What's new

Đến Đồng Cao để yêu quê mình hơn

“Đời thật đẹp.
Vì còn những chuyến đi.”

[Vì đọc lan man linh tinh nhiều nhiều nên chẳng nhớ rõ câu nói là của ai, hay là cảm xúc của bản thân nữa nên tớ cứ để trong nháy nháy cho yên tâm.]

Nếu tuổi trẻ mà cứ phải làm việc như điên 8h mỗi ngày, 6h sáng thức dậy, 23 giờ đi ngủ thì điều duy nhất khiến bản thân mình còn dám thừa nhận: “Mình là người trẻ” là còn những chuyến đi!

Giá mà cứ đến ngày thứ 6 là nhanh nhanh chóng chóng muốn làm xong việc, về nhà xách balo đồ (đã soạn từ trước) lên và đi thì thật là tuyệt!

Đơn giản,
Chỉ cần ĐI thôi mà.

-------------------------------
Mở bài:

Chuyến đi gần nhất là tuần trước, đến một miền đất của chính quê hương mình, để được thấy yêu quê mình hơn (như bạn Ng. nói): Đồng Cao, Sơn Động, Bắc Giang (Lịch trình cụ thể: https://www.phuot.vn/threads/42908-...Rỗ-Bắc-Giang-(2-3-6-2012)?p=623342#post623342) . Mình biết đến Đồng Cao qua lời kể của chị Mai trong chuyến đi trước. Chị kể nhiều, nhưng mình nhớ nhất là chị nói: “Khi đến đó em sẽ không tin đó là Bắc Giang quê em đâu, không tin được Bắc Giang có một nơi như thế”. Và cứ thế, trong mình có một *Đồng Cao nào đó*.

Và thế là đi thôi!

Mà,

Hễ ĐI là ĐẾN!

Last edited:
Re: Đến Đồng Cao để yêu quê mình hơn.

Ngày xưa mà học địa lý kiểu này chắc .. bây giờ mình không bị dốt địa lý nữa đâu . Đọc bạn huyền viết tớ cảm giác như đang đọc sách giáo khoa ý .. chuẩn luôn :)):))

Bạn hiền còn thích học địa lý nữa không? ;)

:)) Đêm đấy là em trêu ông Núi, hài quá cơ :))
Thanks chị H nhé, đến hôm nay đã hồi rồi, nhưng vẫn thấy hơi ức..:))

Thật à em? ;)

A chị miss.ivy là ai thế ạ? ^^

Để Ivy vào trả lời em nhé! Mà em xem ảnh không nhận ra à?

Last edited:

Không biết phải nói gì nữa. Nhưng cảm nhận của mình là rất nhiều, xin được giữ lại cho riêng bản thân một chút gì đó của ĐC. Thank H nhé. :L

Hay đấy! Thêm cho em vài kiểu nữa nhé.

Chủ thớt

Và đây, sau đêm thác loạn

Share một chút đi Núi ;) Tớ cũng còn nhiều điều giữ riêng cho mình, nhưng đã share ra đây những *luận điểm* rồi :D

Cuối tuần xuống off nhá ;)

Bác Mat post thêm đi ạ ;)

Em mong mail của bác lắm, vì em có tự chụp được mình đâu ;)

Cho mềnh hỏi là nếu Trek bộ từ chân lên đỉnh Đồng Cao mất khoảng bao lâu nhỉ, và khoảng bao km
Đang có ý định lên ĐC theo 1 cách thật khác. :D

Chỉ còn Thịnh- cậu xế trẻ nhất đoàn tiếc nuối đứng lại:
https://i165.photobucket.com/albums/u66/noidoco_tinhyeu/IMG_3516.jpg[/

Chết thật,thằng cháu mình dạo này khỏe đi hơn cả chú nó.

Chỉ còn Thịnh- cậu xế trẻ nhất đoàn tiếc nuối đứng lại:

Chêt thật,ông cháu mình ko lo thi tốt nghiệp,mà con lang thang hơn cả chú nó.

Cho mềnh hỏi là nếu Trek bộ từ chân lên đỉnh Đồng Cao mất khoảng bao lâu nhỉ, và khoảng bao km
Đang có ý định lên ĐC theo 1 cách thật khác. :D

Bác ơi, theo cá nhân em thì trek lên đường Đồng Cao không đặc sắc, từ đường cái rẽ vào thì có đường bê tông, đoạn đường chưa làm chắc khoảng 3-5km, nhưng đoạn đó cũng được san bằng rồi, chỉ trừ ngày mưa là *độc đáo* thôi, chứ ngày khô ráo thì đi bình thường lắm a.

Bác đợi bạn Núi của bọn em trả lời nhé, bạn ấy là thổ địa của Sơn Động :D

Last edited:
Lời bình hay cơ mà ảnh thì chưa được đặc sắc lém, Huyen88vn ợ, chị thấy trong máy mọi người có nhìu ảnh đẹp lắm mà

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,177
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back