What's new

[Chia sẻ] ĐẤT TRỜI VÂN NAM - 缘分/ĐỊNH MỆNH

DK0511

Phượt tử
Update to All: Côn Minh ~ Lệ Giang đã có tàu điện siêu tốc từ giữa tháng 01/2019, thời gian đi tàu 3 - 3.5 tiếng thay vì 9 tiếng như hồi trước, giá vé 30$, các bạn tham khảo thêm trên TravelChinaGuide.
@NhatBo
Cảm ơn bài chia sẻ rất chi tiết cùng những hình ảnh rất đẹp của bạn. Bạn cho mình hỏi:
(1) Ở Thúc Hà Cổ Trấn có nhiều hàng quán để ăn uống không ? Tụi mình định qua đó ăn trưa & tham quan đến chiều sau khi đi Hắc Long Đàm vào buổi sáng.
(2) Mình phân vân Day Tour ở Ngọc Long Tuyết Sơn, nhóm mình dự định book Private tour, nếu xem thêm show ATLG thì không biết còn đủ thời gian để tham quan núi tuyết + Lam nguyệt không, bạn góp ý giúp.

xversion1

Phượt thủ
Update to All: Côn Minh ~ Lệ Giang đã có tàu điện siêu tốc từ giữa tháng 01/2019, thời gian đi tàu 3 - 3.5 tiếng thay vì 9 tiếng như hồi trước, giá vé 30$, các bạn tham khảo thêm trên TravelChinaGuide.
@NhatBo
Mình đang tìm hiểu cũng thấy có tầu 3h này nhưng tính đi tính lại, đi tầu này đến Lệ Giang lúc 10h tối, chả chơi được gì nữa mà tự nhiên mất 1 đêm khách sạn. Thôi đi tầu 8, 9 tiếng cho tiết kiệm mà vẫn đến Lệ Giang lúc sáng sớm.

NhatBo

Storyteller
@NhatBo
Cảm ơn bài chia sẻ rất chi tiết cùng những hình ảnh rất đẹp của bạn. Bạn cho mình hỏi:
(1) Ở Thúc Hà Cổ Trấn có nhiều hàng quán để ăn uống không ? Tụi mình định qua đó ăn trưa & tham quan đến chiều sau khi đi Hắc Long Đàm vào buổi sáng.
(2) Mình phân vân Day Tour ở Ngọc Long Tuyết Sơn, nhóm mình dự định book Private tour, nếu xem thêm show ATLG thì không biết còn đủ thời gian để tham quan núi tuyết + Lam nguyệt không, bạn góp ý giúp.
  • Ở Thúc Hà có quán ăn bạn nhé, mình cũng ăn trưa ở Thúc Hà, chi phí rẻ hơn ở Đại Nghiên cổ trấn.
  • Ổn cả, vì thật ra người ta thiết kế 1 tour đầy đủ nhất là: đi cáp treo lên Ngọc Long Tuyết Sơn - xem show ATLG - tham quan hồ Lam Nguyệt. Kết thúc vào khoảng lúc 16h. Còn nếu ai không xem show ATLG thì sẽ có nhiều thời gian hơn để tham quan 2 địa điểm còn lại thôi. Bạn không phải lo lắng!

DK0511

Phượt tử
@xversion1
Khách sản ở China giá quá rẻ mà bạn, ngủ 1 đêm cho khỏe, mai sáng 6g dậy chơi cho đã bạn ơi. Hoặc là chọn chuyến 15g00, đến LG tầm 19g, cũng đi dạo được một vòng.
@NhatBo
Cảm ơn bạn.

xversion1

Phượt thủ
@xversion1
Khách sản ở China giá quá rẻ mà bạn, ngủ 1 đêm cho khỏe, mai sáng 6g dậy chơi cho đã bạn ơi. Hoặc là chọn chuyến 15g00, đến LG tầm 19g, cũng đi dạo được một vòng.
@NhatBo
Cảm ơn bạn.
Mình tính rồi, ko cách nào đón kịp chuyến 15h. Sáng sớm làm thủ tục xong đi luôn từ Hà Khẩu cũng phải gần 16h mới đến Côn Minh nên nếu đi tầu nhanh chỉ có đi chuyến cuối.
Mình đi dịp lẽ mà có bạn bảo mấy năm trước đi cũng đúng dịp lẽ giá phòng đắt gấp 3 nên chưa biết có rẻ đc ko nữa.

DK0511

Phượt tử
Mình tính rồi, ko cách nào đón kịp chuyến 15h. Sáng sớm làm thủ tục xong đi luôn từ Hà Khẩu cũng phải gần 16h mới đến Côn Minh nên nếu đi tầu nhanh chỉ có đi chuyến cuối.
Mình đi dịp lẽ mà có bạn bảo mấy năm trước đi cũng đúng dịp lẽ giá phòng đắt gấp 3 nên chưa biết có rẻ đc ko nữa.
Mình đi từ Saigon nên buộc phải ở Côn Minh 1 đêm, qua ngày hôm sau mới đi Lệ Giang nên có thể chọn chuyến 15g hoặc 18g. Tiền phòng bạn cứ search trên agoda ngày bạn muốn đi là biết mắc hay rẻ liền thôi. Mình thấy giá phòng CM/LG quá rẻ so với mấy điểm du lịch của VN.

Hanoimuathu83

Phượt tử
Bạn review tuyệt vời thật, chi tiết lắng đọng, lãng mạn nhưng vẫn trẻ trung sôi nổi.
Mình đi Trung Quốc cũng không ít lần mà chả lần nào được đi du lịch đúng nghĩa cả, đọc bài của bạn thấy nôn nao hết cả người.

xversion1

Phượt thủ
Bác thớt cho hỏi mấy cái sân ga, bến xe ở Côn Minh, Lẹ Giang, Shangri-La nó có rộng không, 1 tầng hay nhiều tầng? Sợ nhất kiểu xếp lịch sát giờ lại gặp ngay quả sân ga bến xe rộng mệnh mông 3, 4 tầng hầm lại toàn tiếng Trung thì xong.

huyenknguyen

Phượt tử
bạn thớt review kĩ quá, giọng văn hay mìh còn tưởng là con gái, cho đến khi nhìn thấy ảnh :)))) đầu thág 4 mìh cũg đi Lệ giang, định mua tour đi NLTS xog bh chắc tự đi luôn giống thớt. với cho m hỏi co nên làm cái thẻ ISIC ko nhỉ.

NhatBo

Storyteller
Bạn review tuyệt vời thật, chi tiết lắng đọng, lãng mạn nhưng vẫn trẻ trung sôi nổi.
Mình đi Trung Quốc cũng không ít lần mà chả lần nào được đi du lịch đúng nghĩa cả, đọc bài của bạn thấy nôn nao hết cả người.
Cám ơn bạn rất nhiều :). Mình cũng đang thèm quay lại Trung Quốc quá mà chưa có thời gian. Trung Quốc quá rộng lớn, đi mãi cũng không hết được.