What's new

Đảo Bình Ba - Ăn tôm hùm ngày 14 - 15 / 8/ 2010

Status
Not open for further replies.
Thấy đám bạn đi Bình Ba ăn Tôm hùm ngắm san hô ở Đảo Bình Ba - Cam Ranh chịu không nỗi nên mình quyết đi chuyến này ăn cho đã, tắm cho sướng nhưng với chi phí tiết kiệm nhất có thể.

Lịch trình như sau:
- 8h ngày 14/8 xuất phát tại Lodge Hotel Nha Trang đi Cam Ranh đến cảng Ba Ngòi để kịp chuyến tàu sáng lúc 10h30.

Ra đảo, ăn chơi, lặn biển, ngắm san hô, tắm nắng....khám phá đảo và tham quan các khu vực xung quanh đảo.

Nhất quyết phải ăn tôm hùm và Cua ghẹ, nướng ốc trên bãi biển, ngủ tại bãi cát biển luôn nên mang theo lều là đều tất yếu. ( Tớ đã có lều 2 )
-Sẽ đón chuyến tàu trễ nhất vào ngày 15 trở về đất liền ra Nha Trang để bắt chuyến xe cuối về lại Sài Gòn lúc 6h ngày 16/8 để đi làm luôn.

Hiện nay chỉ có 1 mình tớ thôi, và 1 vài người đã ném đá chưa đổ bê tông nên chưa có gì đảm bảo, còn tớ là chắc chắn 1 mình cũng đi nên bạn nào có hứng thú ăn chơi thì tham gia cho đỡ tốn chi phí.

Chi phí tầm 600K/ người ( ăn mệt nghĩ và tính luôn phần di chuyển).

Do tớ không thích ồn ào, nên chỉ cần 1-2 bạn là ổn :D.

Welcome tất cả các bạn già trẻ, gái trai...nhưng phải trên 18 tuổi :))

@ Thangdong và dangkhoaquan cho tớ cái giá từ Nha Trang đến Ba Ngòi và vé tàu nhá, cho thêm cái căn cứ ăn tôm hùm nữa thì tuyệt vời. Thanh kiu vi na miu ;)

Trước khi chú đi anh sẽ cung cấp đầy đủ thông tin, cứ yên tâm nhá hehe

Bác ơi em biết 1 bãi san hô rất tuyệt!A mà Bác cần chi phải ra NTrang cho tốn nhiều thời gian.Mình đặt xe rồi đến CR xe nó đón mình chứ!

2 Đồng bọn mở tuyến đã có đầy đủ thông tin cho bạn tichuot rồi. Các bạn lưu ý là bạn tichuot xuất phát từ Nha Trang nhé, các bạn xuất phát từ SG sẽ cùng tập trung lại và xuất phát từ SG.

Bác ơi em biết 1 bãi san hô rất tuyệt!A mà Bác cần chi phải ra NTrang cho tốn nhiều thời gian.Mình đặt xe rồi đến CR xe nó đón mình chứ!

Cám ơn bác, số là em đi ăn ngủ ở rì sọt ở Nha Trang từ ngày 11 /8 rồi mới đi Bình Ba ăn Tôm hùm ạ. :))

@ Đồng, Quần: Cảm ơn anh em ạ.

Em mang theo chai rượu Vang theo chắc là các món Hải Sản chết với em...(c)

Mình cũng muốn tham gia quá, cũng ở SG, cũng ko có lều nhưng mà có cái túi ngủ! :D

Các bạn ở SG có thể đi thẳng ra Cam Ranh và đến cảng cá Ba Ngòi, hẹn gặp nhau ở đó và đón chuyến tàu sớm ra Đảo.

Còn nếu không thì có thể ra Nha Trang để cùng đi với tớ. Tớ sẽ rời khách sạn Lodge lúc 8h sáng sau khi ăn sáng xong và thẳng tiến ra Ba Ngòi.

Tớ mang theo Lều đôi nên có thể ngủ chung với tớ nếu không ngại ( Ưu tiên nữ), trong quá trình ngủ thì chuyện gì xảy ra tớ không biết :D trên tin thần 2 bên tự nguyện :)). Nói chơi thôi chứ tớ đang hoàng nhất trong cái đám lộn xộn.

Lưu ý rằng tớ chỉ cần 1-2 người thôi nên chỉ nhận bê tông cốt thép chứ không nhận gạch. ;)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back