đi tự tử cho coi :help

Với tư cách là thành viên đu gió theo đoàn mình cũng không dám nói gì nhiều, nhưng cảm ơn tất cả mọi người vì đã cũng nhau đoàn kết để có được một chuyến đi đầy ý nghĩa này. Đặc biệt là nhóm tứ áp tải hàng, mặc dù có nhiều khó khăn nhưng cuối cùng chúng ta cũng mang được hàng đến nơi.
Vui nhất là thấy những đứa trẻ ở đó khi cầm những phần quà trên tay.
Hy vọng trên phượt sẽ có thêm nhiều chuyến đi từ thiện ý nghĩa như thế này.

3h sáng Na cùng mẹ dấu yêu của Na, dậy để chuẩn bị bữa trưa cho cỏ đoàn là món xôi thịt phá lấu.
5h sáng cả đoàn đã đến điểm hẹn là co.op mark BMT để đợi nhóm phượt BMT.... xin lỗi vì đã để mọi người chờ đợi, tay bắt mặt mừng đứng dzô làm mấy bô lưu niệm nào

đây là món xôi thịt phá lấu, được ủ nóng rất kín đáo, tránh tình trạng chuột rình rập,...

Tranh thủ,... Le Na cùng phillo311 làm một bô nào, dễ thương quá hí hí

mọi người xuống xe làm ly cafe cóc ven đường đợi đoàn PBMT.

6h sáng 25/11: Chiếc xe camry 4 chỗ chở cuncon, lena, pé heo, chăm già, và bác tài xế,....

Dừng lại bên đường cho Pé heo hò Dzô ta,.... ha ha ha

Sẵn tiện đứng dzô làm dáng cái coi

cún con và chăm già điệu quá, Na dễ thương vậy mà co điệu đâu,...
đúng là xấu mới điệu mà

Cảm ơn các bạn Phuot đã đồng hành cùng nhóm KNYT trong chuyến đi này.
Cảm ơn các bạn Daklak đã nhiệt tình chu đáo đón đoàn.
Cảm ơn Lê Na và Mẹ đã thức khuya dậy sớm chuẩn bị bữa trưa nóng sốt cho mọi người.
Cảm ơn những nụ cười và sự nhiệt tình của tất cả các bạn, dù nghe nói chuyến đi cũng có 1 vài sự cố nho nhỏ nhưng cuối cùng cả đoàn đã cùng nhau vượt qua để hướng đến 1 mục đích chung nhất là Kết Nối những Yêu Thương.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,540
190,112
Latest member
mksportsxyz
Back