What's new

Đi bụi Malaysia – Singapore: Ấn tượng lần đầu khám phá

Sunny_qn

Phượt tử
Cảm ơn bạn nhìu lém! Tối ngày 9/9 này mình và 1 người bạn gái nữa cũng đi bụi sang Malaysia và Sin( 5 ngày). Tình hình an ninh ở Malay tốt không bạn, mình sắp đi mà có nhiều người cản quá nên cũng hơi lo. Hix.

hoanglan189

Phượt thủ
theo tui thì tốt, chả biết tại tui ở Kampung ( vùng quê) nên thế không nữa. Nhưng tui lên KL mí lần mà có thấy gì đâu

Mossa

Thiên sứ Phượt
hôm bửa trước đi Sunny_qn đi Malay mình đã chat với bạn ấy rồi, khi về kể lại chuyến đi vui lắm!^^
~~~
tiếp theo phần đang ở UNIVERSAL STUDIOS

Qua khu Madagascar xem

và nhảy múa cùng những chú chim cánh cụt "I like Move it move it, I like Move it move it"^^

những điệu nhảy rất dễ thương^^

Last edited:

Mossa

Thiên sứ Phượt
rồi qua đây chụp hình lưu niệm với các nhân vật trong phim hoạt hình

ở đây có dịch vụ chụp hình lấy liền cho bạn, với tấm hình như vầy bạn nhận hình được trang trí khá đẹp trong 1 cái khung. Giá thì hơi bị mắc 12 SGD/tấm đấy.

bên ngoài

bên trong

rồi đi lang thang, Kid làm dáng cùng những chiếc xe kiểu Holywood

Bé Chuột thì vào khu King Julien's chơi trò chơi

Last edited:

Mossa

Thiên sứ Phượt
tiếp theo qua Water World: biểu diễn phim hành động với tiếng súng, nước bắn tung tóe, tiếng la hét...rất dễ giật mình :D

cả nhóm chụp hình lưu niệm với các diễn viên nà!

trong khu USS có khá nhiều ngôi sao trên đại lộ Hollywood

nghe nói thức ăn ở đây rất mắc nên cả nhóm ghé qua khu New York nghỉ ngơi một chút để ăn trưa (dĩ nhiên là đồ ăn tụi này mang theo)

Mossa

Thiên sứ Phượt
vừa ăn vừa tranh thủ chờ xem show Hip Hop gần đó

những điệu nhảy rất đẹp và chuyên nghiệp

kế đến qua

xem các show ca nhạc của các nước với rất nhiều bài nổi tiếng quen thuộc

vào đây tụi mình làm quen với một nhóm bạn đang đi tour từ Việt Nam mình đến xem

Mossa

Thiên sứ Phượt

phi hành gia hehe^^

khu ăn uống

bạn sẽ bắt gặp vài nhân vật như thế này

nhìn xa xa giống Thúy Nga nhỉ?

Đến khu Ai Cập Cổ Đại thì những anh chàng này chào đón với khuôn mặt cực kỳ "lạnh"

Mossa

Thiên sứ Phượt
Khu Ai Cập được thiết kế rất ấn tượng, hoa văn và các tượng đài chi tiếp đẹp mắt

Quầy bán đồ lưu niệm Ai Cập (hơi bị mắc đó nha!), ai thích đồ giống Haloween thì nên mua ở đây!

Mossa

Thiên sứ Phượt
sau khi gởi đồ ở quầy Locker bằng máy cảm ứng, chỉ cần nhập ngày tháng năm sinh là bạn sẽ gởi 30p miễn phí được rồi! Rất tiếc ko có chụp hình lại.

Vào bên trong khu Ai Cập có cảm giác giống như đang đi vào 7 tầng địa ngục vậy, ánh sáng mờ mờ ảo ảo, khung cảnh tối tối với nhiều hình tượng Ai Cập, cảm giác sợ sợ, cả nhóm nắm tay nhau đi. Sợ vậy mà vừa đi lại vừa hù, vừa hò hét cho người đi sau sợ vui ghê! Có mấy đứa bé hù nó, nó khóc luôn thấy mà tội nghiệp.

Đi theo lối dẫn đường 1 đoạn thì vào đến khu trò chơi, trò này mình đã thấy trên phim nay mới được chơi. Trời ạ! thật là khủng khiếp! Nếu bạn yếu tim thì đừng nên chơi vì trò này là cảm giác mạnh, bạn sẽ bị úp ngược người 360 độ, đang chạy thì tự nhiên đừng, rồi lùi, rồi tiếng, rồi lên rồi xuống trong khung cảnh và âm thanh cực kỳ kinh khủng khiếp.
Nhưng trò này lại thú vị cho những ai thích cảm giác mạnh. Cả nhóm mình lúc đầu thì sợ nhưng lúc sau thì thấy đã và lại muốn chơi tiếp! hihi

hình này trên trên mạng

Sau khi chơi xong, lúc đi ra khỏi khu này bạn sẽ thấy những tấm hình của bạn sẽ được chụp lại trong lúc chơi, vì toàn là hò hét nhắm mắt nên hình ra sẽ bị xấu ghê lắm nên nhóm chẳng ai thèm mua. Với lại giá mắc ghê gớm 15 SGD/tấm !

Kế đến qua Far Far Away xem phim hoạt hình 4D

Last edited:

Mossa

Thiên sứ Phượt
lâu đài tuyệt đẹp! như lạc vào thế giới thần tiên ^^

vào xem phim hoạt hình 4D SHREK vui ghê!

tranh thủ chụp hình trong khi chờ vào xem phim

Ở VN mình cũng có 4D nhưng mình chưa từng vào xem, hôm nay có dịp xem cũng thấy đã thiệt. Cảm giác lạc vào khu vườn cổ tích trong phim có hình ảnh âm thanh sống động tuyệt vời, lâu lâu sau lưng như bị anh đánh, trước mặt thì bị nước bắn tung tóe...zui dzui!

Sau khi xem phim xong, ra quầy bán đồ lưu niệm với các sản phẩm là các nhân vật trong phim hoạt hình nổi tiếng

giá của mấy món này chẳng rẻ tí nào, thôi thì lấy chụp hình cho đỡ ghiền í mà! ^^

Last edited: