What's new

[Chia sẻ] Đi bụi đến Phillipines dễ dàng hơn mọi người nghĩ rất nhiều

Trước khi đi Philippines poly có dạo phượt và hỏi vòng quanh thì khá ít người đi cũng như biết về Phillipines. Đến nỗi bên phượt ai cũng nhắc là đừng nên ra ngoài sau 10g đêm, còn giá cưỡi ngựa Taal có từ 2009 là 250peso trong khi poly đến nơi thì 500peso đúng quy định miễn mặc cả. Chính vì lý do thiếu thông tin du lịch Phil cho người Việt cộng với lần này qua poly phát hiện rất nhiều điều thú vị. Nên poly sẽ chia sẻ cho người đi sau như em Nemo, yenlinh...đồng thời cám ơn các anh em bạn bè đã giúp đỡ poly trong chuyến đi này như bác huanpham HDVietNam cũng như các bạn bên phượt.

Muốn đi Philippines thì việc đầu tiên là phải mua vé máy bay. Hiện tại theo poly biết thì chỉ có 2 hãng bay đường SG-Manila là Philippines Airlines và Cebu Pacific Airlines. Đối với dân phượt tự do thì máy báy giá rẻ là lựa chọn đầu tiên. Poly cũng thế nên chơi Cebu Pacific.

Cebu Pacific hiện tại mỗi ngày chỉ có 1 chuyến đi/về giữa SG và Manila, và vào giờ rất khắc nghiệt là 12g30 nửa đêm cho chuyến bay SG-Manila và 10g30 tối cho chuyến Manila-SG. Các bạn lưu ý là Manila chênh lệch 1 múi giờ với SG nên khi đi hay đến thì phải check giờ cho kỹ

Cũng giống như Tiger giá rẻ có Terminal Buget tại sân bay Sing, Cebu cũng có nhà ga giá rẻ dành riêng có tên là NAIA Terminal 3. Điều tốt hơn là NAIA Terminal 3 lại gần trung tâm Manila hơn các nàh ga khác, chỉ cách 7km đến Vịnh Manila Bay, đi taxi chỉ tốn 200peso(*550VND). Các bạn nên lưu ý và nhớ tên sân bay khi đi về cũng như giá taxi để đi về trung tâm và đến sân bay để về. Lưu ý taxi tại Manila không xài đồng hồ mà tính giá thỏa thuận.

NAIA Terminal 3 rất lớn cỡ gấp 3 TSN và gần bằng Terminal 2 ở Changi chứ không nhỏ như Terminal Buget. Toàn bộ NAIA có hơn 115 cổng ra máy bay

dạng khách sạn sung sướng nên luôn có kênh phim người lớn để khách lấy cảm hứng hehehe

phòng luôn có vách kính để các bạn ngắm " phim mình đóng " xem diễn xuất có đạt không hehehe

Vách kính ngăn giữa phòng ngủ và phòng tắm để người ngòai ngắm người trong đang tắm :). Nói luôn các bạn nào có gia đình con nhỏ thì theo như poly thấy thì các khách sạn poly đi chả thấy nơi nào cấm dắt theo con nhỏ hết. Riêng Sogo Hotel trên trang web của nó còn in hình quảng cáo gia đình 2 vợ chồng 1 con nhỏ nữa vui chơi trong ks nữa nên poly nghĩ rằng chả ai cấm đem con nít vô ks này cả. Trừ phi bạn để con bạn chạy lung tung ngoài phòng làm phiền phòng khác thôi.

Còn đây là ks mà poly đã ở tại thiên đường thác loạn Clark. Nói thật là trước khi đến Clark thì poly và bạn cứ lo là sẽ bị chém vì ít nhiều đây cũng là nơi ăn chơi khét tiếng thế giới. Ai chưa biết thông tin về thiên đường tình dục Clark Philippines thì đọc ở đây

Du lịch bụi Philippines : Ăn chơi ở thiên đường sex Clark

attachment.php

Vậy nên mục đích đến đây của dân bụi là để quất gái, bởi vậy cứ nghĩ sẽ khó tìm phòng để ở và giá mắc. Tuy nhiên, Phil họ làm du lịch khác với VN. Ai suy nghĩ giống poly nên bỏ cái suy nghĩ đó ở VN .

Đây là bảng giá phòng ( 1p= 500VND ). Do phòng st đã hết nên poly đành phải chọn phòng deluxe. Giá 1300P sau thuế là 1400P = 700K 1 đêm.

nội thất khá sang trọng

chiếu nghĩ cầu thang mỗi tầng đều rộng rãi như thế này

ngoài wifi miễn phí thì mỗi tầng ngoài hành lang đều có máy tính internet free

Và khi poly bước vào phòng thì.....

TV LCD + đầu HD, lò vi sóng, tủ lạnh loại lớn, máy nước nóng lạnh + cả thùng nước free

Có cả bếp sẵn trong phòng. Chỉ 700k mà thật đáng từng chả tiếc tý nào. Mà vị tríchỉ cách 700m đi bộ là đến ngay trung tâm ăn chơi gái gú, ăn uống đầy đủ, dắt gái về thoải mái chứ không như mấy ks trung tâm Saigon.

2 em tiếp tân cực kỳ dễ thương ở KS Tiger, nói chuyện với 2 em này mà nhìn 2 em cười thấy thương yêu khôn xiết luôn.

P/S :

Thông tin KS tên tuổi hình ảnh poly đã post đầy đủ. Ai cần tìm hiểu rõ hơn cứ google là có thôi. Poly sẽ không trả lởi lắt nhắt từng câu đâu, vì poly bận lắm. Các bạn thông cảm.

Thanks a Poly bài này hữu ích lắm . E sẽ đi phil vào tháng 10 , giá vé cebu đang giãm ngày 15/8 này e book vé đi vào ngay 13 về ngày 21 . E có 1 cô bạn ng phil dễ thương lắm :D chắc làm 1 vòng quanh manila , baguio , boracay ... bạn nào mún đi chung share nhé :D
E tên Thành . số đt 0909870217 ( em làm ở ks và câu đc cô ý :)) ... )

Đọc cái bài viết chia sẻ trong topic này mà ghiền quá, tự hứa với lòng rằng 1 ngày không xa sẽ ghé thăm đất nước Philipines này.

Đọc bài này hay quá, nhiều điểm thú vị quá! Cuối năm vừa rồi mình sang chỉ đi quanh khu Makati ở Manila thấy không khác HN mấy :)

Cảm ơn những thông tin trong bài viết này của Poly và các bạn.
Mình vừa đi Phi về được mấy ngày, cảm giác sau chuyến đi là rất mệt vì giao thông khá phức tạp tại Phi.
Có một số thông tin mà khi đến Phi thì mình thấy đã thay đổi một chút. Chẳng hạn, package tour tại hồ Taal như Poly nói là khoảng 1000 peso/người nhưng sau khi thuê tricycle giá 100 peso để vào hồ, tại hồ, mình thấy người ta đã báo giá hơn 4000 peso/người cho dịch vụ cưỡi ngựa, đi ngang vài điểm gì đó trên đường đi để khách chụp hình, ăn trưa (không biết Poly mua tour chổ nào mà giá chỉ 1000 peso nhỉ?!). Người bán tour kể ra thì rất nhiều nhưng mình nghĩ các bạn cũng đừng tin vào cái package tour này, vì trên thực tế các bạn phượt nhà mình có thể tự túc thuê tàu chỉ với giá 1000 peso (khứ hồi) và không cần phải thuê ngựa với cái giá hơi cao là 450 peso/người (lên và xuống), trên đường đi có thể dừng lại chụp hình y chang như tour họ nói. Ban đầu do anh xế tricycle cứ quấn bên chân, nên nhà tàu nói giá là 1500 peso, mình nói giá cao quá, nhà tàu xuống giá một tí là 1200 peso. Mình vẫn chê cao, ngay lúc đó mình nhận ra có thể họ nói giá cao để tip cho anh tricycle, nên mình quay qua nói với ảnh là anh có thể đi về được rồi (đương nhiên rồi, mình đã trả tiền và còn típ cho ảnh khi xuống xe, như vậy bổn phận của ảnh đã hết), thế là khi mình trả xuống còn 1000 peso, nhà tàu ok ngay.
Việc thuê ngựa lên miệng hồ Taal, mình nhận thấy họ đã thống nhất giá cả với tất cả các chủ ngựa hết rồi. Có một chị giống như nhà thầu cho thuê ngựa nói giá chắc nịch 450 peso/người (có nguyên cái bản treo ngay chổ mua vé tham quan), dù mình trả giá nhưng không hề làm chị suy suyễn gì. Mình cũng đảo tới đảo lui hi vọng có chủ ngựa nào đồng ý với giá 250 peso hay không, nhưng tuyệt nhiên không thấy ai chào mời gì cả. Máu leo núi nổi lên, thế là mình quyết định không thuê ngựa mà đi bộ lên cho thỏa. Chưa hết, nếu mình đi bộ lên, chắc chắn sẽ có người đi theo để chào mời xin làm tour guide với giá 250 peso, họ bảo là có nhiều ngã rẽ gì đó, nhưng các bạn yên tâm, chỉ có 1 con đường duy nhất để lên, cứ theo dấu chân ngựa mà đi. Chưa kể là trên đường đi, các bạn sẽ gặp các nài ngựa đưa khách lên xuống rất nhiều.
Giá tricycle chiều ra khoảng 250peso -300peso. Giá này chắc không thể rẻ thêm được vì chiều ra sẽ lên dốc nhiều hơn chiều đi vào.

Chào cả nhà, mình mới đọc được hết trang 6 thôi và sẽ đọc tiếp để học hỏi kinh nghiệm. Cho mình hỏi, mình đi Manila bằng Cebu vào đêm 26, về đêm 31/12. Mình có nhà người quen để ở nhà, và chắc sẽ được dẫn đi đâu đó. Mình cũng muốn xây dựng lịch trình đi chơi ở Manila và quanh đâu đó gần gần an toàn (trong điều kiện ít tiền, bão Haiyan vừa qua, và một mình, tiếng Anh tốt). Các bạn cho mình ý kiến với. Cảm ơn nhiều!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,147
Latest member
inhopgiaymem
Back