What's new

Đề nghị được xóa nick Sơn bọ trên diễn đàn phuot.com

Status
Not open for further replies.
Ban điều hành mà cứ xóa topic nì của iem mà không xóa nick Sơn bọ là iem lại reg âm binh iem nửa đêm iem post lại y chang bài đầu =)) còn đến công ty iem ra lệnh cho cả phòng IT chỉ ngồi post lên thui =))

Có lẽ chỉ nên để dưới nick bị ban một chữ "banned" là đủ, chữ gạch ngang nhìn vướng mắt thật, và trong các topic nếu có thank/like/dislike nhìn trông đỡ phản cảm hơn. Em nghĩ đơn giản thế này: người ta chỉ ban nick chứ việc nick đó thank/like/disklike không bị ảnh hưởng.

Vậy là bác Sơn bọ quyết chí ra đi rồi híc híc , thôi em chúc bác đi mát mẻ vậy, tháng sau gọi bác đi diệu thịt thì em gọi qua Lão ngố vậy, thiện tai thiện tai

Pác Sơn bo,
Tớ xin nói thẳng nhé!!!
Đọc topic này đến đây của pác tớ thấy có vẽ pác ra yêu sách và hăm dọa quậy phá nhiều hơn là yêu cầu.

Hầy à. Lắm chuyện nhỉ, hôm nay xỉn quá, lại nhớ ra là còn chuyện xe pháo cho anh em đi Đà nẵng nên mới biết có cái vụ này.
Ai bảo đây là chuyện không đáng nghĩ thì dẹp sang 1 bên.
Tuổi chơi thì không thể lấy ai so với ai cả. Nhưng trong thực tế tuổi đời sẽ làm con người ta khác hẳn.
Mỗi người có 1 quan niệm về cuộc chơi của mình, theo tuổi tác của họ.
Sơn bọ là bạn của tôi, và tôi tôn trọng mọi quyết định của anh ấy. Chỉ mong tất cả những bạn chưa biết về Sơn bọ hay vì nhiều lý do khác, mà chưa tường tận vì sao lại có topic này thì không góp ý 1 cách cẩu thả.
1 người cứng tuổi chơi và tuổi đời, khi đã viết ra những lời đắng chát như thế này không phải là để gây Hot.
Cá nhân tôi cũng thấy 1 số Min, Mod....hay chức sắc có quyền xử lý sự việc nào đó, trong sự việc này là khiên cưỡng. Ví dụ theo tư liệu sau, cũng là 1 con bệnh nhưng nếu có bác sỹ cả tâm lý lẫn chuyên môn tốt thì sẽ ntn

BM30-07-2009, 09:24 PM
Mạnh dạn post vào "Hồi ức chuyến đi" mình thích góc nhìn này, dĩ nhiên điều khó là văn phong, góc quan sát,...phải từ góc độ của một cô bé 11 tuổi. Mình nghĩ hai bố con cùng ngồi lại và viết bài với nhau. Chúc mừng một Phượt Nhí tham gia đại gia đình Phượt. (beer)

--------------------------------------------------------------------------------

LinhEvil30-07-2009, 09:42 PM
Em khóa topic kia vì thứ nhất thừa biết bác ko phải là một cô gái 11 tuổi. Cứ cho rằng bác mượn con gái bác để làm cớ dẫn chuyện. OK

Thứ 2 nếu đã chọn con gái dẫn chuyện thì bác nên tỏ ra mình đúng là cô bé 11 tuổi ấy chứ không phải như thế này

Cuối cùng bố già chốt lịch : hai tuần , dọc tuyến quốc lộ 1 vào Sài Gòn , xuống miền Tây ngắm các cô gái , ra đảo Phú Quốc mua chó xoáy , xong lộn về Sài Gòn theo quốc lộ 14 lên Tây Nguyên đi săn , rồi theo Hồ Chí Minh đẹp nhất tên người dẫn đường ra Bắc

hic ! thật mệt mỏi với những chuyến đi dài và mệt mỏi hơn nữa là những câu chuyện mà trong lúc đi bố luôn lải nhải dạy dỗ bên tai . Bố lý giải : trong lúc đi mọi điều con thấy là thực tế và con cố mà tiếp thu trực tiếp , đúng là chuyện người nhớn chả lẽ mình lại tạm dạt nhà vài hôm cho bố không tìm được đỡ phải đi

Cuối cùng bác cũng không nói là bác xin kể lại câu chuyện hay post ảnh chuyến đi hay hỏi ý kiến xem " làm thế nào để "tôi" một cô bé 11 tuổi có thể dạt nhà khỏi nghe ông già lải nhải và bắt đi du lịch"

Phượt welcome câu truyện của bác nhưng mong bác chọn cách đặt vấn đề hợp tình hợp lý hơn...văn hóa Phượt dễ chơi nhưng cũng có vài cái lý lẽ nho nhỏ

:) Thế bác cứ chơi vui., chớ có dỗi, có thể mở lại một topic khác dẫn chuyện oai phong show ảnh... he he ... (beer)

--------------------------------------------------------------------------------

CVN30-07-2009, 09:46 PM
Hê hê, đúng rồi! Trẻ con dưới 13 tuổi vào Phượt là phải có giám hộ. Trốn bố lên đây bêu xấu bố là không được :))

Topic mới đi bác Sơn bọ!

homeless man30-07-2009, 11:00 PM
Đúng là em cũng rất ngạc nhiên khi topic của bác Sơn bọ bị khóa với bình luận của Mod là vớ vẩn. Tuy nhiên bây giờ xem lại thì cái bình luận đó của Mod đã bị xóa mất rồi. Em cũng rất ngạc nhiên là nếu nó đúng, tại sao phải xóa đi?

Nhân thể topic bị khóa này và cũng có một số topic khác cũng bị khóa-xóa ngay từ bài viết đầu tiên, em thấy là có lẽ các Mod nên để chủ topic có cơ hội viết thêm một hai bài để mình hiểu rõ họ định viết cái gì. Sau đó có thể cảnh báo và xóa cũng không muộn =)).

Em đánh giá cao cách làm việc của bác Mì, Chitto, AnhGia... vì các bác thường có cảnh báo trước khi khóa-xóa. Như vậy chắc người bị khóa-xóa topic cũng không cảm thấy mình bị oan :).

Chơi ở đâu và với bất kỳ ai, đều có hội và luôn có sự ảnh hưởng lẫn của nhau. Bênh nhau hay bỏ qua dễ dàng vì họ cùng hội. Tai sao ở đây chúng ta không làm như thế. Hay do Sơn bọ là con sâu làm rầu nồi canh?
Không có gì khó nếu chúng ta cùng ngồi xuống quanh 1 cái bàn. Có còn chơi nữa hay không, khi đứng lên là vui vẻ.
Mong BDH sớm giải quyết sự việc . Vui vẻ hiểu nhau là tốt nhất, nếu không được thì hỏa táng để cái nick Sơn bọ siêu thoát

Last edited:
abc abc abc.....

Tái bút : Tôi viết tất cả những dòng trên không sai một dấu chính tả và ngữ pháp nhằm khẳng định văn hóa của một người Hà Nội , nhưng tùy .......abc abc abc

Tôi đợi kết quả từ BĐH

Tôi không quen bác và cũng chả đọc topic của bác nên tôi chả có ý kiến gì về chuyện lùm xùm của bác cả. Tôi chỉ góp ý là bác xem lại cách chấm phẩy của bác đi. Bác viết như thế mà tự nhận như phần tôi quote ở trên thì mang tiếng văn hóa người Hà Nội quá. :LL

Em thì đã đọc nhiều lần bài Tây Nguyên(14C ) và Tây TS của bác và cũng thấy bác nhiều tuổi hơn em, với tư cách là một thành viên diễn đàn em chỉ khuyên bác bình tĩnh xử sự , cũng rất tiếc khi đọc topic này.

Ông Vòng Sềnh lắm chuyện quá , lắm chữ quá ... thích quen biết nhiều chức sắc quá =))

Tôi không quen bác và cũng chả đọc topic của bác nên tôi chả có ý kiến gì về chuyện lùm xùm của bác cả. Tôi chỉ góp ý là bác xem lại cách chấm phẩy của bác đi. Bác viết như thế mà tự nhận như phần tôi quote ở trên thì mang tiếng văn hóa người Hà Nội quá. :LL

Riêng cá nhân bác tôi tặng mấy dòng này : dấu chấm phẩy ngay sau từ không có dấu cách , nhưng riêng cá nhân tôi đó là cách viết đặc trưng nhất giúp mọi người nhận ra tôi , dấu chấm , phẩy ... đều cách cả trước lẫn sau . Bác đừng nói chuyện văn hóa Hà Nội với tôi không lại ăn mắng thêm đấy =))
Tôi xin nhắc lại , tôi không cần mọi người vào đây mổ xẻ , ủng hộ hay chê bai ... cái chuyện này , tôi cần .... " xóa nick Sơn bọ " =))

Pác Sơn bo,
Tớ xin nói thẳng nhé!!!
Đọc topic này đến đây của pác tớ thấy có vẽ pác ra yêu sách và hăm dọa quậy phá nhiều hơn là yêu cầu.

Bác đọc lại bài đầu đi nhá , tôi đã bảo tôi sẽ " quậy phá " đến khi đạt được mục đích . Mấy cái ý kiến ý cò kiểu này bác đem dùng chỗ khác với đám con nít nhé , với tôi không có tác dụng đâu :shrug:

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,040
190,365
Latest member
Lalcg
Back