What's new

Đi đâu trong 2 ngày cuối tuần nhỉ

phieudu

Phượt tử
Dân văn phòng, công chức nhà nước, được nghỉ 2 ngày cuối tuần, vợ con chưa có, chồng cũng chưa, người yêu thì không phải lúc nào cũng muốn bên cạnh, những đối tượng này đôi khi cuối tuần muốn đi phiêu ở đâu đó 2 ngày, refresh lại cuộc sống, nhưng nhiều khi nghĩ chả biết là đi đâu cả. Anh em diễn đàn cho xin tý gợi ý, càng nhiều càng ít, có nhiều đối tượng đang quan tâm tới vấn đề này lắm lắm. Lâu ko thấy dân phượt lập hội rủ nhau đi chơi nhỉ. Sau 1 thời gian thất thế Phiêu tôi mới lại trở về đây, xin được chỉ giáo :D

Dân văn phòng, công chức nhà nước, được nghỉ 2 ngày cuối tuần, vợ con chưa có, chồng cũng chưa, người yêu thì không phải lúc nào cũng muốn bên cạnh, những đối tượng này đôi khi cuối tuần muốn đi phiêu ở đâu đó 2 ngày, refresh lại cuộc sống, nhưng nhiều khi nghĩ chả biết là đi đâu cả. Anh em diễn đàn cho xin tý gợi ý, càng nhiều càng ít, có nhiều đối tượng đang quan tâm tới vấn đề này lắm lắm. Lâu ko thấy dân phượt lập hội rủ nhau đi chơi nhỉ. Sau 1 thời gian thất thế Phiêu tôi mới lại trở về đây, xin được chỉ giáo :D

Hà nội có 4 Nghĩa trang lớn...:)) Văn điển.Thanh tước.Yên kỳ _bất bạt.Công viên vĩnh hằng(c).
Trong đó cái Công viên vĩnh hằng đẹp nhất.Yên kỳ thì rộng nhất(NT)
Nếu rảnh rỗi bạn nên chọn 1 vài điểm để đi.Đi phượt với chủ đề tâm linh:D
Chúc bạn có 1 hành trình thú vị và vui vẻ (c)

Không còn chỗ nào để đi là do bác đã đi nhiều quá hay đi chưa nhiều nhưng vẫn ko biết đi đâu ạ?

Cuối tuần mà ra được khỏi HN là e đã thấy tâm hồn giãn ra rồi, chẳng cần biết là đi đâu,trời thì xanh hẳn lên và mây thì trắng hẳn ra.

Hà nội có 4 Nghĩa trang lớn...:)) Văn điển.Thanh tước.Yên kỳ _bất bạt.Công viên vĩnh hằng(c).
Trong đó cái Công viên vĩnh hằng đẹp nhất.Yên kỳ thì rộng nhất(NT)
Nếu rảnh rỗi bạn nên chọn 1 vài điểm để đi.Đi phượt với chủ đề tâm linh:D
Chúc bạn có 1 hành trình thú vị và vui vẻ (c)

Cụ này chơi môn Phượt rùng rợn đây mà.Chắc trước đây cụ công tác ở Ban quản lý nghĩa trang =))

Mộc Châu là 1 địa điểm khá thú vị với 2 ngày đấy bạn ah
ngoài ra thì nếu chỉ 1 ngày thì bạn có thể khám phá những điều lý thú ở Vườn Quốc Gia Ba Vì với mây trời rừng cây, những căn nhà đổ nát rêu phong, nhà thờ trên núi lạnh lẽo đầy tâm linh, đền thượng, đền thờ Bác Minh Râu
Ninh Bình, Cát BÀ,...rất nhiều rất nhiều nơi cho bạn đi với quỹ thời gian là 2 ngày đấy (giống mình, mình toàn đi 2 ngày thôi, vì còn phải đi học mà, cùng lắm là chiều thứ 6 đi, tối chủ nhật về (beer)(beer)(beer))

Đi Thung Nai cũng được đấy, hai ngày là phù hợp lắm ý, em mới đi về mà, đi TN thì vừa có sông nước hữu tình mà lại có cả đảo nữa, không có bãi tắm đâu nhá, dưng mà có một cái thác (tuy hơi bé) nhưng ở dưới thác cũng có một cái ao nước khá sâu, bơi lội cũng hay phết bác ợ. Em minh hoạ cái thác bằng hình ảnh lun cho bác dễ hình dung nhá, cái thác này là thác ở dưới, em còn muốn trèo lên nữa cơ, cơ mà lúc ý kô có ace nào đi cùng nên em đành thoai, vì đường vắng rừng thưa nên đành lòng vậy không dám đi một mình.

Last edited:
Áh, em quên mất, dưng mà cái này bác phải tự tìm hiểu rồi, hoặc khi nào em tìm hiểu xong sẽ pót lên cho bác nhá, chẳng là em nghe nói ở Đồ Sơn (chưa đi chưa biết Đồ Sơn, đi rồi mới biết chẳng hơn đồ nhà, đồ nhà tuy có hơi già, nhưng là đồ thật không là Đồ Sơn.....hị hị.....em sorry nhá, em lại cao hứng quá òi) có một bãi rất ư là đẹp, không phải cái bãi nước đục ngầu đâu, mà em thì mới nghe nói thế, nên đang tìm hiểu thông tin thêm của một số ace, chỗ đó thấy bảo đi 2 ngày cuối tuần thì tuyệt, dưng em chưa có thông tin gì ráo về chỗ này ợ. Mà các bác nào biết thì zui lòng nói ra cho tụi e bít lun nhá. Em chân thành cám ơn.

Em cứ thấy thế lày bác lập hội quánh phỏm vừa có xiền vừa hết ngày nhanh. Còn nếu bác muốn đi cứ dập vòm bên box du lịch ttvn bên ấy đầy nhóm đi

Em cứ thấy thế lày bác lập hội quánh phỏm vừa có xiền vừa hết ngày nhanh. Còn nếu bác muốn đi cứ dập vòm bên box du lịch ttvn bên ấy đầy nhóm đi
Mình spam tí ti.

Mới có thắng phỏm được chút mà đã ..... hi hi hi:LL:LL
Hi hi hi.

Bác phieudu à. Chả thiếu gì cung đường, cái chính là lực bác đến đâu thôi.

Phieudu còn cung cấp thiếu 1 thông tin quan trọng: bạn đang ở đâu?
Còn về hội: đâu cần hội, chỉ cần time và tí bác dằn người mua nước suối-lương khô-xăng nhớt là lên đường thôi. Như dangkhoaquan nói và mình cũng thấy thế: bên TTVNOL đi hà rằm ... Cứ theo dõi và cứ đi, đi mãi chừng nào thân càn lực kiệt thôi :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back