What's new

Đề nghị được xóa nick Sơn bọ trên diễn đàn phuot.com

Status
Not open for further replies.

car_sensor

Phượt thủ
Trước tiên , tôi là Sơn bọ do bị ban nick nên dùng tạm nick này để mở topic gửi đến ban điều hành v/v tôi muốn được xóa nick Sơn bọ trên diễn đàn phuot.com

Lý do của tôi là : Không còn hứng thú tham gia diễn đàn nữa ! Vì sao lại thế ?

1. Lý do 1 : Có một lần , do tôi mời một bạn gái nick là Cua đi du lịch Tây Bắc miễn phí , tự dưng tôi bị ban nick không một lý do giải thích , sau đó một thời gian tự nhiên lại hết ban nick mặc dù tôi chẳng có xin xỏ gì hết =)) Cái đó tôi đánh giá là hành động trẻ con _ Không chấp
2. Lý do 2 : Từ xưa đến nay , các bài viết , các topic của tôi đều viết với cùng một giọng điệu , coi như đó là giọng điệu cha sinh mẹ đẻ của tôi rồi , không thể sửa được , không thể thay đổi được ... vì nếu không sẽ không là tôi . Ngày xưa thì không bị nhắc nhở , bây giờ lại bị nhắc nhở là vi phạm nội quy , vậy tại sao đã vi phạm nội quy không xử luôn từ ngày xưa đi _ Quản lý tồi
3. Lý do 3 : Đi quá sâu vào chuyên môn sở thích du lịch của từng cá nhân , tranh cãi vô bổ về cảm nhận , phương tiện du lịch , cách thức du lịch ... muốn đồng hóa du lịch và đánh đồng những cá thể khác nhau trong xã hội _ Nhỏ nhen

Với những lý do trên tôi muốn gửi đến ban điều hành diễn đàn phuot.com một thông điệp : tôi yêu cầu được xóa bỏ vĩnh viễn nick Sơn bọ trên diễn đàn , tôi không muốn thấy những topic tôi mở , những bài tôi post với nick của tôi bị rạch ngang

- Trường hợp ban điều hành diễn đàn đáp ứng yêu cầu của tôi , tôi xin hết sức cảm ơn và hứa không làm ảnh hưởng gì đến diễn đàn nữa
- Trường hợp ban điều hành diễn đàn không xóa nick của tôi vẫn cứ chơi trò ban nick nửa tháng , một tháng hay mấy tháng gì đó mà vẫn để nick của tôi tồn tại trên diễn đàn thì cứ khi nào hết thời hạn ban nick tôi lại tiếp tục " phá hoại " diễn đàn đến khi đạt được mục đích thì thôi , trường hợp ban vĩnh viễn tôi sẽ lập nhiều nick mới để tiếp tục " phá hoại " cho đến khi được xóa hẳn nick Sơn bọ . Điều này tôi đã thực hiện một lần và thành công bên diễn đàn otofun.net , vì vậy tôi mong ban điều hành diễn đàn phuot.com đáp ứng nguyện vọng

Tái bút : Tôi viết tất cả những dòng trên không sai một dấu chính tả và ngữ pháp nhằm khẳng định văn hóa của một người Hà Nội , nhưng tùy đối tượng tùy môi trường và tùy cách ứng xử của cộng đồng người ta mới chia sẻ nhân sinh quan

Tôi đợi kết quả từ BĐH

Em đang ngồi quán cà phê , gọi liền tay 2 ly đen đá và gói thuốc để nhâm nhi những dòng huyết thư này :d

Hic có gì mà căng thẳng thế bác?

Em nhớ hồi nao còn tham gia BQT có lần gặp 1 bài của bác viết về chuyến đi Tây Nguyên có mấy cái ảnh thú rừng máu me be bét em có đề nghị bác sửa (hay là em tự sửa nhỉ?) sau đó thì mọi chuyện đều êm xuôi!

Văn mỗi người mỗi vẻ miễn sao đừng vi phạm nội quy là được, ngoài ra mọi chuyện khác mình cũng nên phiên phiến đi cho nó vui vẻ, tươi trẻ và suôn sẻ!

Cái món diễn đàn này thì "cứ vui thì ở mà dở thì đi" thôi mà bác!

Vẫn mong được đọc bài của bác trên diễn đàn Phuot :)

E thì thâm niên tham gia diễn đàn có lẽ hơn được anh Sơn bọ :D

Cái diễn đàn gắn bó với em 5,6 năm, công sức, tiền bạc bỏ ra khá nhiều. Nhưng 2 năm nay, có lẽ gần 2 năm nay em chưa 1 lần login vào nick em bên đó, và trên cookies hay history của trình duyệt trên máy tính của em cũng không lưu lại trang đó.

Như bác bên trên bảo, "Vui thì ở mà dở thì đi". Có gì phải lăn tăn.

Em nhớ hồi nao còn tham gia BQT có lần gặp 1 bài của bác viết về chuyến đi Tây Nguyên có mấy cái ảnh thú rừng máu me be bét em có đề nghị bác sửa (hay là em tự sửa nhỉ?) sau đó thì mọi chuyện đều êm xuôi!

Ngày đó bác PM bảo tôi sửa , tôi PM lại nhờ bác sửa giùm cho nó lịch sự ! Người lớn với nhau nó khác

Như bác bên trên bảo, "Vui thì ở mà dở thì đi". Có gì phải lăn tăn.

Cái này tôi lại khác người bác ạ , cái gì cắt rốn cái đó , rõ ràng ! Mình đã chấp nhận chường mặt ra ở đâu chơi là mình phải bảo vệ thương hiệu , khi ra đi phải mang thương hiệu theo . Không thể khi Google Search một cái thấy đâu cũng la liếm vẫn mấy cái bài đó , mấy cái ảnh đó ... Tôi có cần chỗ nào nào cũng biết tôi đâu :shrug:

Tôi là kẻ trung lập, không quen biết gì bạn Sơn bọ và BĐH, tôi có theo dõi topic xuyên việt bằng đi bộ, nếu việc bức xúc của bạn Sơn là từ topic đó thì tôi xin có đôi lời với bạn.
Giọng điệu cách viết của bạn tôi thấy không có vấn đề gì, thậm chí là đọc vui, tếu :).Nếu bạn đọc và nghĩ kỹ tôi thấy các Mod không có ý kiến với giọng văn cuả bạn đâu.
Tôi cảm nhận bạn là người có một nền tảng học thức đầy đủ, một giọng văn trào phúng có thể lôi cuốn nếu chăm chút hơn, nhưng có một vấn đề là vui cười tùy lúc tùy chổ bạn đùa trên topic đó thật sự là quá đà nếu bạn phượt mồm ( mà có lẽ đúng vậy ). Như vậy là không tôn trọng và không công bằng với bạn trẻ đang khẳng định mình trên hành trình xuyên việt - Bạn nghĩ kỹ xem phải vậy không ?
Nếu sự việc chỉ như vậy thì bạn nên dừng chuyện nầy lại càng tự ái càng làm mình sai thêm ! Hãy sử dụng kiến thức và tài năng của mình đúng lúc đúng chổ, sẽ có thêm nhiều người yêu quý bạn.
Thân.

Tôi là kẻ trung lập, không quen biết gì bạn Sơn bọ và BĐH, tôi có theo dõi topic xuyên việt bằng đi bộ, nếu việc bức xúc của bạn Sơn là từ topic đó thì tôi xin có đôi lời với bạn.
Giọng điệu cách viết của bạn tôi thấy không có vấn đề gì, thậm chí là đọc vui, tếu :).Nếu bạn đọc và nghĩ kỹ tôi thấy các Mod không có ý kiến với giọng văn cuả bạn đâu.
Tôi cảm nhận bạn là người có một nền tảng học thức đầy đủ, một giọng văn trào phúng có thể lôi cuốn nếu chăm chút hơn, nhưng có một vấn đề là vui cười tùy lúc tùy chổ bạn đùa trên topic đó thật sự là quá đà nếu bạn phượt mồm ( mà có lẽ đúng vậy ). Như vậy là không tôn trọng và không công bằng với bạn trẻ đang khẳng định mình trên hành trình xuyên việt - Bạn nghĩ kỹ xem phải vậy không ?
Nếu sự việc chỉ như vậy thì bạn nên dừng chuyện nầy lại càng tự ái càng làm mình sai thêm ! Hãy sử dụng kiến thức và tài năng của mình đúng lúc đúng chổ, sẽ có thêm nhiều người yêu quý bạn.
Thân.

Bác nhầm rồi, mọi chuyện bắt đầu từ topic: Bỗng dưng muốn Xuyên Việt sau đó khi Sơn Bọ mở topic rủ đi: Mù Cang Chải - Lìm Mông - Nậm Khắt vào ngày 19 đến 21/8 thì bị khóa topic và ban nick Sơn Bọ,....... v.v,...

Bác nhầm rồi, mọi chuyện bắt đầu từ topic: Bỗng dưng muốn Xuyên Việt sau đó khi Sơn Bọ mở topic rủ đi: Mù Cang Chải - Lìm Mông - Nậm Khắt vào ngày 19 đến 21/8 thì bị khóa topic và ban nick Sơn Bọ,....... v.v,...

Sao bác biết thế ạ? Khóa xong họ báo cáo với bác ạ ???

nhưng có một vấn đề là vui cười tùy lúc tùy chổ bạn đùa trên topic đó thật sự là quá đà nếu bạn phượt mồm ( mà có lẽ đúng vậy ). Như vậy là không tôn trọng và không công bằng với bạn trẻ đang khẳng định mình trên hành trình xuyên việt

Tôi xin trả lời bác vấn đề trên : thứ nhất chuyện topic đi bộ xuyên việt của bạn trẻ kia , đúng là tôi phượt mồm . Nhưng bác phải đánh giá tình thế và con người phượt mồm đó , tôi đã đi thực sự nát cả cái dải khoai hình chữ S này rồi và cũng vừa đi một chuyến xuyên việt về xong ! Cái chuyện tôi phượt mồm các địa danh song hành cùng bạn trẻ kia có ý nghĩa khác hẳn với một thành viên chưa đi đến đâu chỉ ngồi nhà chuyên phượt mồm khoe khoang gây sự chú ý , tôi nghĩ BĐH không đủ tinh tế để xử lý những tình huống như vậy . Còn chuyện thiếu tôn trọng bạn trẻ kia và tôi tự ái xin xóa nick thì bác nhầm to rồi . Tôi bao giờ cũng muốn cho những người lập ra diễn đàn hiểu rằng , họ cần những thành viên chúng tôi chứ chúng tôi không cần họ , cho dù cái giá phải trả như thế nào :LL

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,708
190,160
Latest member
gamethekings
Back