What's new

[Hỏi đáp] Đồ phòng thân cho bạn gái và tư vấn nơi mua balo du lịch

Theo mình cứ mang theo chai nước hoa con con ý, xịt vào mắt cay đừng hỏi, khỏi thấy trời đất luôn, hoặc không mang theo bình xịt thuốc muỗi :)) + cái bật lửa :)), hai cái này cộng vào không khác súng phun lửa đâu :D. Còn mấy cái liên quan đến điện đóm thuộc phần hàng nóng nên ít chỗ bán công khai lắm (lên Đồng Đăng thì cái này không thiếu, bé bằng cái N73 nhưng cỡ 22000V thì trâu cũng nằm)

Nó mà nhắm mắt thì bạn còn hơn nó đôi mắt còn j...

Đùa tí... Thực ra nếu chiếu vào mắt thì ko chỉ shock cho mắt đâu...

Đèn pin siêu sáng mà bạn nháy bất ngờ vào mắt 1 phát chắc cũng đơ vài giây, đủ để đạp nó ra và chạy...

Hộp xịt cay thì bạn cứ mua mấy hộp gôm xịt tóc hoặc mua sơn xịt... :D

Còn mấy đồ chích điện chắc p lên Lạng Sơn, ở HN thì m đoán chợ Đồng Xuân có, b xem thử xem...

Hoặc bạn mua caí lọ xịt khử mùi hôi chân khi mang giày í (các siêu thị bán nhiều lắm). Lọ này nho nhỏ, có vẻ tiện hơn. Nếu không "có dịp" s/d cho mục đích tự vệ thì để dành s/d cho mục đích chính vẫn good :D

Khi mình đi 1 mình trên đường, thường ra tiệm thuốc tây mua chai xịt muổi _ Dùng xịt lên da mang theo phòng thân. Khi lâm trận nó rất nhỏ gọn nên ra đòn sẽ rất bất ngờ_ Xịt rồi chạy( Mình đã thử nghiệm với mấy con chó ở cơ quan mình, rất hữu dụng). Buỗi tối dùng chống muổi, xịt ngay cửa lều chống côn trùng, rắn rít, xịt lên dây võng để chống kiến bò theo đường dây võng, 1 vật dụng đa năng cần có trong balo.

Vậy tổng kết cho bạn về vụ tự vệ là làm 1 cái xịt muỗi như bạn lengkeng nói là chuẩn rồi và nếu có thể thì 1 cái đèn pin siêu sáng nhỏ gọn nữa...

Đèn pin thì tùy nhưng nói chung nhiều lúc thấy cái đèn pin có ích lắm, ko tự vệ thì ít nhất nó cũng có vai trò là 1 cái đèn pin... Soi cái này cái nọ lúc tối... Là 1 trong những đồ nghề nên có trong hành trang khi đi bất kỳ đâu... :D

Ba lô thì chọn cái vừa tầm thôi, to quá lúc cho full đồ ko đeo nổi đâu... Nếu con gái mà gầy như bạn nói thì chắc tầm 30 đến 35l là ổn... Còn ko làm cái va li kéo nếu như chỉ chơi loanh quanh mà ko vào rừng rú...
Cái này bạn ra cửa hàng Thành Thịnh trên đường Trần Nhân Tông ngã tư với Phố Huế... Thẳng cổng chính chợ Hôm chéo sang bên kia ngã tư...
Để ý quai, khóa và vải nhé...

Sơn xịt hay keo xịt tóc cũng có thể dùng tốt (trong phim hành động của nước ngoài có nhiều cảnh dùng như thế, thậm chí có thể bật quẹt gaz mồi vào luồng khí phun ra để tạo thành súng phun lửa nữa cơ :D). Hạn chế là mấy chai sơn hay keo xịt to quá, không cho vào túi xách được; đi máy bay cũng không mang theo được (kể cả bỏ vào hành lý ký gửi). Theo Mèo nghĩ có thể trang bị một chai nước hoa 50ml, loại Eau de Toilet (loại này mùi cồn nặng nhất, mùi mẽ nồng nặc nhất). Bị xịt một một hơi như thế vào mặt chắc chắn là phải tối tăm mắt mũi mất 1, 2 phút; tạm đủ để vùng ra hoặc kêu gào :D Nước hoa 50ml có thể bỏ vào túi xách tay khi lên máy bay, bỏ túi xách cũng gọn gàng, không gây sốc cho bá tánh lỡ nhìn thấy (he he, người ta sẽ nghĩ sao nếu thấy bạn kè kè chai sơn xịt bên mình? :D). Hơn nữa là nước hoa Eau de Toilet luôn là loại rẻ tiền hoặc rất rẻ tiền và có thể mua được ở bất cứ đâu.

Các thứ mấy bác liệt kê ở trên em thấy rất có ích,nhất là mấy chai xịt nước hoa:D

Nhưng em nghĩ cơ bản nhất là nên tập dượt trước các tinh huống giả định và đối phó thử.Chứ khi lâm nạn rồi thần hồn nát thần tính có khi cái ̣ chai xịt nước hoa cũng không biết bấm vào chỗ nào:D

Last edited:
Các thứ mấy bác liệt kê ở trên em thấy rất có ích,nhất là mất chai xịt nước hoa:D

Nhưng em nghĩ cơ bản nhất là nên tập dượt trước các tinh huống giả định và đối phó thử.Chứ khi lâm nạn rồi thần hồn nát thần tính có khi cái ̣ chai xịt nước hoa cũng không biết bấm vào chỗ nào:D

Rất chán là không có ai để em tập dượt cùng!
Cảm ơn cả nhà đã cho em nhiều lời khuyên ! :D

Rất chán là không có ai để em tập dượt cùng!
Cảm ơn cả nhà đã cho em nhiều lời khuyên ! :D

Đã có một topic bàn về vấn đề này rồi. Nếu chán thì thử với tớ, nếu xịt xong mà tớ không bị cay mắt thì tớ sẽ cứ làm tới chứ ? (giống bọn người xấu) hehe

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back