What's new

Điều điên rồ nhất bạn đã từng làm trong đời

Vác con ural 750 làm 1 phát 2 ngày đến hn ko ngủ chỉ ăn tạm nhắm mắt 1 tí cho có :)

Đang ở HCM 1h sáng vát con wave rs táng thẳng ra Nha Trang, gọi thằng bạn 90 năm gặp 1 lần ra làm sạch 4 chai rượu sau đó ói như điên rùi lê lết về HCM :)

Và còn vô số chuyện khác

Điển hình là quấn toàn thân = khăn rằn sau đấy là tự sướng :">

Last edited by a moderator:
1 Để biết Tuần Châu là j đang đi cùng đoàn đi Hà Nội- Móng Cái, nhảy xuống xe 1 mình đi Tuần châu vào lúc 5h chiều, sau đó 2h sáng bắt xe khách đi tiếp Móng Cái, hehe, thân gái thế mới liều. May mà cái số mình đi ra ngoài rất hên, trên cái xe toàn cave và trộm cướp vẫn có 1 zai mời đi ăn khuya rồi đưa về tận khách sạn, sáng ra còn rủ đi uống cafe.
2. Lần đầu đi Lào trưởng đoàn đột nhiên quay về làm mình không kịp trở tay, giữa đường đi từ cửa khẩu tới Viêngchăn 1 già 1 trẻ nhảy tọt xuống xe, tiếng Lào thì 1 chữ bẻ đôi không biết, tự nhiên phải đi du lịch bụi, hic vậy mà đi đến đâu gặp trợ giúp tận tình tới đó. Đúng là may hơn khôn

Mình thấy mình cũng sắp điên, đi chơi với một bác trai Già, hơn mình 15 tuổi, tự nhiên lại kết bác ấy mới chết, Mình đang chờ Visa đi học, nhưng tự nhiên lại muốn ở nhà tán bác Ý... Đầu óc đang rồi tinh... chẳng biết làm thế nào!! ko biết sắp tới mình điên kiểu gì đây... Từ bỏ tình yêu, hay từ bỏ sự nghiệp!!

Mình thấy mình cũng sắp điên, đi chơi với một bác trai Già, hơn mình 15 tuổi, tự nhiên lại kết bác ấy mới chết, Mình đang chờ Visa đi học, nhưng tự nhiên lại muốn ở nhà tán bác Ý... Đầu óc đang rồi tinh... chẳng biết làm thế nào!! ko biết sắp tới mình điên kiểu gì đây... Từ bỏ tình yêu, hay từ bỏ sự nghiệp!!

Setty thân iu, tỉnh lại thôi! Việc đi du học là tương lai cả cuộc đời, là hi vọng của cả gia đình vào bản thân mình, cần ưu tiên hơn hết. Còn tình yêu, cũng quan trọng đấy nhưng tôi là người tin vào số phận, nếu người ấy là để dành cho bạn thì cho dù đi bao xa và bao lâu cũng vẫn là của bạn thôi. Nhà Phật có câu: tu mười năm mới được chung thuyền, tu trăm năm mới được chung giường...nếu tu chưa đủ số thì theo đuổi người ta nào có ích gì. Hơn nữa, con người đôi khi hay nhầm lẫn (nhất là các gái, tôi cũng đã từng nè), có những cảm xúc bồng bột thoáng qua, rất giống tình yêu ở một thời điểm nào đó, nhưng lại không phải là tình yêu, sau này nhìn lại mới thấy buồn cười, kiểu như là: sao hồi ấy mình..."nhu choá"! Còn tình yêu thật sự nó sẽ tìm mình cho dù mình có muốn hay không, và thời gian, khoảng cách, sự tĩnh tâm...cũng là điều cần thiết để mình phân biệt rõ đó có phải là tình yêu chân chính hay không?

Nhà Phật có câu: tu mười năm mới được chung thuyền, tu trăm năm mới được chung giường...nếu tu chưa đủ số thì theo đuổi người ta nào có ích gì.

Hố hố, câu nói điên rồ nhất trong diễn đàn? Sau trăm năm tu nếu không chung cái giường chết (quan tài) thì cũng là cái giường bệnh. Vậy có đáng không? Tớ thì chả khuyên gì bạn Setty. Chỉ có bạn mới tự trả lời được vấn đề của mình. Quyết rồi thì mần tới đi. Chả có cái gì đúng tất cũng như sai tất=)).

Hố hố, câu nói điên rồ nhất trong diễn đàn? Sau trăm năm tu nếu không chung cái giường chết (quan tài) thì cũng là cái giường bệnh. Vậy có đáng không? Tớ thì chả khuyên gì bạn Setty. Chỉ có bạn mới tự trả lời được vấn đề của mình. Quyết rồi thì mần tới đi. Chả có cái gì đúng tất cũng như sai tất=)).

Bác ui, có phải iem tự nghĩ ra câu đó đâu, em đọc trộm kinh phật của bà iem đới, chớ có "báng bổ":))...Đây là kinh luân hồi, ý các cụ nói là con người ta trong đời gặp ai, làm gì...cũng là "quả kiếp nhân duyên", kiếp trước có tu được 10 năm thì kiếp này mới được chung thuyền, cho nên kiếp này làm vợ chồng với nhau ấy là kiếp trước đã tu trăm năm rồi, cần phải trân trọng mối nhân duyên đó (híc, các cụ phản đối chuyện li hôn âm ầm của giới trẻ í mà). Nhưng vấn đề ở đây chính là chữ "tu", chữ này trong kinh Phật không có nghĩa cụ thể như chúng ta hiểu (là vào chùa tu, làm ni cô hoà thượng) mà là cách sống và duyên nợ với cuộc đời (cho nên Nguyễn Du đã giải thích cuộc đời trầm luân đau khổ của Thuý Kiều, mặc dù nàng ta chả làm điều gì ác, bằng câu: "Kiếp xưa đã vụng đường tu..."
Bác nói rất chính xác, mọi khái niệm chỉ là tương đối, đúng sai là tự mình chiêm nghiệm thôi, chỉ có điều ý em muốn nói là đôi khi mình cứ để một chút thời gian lắng dịu để đúng sai tự nó lộ nguyên hình, ít nhất mình cũng có thời gian xem là mình có nhầm lẫn hay không, giống như các cô gái mua 1 cái áo đẹp, thích mê tơi, nhưng rồi 1 tuần sau nghe mấy đứa bạn chê ỉ chê ôi tự nhiên lại thấy cái áo đó không đẹp nữa =))...

Mình thấy chả làm gì điên hết mà cứ bị mấy bà gọi là đồ điên, nhưng chưa ai gọi là điên nhất hết ~ nên mình chưa có để post!!!!!!!!!!

Từ Lào chạy về Bờ Y, cách biên giới 20km hết xăng mà đường đèo vắng te sợ vãi linh hồn. Kéo e đổ đèo các kiểu may gặp mấy cái nhà lá ven đường mua được ít xăng từ 1 chị giá 100k tiền Việt lếch về được bên Việt Nam.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back