What's new

Đêm tháng 5 chưa nằm đã sáng tại Đèo nước ngọt - Phước Hải

Giờ này của ngày hôm qua, có lẻ các thành viên cuối cùng đã rời khỏi Khu du lịch Đèo Nước Ngọt – Phước Hải để về nhà.
Sau một chuyến phượt đi đến nơi về đến chốn với số lượng thành viên tham dự có lẻ là kỷ lục từ trước đến nay do chị Mơ “chủ xị”, thay mặt Ban tổ chức xin cảm ơn tất cả mọi người đã có mặt trong chuyến phượt “Đèo nước ngọt – Đêm tháng 5 chưa nằm đã sáng” tại Khu du lịch Đèo Nước Ngọt – Phước Hải.
Sự nhiệt tình hưởng ứng của tất cả thành viên tham dự trong các Team Building, Fashion show và Phượt Idol của chương trình đã giúp chuyến đi thành công và đạt được mục tiêu chính là những trận cười sảng khoái cho mọi người cũng như những kỷ niệm khó quên sau chuyến đi. Do số lượng tham dự lần này quá sức tưởng tượng nên có thể có những thiếu sót của BTC, rất mong các bạn thông cảm nhé.
Theo quy định của ban quản trị Phượt.com, sau chuyến đi sẽ đóng topic bên mục Tìm bạn đồng hành. Thay mặt chị Mơ – chủ xị chuyến đi vừa qua và được ủy quyền khai pháo ;) , Weekender rất mong các bạn chia sẻ thật nhiều cảm xúc và những hình ảnh vui nhộn về chuyến đi tại Hồi ức các chuyến đi.
Một lần nữa rất cảm ơn sự tham gia của tất các bạn, các thành viên trong BTC, ban quản trò, ban văn nghệ và nhất là trưởng ban hậu cần kiêm trưởng ban tổ chức là Chị Mơ. (c)

Có người nhóm em lên tới Bình Châu rùi mới quay lại anh ạ. hihi

Nhóm 2 có 6 xe đi nhầm đường nên cuối cùng đến trễ.
Tới đoạn Bà Rịa có 2 bảng cổng chào Huyện Long Điền.
Nhóm 2 đã đi vào cổng này. Đi được vài km thì thấy là đi vòng phía sau núi Minh Đạm.
Ôi, thế là phải đi 1 vòng Phước Hải luôn ^^ (Xa hơn gần 20km luôn ak)

Lần sau mọi người đi nhớ 2 cái cổng chứ không là nhầm nhé.
Cổng bên trái: (Chữ Huyện Long Điền nằm trong biển): Đi Bình Châu - Bà Tô
Cổng bên phải: (Chữ Huyện Long Điền nằm trên biển): ĐI Long Hải - Đèo nước Ngọt

Thật là dzui quá đi mà.

Nhóm nào cũng hay hết. Những người trong BTC thì khỏi nói: TUYỆT VỜI. Chuẩn bị trò chơi hay gì đâu. Nhất là giải mật mã.

Rồi ấn tượng những "pha gây cười chảy nước" của những thí sinh. Khán giả thì cuồng kịch liệt nhiệt. Những nhân viên nhà hàng cũng quá "đỉnh". Chơi trò chơi xong, cái em dzô xin nước. Chị gì đó nói: "Mệt hả cưng?".

Cảm ơn BTC rất nhiều.

... Cảm nhận của em về anh là anh quá...hiền :D, e không thấy anh nhăn mặt lần nào trong suốt 2 ngày hehe. Cám ơn anh rất nhiều vì đã hỗ trợ chị Mơ và ban tổ chức trong vai trò trưởng đoàn để tổ chức cho đoàn một chuyến đi hoành tráng và thành công. Sau chuyến đi này chắc tóc anh Week sẽ bạc hơn rất nhiều dù nó đã...rất bạc rồi:))... Thanks anh Week...:)

Về cảm nhận của mình, chắc là không thể nói hết nhưng các thành viên BTC đều làm cho mọi người có ấn tượng tốt. Như MC - Trưởng ban quản trò Người gỗ bình thường không nói nhiều, nhưng khi dẫn chương trình thì không thua gì bà Tám,
Tyani với dáng vẻ thư sinh nhưng chơi org rất hay và cũng cứng cựa khi điều khiển các trò chơi,
Long_Vinasuntrav tuy vớt vé chót, không biết xếp nhóm nào nên xếp vô ban tổ chấy nhưng đã thể hiện rất tốt khả năng quản trò.
Các bạn Demensg, LeHue cũng rất nhiệt tình trong các trò chơi.
Các chị Watersea và Hoa Sữa trong ban giám khảo bình luận rất sâu sắc và rất hòa đồng với các bạn trẻ.
Các anh Thắng và Tư Ếch tuy thầm lặng nhưng là những "tay súng thiện chiến", hy vọng là sẽ có những tấm ảnh có một hai của các anh. Cũng còn rất nhiều tay súng khác mà mình không nhớ được nick, rất mong được xem ảnh của các bạn.
Chị Mơ thì chắc là khỏi nói về ấn tượng vì chắc không ai trong đoàn là không biết chị Mơ.
Pác Người xấu, người đầu tiên đưa ra ý tưởng cho chuyến hội trại này thì mình đã có ấn tượng từ lần đầu ở cafe Star với chiều cao chẳng mấy khiêm tốn của 2 anh em Người xấu - Người tốt và Người xấu cũng là một tay quản trò có hạng trong chuyến ngắm hòa Tết miền Tây năm ngoái.
Pác Núi & Biển cũng đã có ấn tượng từ chuyến miền Tây năm ngoái với nick là HuynhThanhSang nhưng sau thời gian lên núi xuống biển tự nhiên đổi nick.
Trong các trưởng nhóm, thì chỉ có nhóm Sạch Sành Sanh, Côn Đảo và nhóm ... Giang Hồ là mình chưa gặp nhiều. Trong các nhóm trưởng còn lại thì mình đã gặp không dưới 2 lần nên cũng quen.

... Còn nữa, để tối về viết tiếp :))

Last edited:
Nhóm 2 có 6 xe đi nhầm đường nên cuối cùng đến trễ.
Tới đoạn Bà Rịa có 2 bảng cổng chào Huyện Long Điền.
Nhóm 2 đã đi vào cổng này. Đi được vài km thì thấy là đi vòng phía sau núi Minh Đạm.
Ôi, thế là phải đi 1 vòng Phước Hải luôn ^^ (Xa hơn gần 20km luôn ak)

Lần sau mọi người đi nhớ 2 cái cổng chứ không là nhầm nhé.
Cổng bên trái: (Chữ Huyện Long Điền nằm trong biển): Đi Bình Châu - Bà Tô
Cổng bên phải: (Chữ Huyện Long Điền nằm trên biển): ĐI Long Hải - Đèo nước Ngọt

Xa hơn thì đúng rồi bạn ạ. Còn xa hơn 20km thì ko chính xác đâu. Lúc đầu Cantona tưởng nó nằm khúc dưới này của xã Phước Hải, nhưng nó lại nằm ở đẻo để dẫn qua Long Hải. Hic hic thế là đi xa hơn rồi. Hic hic

PS: ai giữ hình của nhóm 2 post lên các bạn nhé

Đến Đèo nước ngọt lúc 8h tối.
Từ xa đã nghe âm thanh nhộn nhịp và sôi nổi là biết ngay đoàn nhà mình ;)

Những màn hóa trang của các nhóm thật hấp dẫn, lạ mắt, sáng tạo cộng thêm crazy dance và hài kịch làm mình cười đau bụng luôn!=))

Hòa cùng nhóm Nồi Cháo Gà biểu diễn Chicken Dance (The Duck) dzui dzui! Lâu rồi mới có dịp nhảy múa!

Cảm ơn chị Mơ và các anh chị trong Ban Tố Chức
Cảm ơn Khuê (Traveladd) đã làm xế cho mình.

Cảm ơn các thành viên nhóm Nồi Cháo Gà và nhóm Sạch sành sanh ^^

Có một ngày giao lưu và gặp gỡ các mem Phượt đông như vậy thật vui & thú vị (c)

Last edited:
Đây là lần đầu tiên mình tham gia cùng gia đình phượt.
Cảm nhận của mình về gia đình phượt là chơi hết mình, quật hết ra, la hết cở, manh động hết sức. Nói chung là tuyệt vời, mình sẽ thường xuyên tham gia cùng phượt. Cảm ơn chị Mơ, kẹo mút và các thành viên nhóm sexy - banh thùng phi đã dụ dỗ, rù quến và lôi kéo mình tham gia chuyến này. Nhờ tham gia chuyến này mà mình hiêu hơn về phượt và cũng là cơ hội cho mình nói nhiều mà thường ngày mình ít nói. hi vọng là những trò chơi mình mang đến cho các bạn, các bạn không giận mình vì đã hành hạ các bạn quá mức. hy vọng có thêm nhiều lần nửa để người gỗ được nói nhiều hơn

người gỗ hôm nay không bằng ngày mai nhưng đã tốt hơn hôm qua

Không biết nói gì sau chuyến đi này, chỉ biết cầm micrô và hét lớn:
Chị Mơ, Ban tổ chức và tất cả các bạn tham gia đêm trại: I LOVE UUUUUUUUUUUUUUU
Và Milk cũng cám ơn cái giải nhất Fashion show mà BTC đã dành cho Sạch Sành Sanh, nhờ tham gia thi Fashion mà Milk được đại gia Hai Lúa tặng cho cái IP :)):)):))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,620
190,151
Latest member
tuanhaanh
Back