What's new

[Tổng hợp] Độc hành xe đạp xuyên Việt từ Hải Phòng đến mũi Cà Mau - 27/08.

Re: Đạp xe xuyên Việt cuối tháng 8

Sorry bữa giờ lu bu với việc chuẩn bị Sn phượt nên không theo dõi box thường xuyên được, để mình cập nhật lại cho bạn (nhưng thấy nhiều vấn đề trong các địa điểm dừng chân quá, nên lên lịch trình từng ngày và cứ 2 hay 3 ngày dừng nghỉ một lần.

Re: Độc hành xe đạp xuyên Việt từ Hải Phòng đến mũi Cà Mau - 27/08.

Chừng nào đến gần SG thì call cho mình theo số điện thoại 0938566 tám tám một, sẽ có gắng hỗ trợ bạn khám phá SG và lên cũng đường cho cung miền tây.

Topic đã rename rồi ah, tinh thần chuẩn bị đến đâu rồi, ngon hết chưa. Hy vọng anh em mình gặp nhau giữa sài gòn :)

Re: Đạp xe xuyên Việt cuối tháng 8

Lấy quốc lộ 1a làm sương sống để đi trên đường đi mình có thể ghé vào nhưng điểm sau để thăm quan du lịch từ hải phòng đi bái đính (mình đi hết 1 ngày) sáng hôm sau đi thăn khú sinh thái tâm cốc bích động vé chỉ hết có 100k ( có 2 bến ra bến bên ngoài đi nhé) sau khi thăm quan chinh phục đất thanh hóa ( nếu thích có thể ra đồ sơn tắm biển) lưu ý ở đây nhà nghỉ phòng rẻ nhất là 200k nếu ra ngoài thị trấn thì rẻ hơn sáng hôm sau hành trình đi vinh nếu thích đi biển bạn có thể vào biển cửa lò chơi sau đó xuất phát đi hà tĩnh đi hà tĩnh ra ngã ba đồng lộc chơi rồi ( nếu thích biển bạn có thể đi vũng áng ) còn không theo quốc lộ 1a đi quảng bình có 2 đừng 1 đường qua đèo ngang 1 đường qua hầm đèo ngang từ hà tĩnh đi quảng bình hết tần hơn 1 buổi cách thành phố đồng hới 16km có chỗ rẻ vào phong nha kẻ bảng (phong nha kẻ bảng có 3 hang đẹp là động khô, động nước hai động này mỗi vé 30k nhưng đi 1 mình thì nên xem có đoàn nào gép thuyền đi chung tối nên nghỉ lại ở đó sáng hôm sau đi hang thiên đường cách đó 30km nhưng đường khá xấu nên xuống rốc nhiều và tiền vé là 120k thăm quang xong hang thiền đường nếu đi liên tục về đồng hới khoảng 8h tối về tới) tối nghỉ lại đồng hới hôm sau xuất phát đi quảng trị đi ở đây nhớ ăn đò gì hỏi giá trước ko nó chém đắt lắm đi đến thành cổ quảng trị thăm quan xong chắc cũng tối giá nhà nghỉ ở đây là 200k nhưng mình trình bày khả năng nó sẽ giản hôm tớ nói họ giản xuống 120k sáng hôm sau đi huế vào hế rất yên bình sông hương thơ mộng có cầu trường tiền, kinh đô phú xuân, chùa thiên mụ ăn thử cơm hến vào nhà hàng ăn rẻ hơn ngoài lề nhé nếu đc ở lại huế nghỉ tần 2 ngày rồi đi đà nẵng vào đà nẵng có bana, cầu sông hàn, non nước,thăm hết mấy chỗ này mất 2 ngày nên đỉnh ba na hết 400k tiền vé tìm nhà nghỉ mây hông hay nhà khác cứ hỏi phòng binh dân giá rẻ là họ chỉ khoảng 70k/ngày thôi sau đó từ đà năgx đi hội an qua bãi biền chơi rồi đi bãi biền ở đây đẹp lắm, đến thăm phố cổ hội an rồi theo quốc lộ 1a đi quảng ngãi trên đường đi có chỗ rẽ vào thánh địa mĩ sơn đừng đi xe đạp vào vì ơpr đây có xe bus đi rẻ và nhanh gửi xe họ cho gửi thỏa mái thăn xong mĩ sơn đi vào quảng ngãi khu này ít nhà nghỉ lắm nên xem xét như hôm đó là tớ đi cả đêm sáng ra đến quảng ngãi nghỉ ăn sáng ở quảng ngãi và nghỉ luôn 1 ngày lấy lại sức nhà hôm sau xuất phát đi bình định chặng đường khá dại 171km đi trong 1 ngày 1 đêm là đến đến quy nhớn nghỉ lại 1 ngày 1 đêm bù lại cái nagyf mình đi liên tục vào quy nhớn thăm biển quy nhơn viếng mộ Hàn Mạc Tử rồi đi tiếp phú yên chặng này có 90km nhưng đi khá khó nhằn đến tuy hào có thể đi thăm biển ko thì nghỉ ngơi cho lại sức tần 1h chiều đạp xe đi vào mũi đại lãnh nên đèo cả hỏi đường xuống vũng rô từ vũng rô hỏi đường ra mũi điện có cột hải đăng đón bình minh sớn nhất việt nam sáng ra có thế xuất phát từ đó đi nha trang vào nha trang biển cũng rất đẹp và nhà nghỉ cũng khó quá đắt cứ hỏi họ là khu nào nhà nghỉ giá rẻ nhất họ chỉ cho mà trên diễn đàn có một anh ở nha trang cứ vào nhờ anh chỉ chỗ cho ( vào nha trang muốn đi du lịch thì ở lại đi 4 đảo vé hết 140k đi 1 ngày họ cho ăn bữa cơn chưa, thích nữa đi vilpel chưoi sau đó từ nha trang đi ninh thuận vào thăm nhà máy điện hạt nhân tương lai nghỉ lại đó sáng hôm sau đi bình thuận ghé thăm biển mũi né cũng tương đối là đẹp từ mũi né có thể đi 2 hướng theo quốc lộ 1a thì đi qua đồng nai đến sài gòn còn ko hỏi cung đường biển đi qua vũng tầu rồi từ vũng tầu đi sài gòn cũng đc

Bài này không có 1 dấu câu nào cả! Kỉ lục của phượt.vn chăng?
Xin lỗi mod vì lạc chủ đề nhá!

Đang kiếm bài này cho cái thể vì cái kỉ lục của đồng chí ấy tiếc là hình như đã edit lại rồi :)).
@hiep : chuẩn bị đến đâu rồi?

Sorry bác trước...
Thú thật là em thấy cái trò "xuyên Việt" chả có gì hay ho cả. Từ Bắc tới Nam có một vài đoạn thực sự thú vị, nhưng phần lớn chặng đường cực kỳ chán, toàn đường quốc lộ, hai bên là ruộng... Từ Đà Nẵng đổ vào trong thì trời nắng vỡ đầu. Phần lớn các bác đi theo kiểu "nghèo" nên xem ra ăn chơi ở các điểm du lịch vô cùng hạn chế, phần lớn thời gian là đánh bóng mặt đường. Ngoài các điểm du lịch ra, từ HN vào tới SG, đâu cũng như đâu, đường xá, phố phường chả khác biệt mấy, có chăng thì thêm vài đoạn đường đèo ven biển. Liệt kê ra những địa điểm đẹp sẽ tới, những trải nghiệm này nọ xem ra cũng hay, nhưng đánh đổi hơn 20 ngày cho nó thì quả là phí phạm, vì cỡ 3/4 thời gian sẽ dành cho những đoạn đường chán ngắt dài đằng đẵng.
Ngoài ra, phần lớn các bác đã từng xuyên Việt (độc hành hoặc đông người) rồi viết bài trên các forum, phần lớn là ghé qua các thành phố nào đó 1 buổi tối, rồi sáng hôm sau đi luôn. Nhiều nhất thì ở lại điểm du lịch nào đó 2 ngày. Rồi thì khoe chinh phục này nọ, trung bình mỗi ngày đạp cả trăm cây số.... nói chung là vô bổ.
Các bác đi đây đi đó, trải nghiệm về văn hóa vùng miền , về vẻ đẹp trên đường đi, các bác post lên, em vô cùng thích.
Còn thì các bác chinh phục 120km/ngày, đứng trước dinh độc lập chụp toẹt 1 pô ảnh rồi post lên, em chả thấy hay ho tẹo nào. Tốt nhất là nên ở nhà lao động phục vụ tổ quốc, buổi sáng đạp xe 1 vòng hồ Tây cho nó lành.

Vài ý kiến cá nhân.... đảm bảo nhiều bác sẽ phản đối, ném đá..... he...he....

Đang kiếm bài này cho cái thể vì cái kỉ lục của đồng chí ấy tiếc là hình như đã edit lại rồi :)).
@hiep : chuẩn bị đến đâu rồi?

Báo cáo với Mod là em mới có mỗi cái xe đạp, tí lều tí trại và mỗi ngày đạp xe đi dạo một tí thui. Em đã nói là em làm, cái Nick của em cũng có thương hiệu phết về câu nói đó rồi mà bác. hix

Last edited:

Sorry bác trước...
Thú thật là em thấy cái trò "xuyên Việt" chả có gì hay ho cả. Từ Bắc tới Nam có một vài đoạn thực sự thú vị, nhưng phần lớn chặng đường cực kỳ chán, toàn đường quốc lộ, hai bên là ruộng... Từ Đà Nẵng đổ vào trong thì trời nắng vỡ đầu. Phần lớn các bác đi theo kiểu "nghèo" nên xem ra ăn chơi ở các điểm du lịch vô cùng hạn chế, phần lớn thời gian là đánh bóng mặt đường. Ngoài các điểm du lịch ra, từ HN vào tới SG, đâu cũng như đâu, đường xá, phố phường chả khác biệt mấy, có chăng thì thêm vài đoạn đường đèo ven biển. Liệt kê ra những địa điểm đẹp sẽ tới, những trải nghiệm này nọ xem ra cũng hay, nhưng đánh đổi hơn 20 ngày cho nó thì quả là phí phạm, vì cỡ 3/4 thời gian sẽ dành cho những đoạn đường chán ngắt dài đằng đẵng.
Ngoài ra, phần lớn các bác đã từng xuyên Việt (độc hành hoặc đông người) rồi viết bài trên các forum, phần lớn là ghé qua các thành phố nào đó 1 buổi tối, rồi sáng hôm sau đi luôn. Nhiều nhất thì ở lại điểm du lịch nào đó 2 ngày. Rồi thì khoe chinh phục này nọ, trung bình mỗi ngày đạp cả trăm cây số.... nói chung là vô bổ.
Các bác đi đây đi đó, trải nghiệm về văn hóa vùng miền , về vẻ đẹp trên đường đi, các bác post lên, em vô cùng thích.
Còn thì các bác chinh phục 120km/ngày, đứng trước dinh độc lập chụp toẹt 1 pô ảnh rồi post lên, em chả thấy hay ho tẹo nào. Tốt nhất là nên ở nhà lao động phục vụ tổ quốc, buổi sáng đạp xe 1 vòng hồ Tây cho nó lành.

Vài ý kiến cá nhân.... đảm bảo nhiều bác sẽ phản đối, ném đá..... he...he....

Hihi, bạn ơi, cuộc sống mà, có nhiều kẻ bị coi là khùng là điên, và mình tự nhận là mình có mặt trong số đó. Niềm vui và Hp của mỗi người khác nhau tùy theo quan điểm sống của họ. Nếu người ta coi việc khám phá bản thân, chiến thắng "3/4 thời gian dành cho những đoạn đường chán ngắt" ấy là trải nghiệm thì bạn mới hiểu được ý nghĩa của chuyến đi. Dù sao cũng cảm ơn ý kiến của bạn. Hihi.
Tớ chưa biết chắc 100% tớ sẽ đi được nhưng nếu tớ đi thì tớ cũng hứa với bạn là tớ không khoe khoang đâu vì nếu tớ muốn khoe khoang thì cái topic này sẽ không nhỏ bé, lẻ loi thế này đâu. Hehe

Chừng nào đến gần SG thì call cho mình theo số điện thoại 0938566 tám tám một, sẽ có gắng hỗ trợ bạn khám phá SG và lên cũng đường cho cung miền tây.

Cảm ơn Mod nhiều

Hihi, bạn ơi, cuộc sống mà, có nhiều kẻ bị coi là khùng là điên, và mình tự nhận là mình có mặt trong số đó. Niềm vui và Hp của mỗi người khác nhau tùy theo quan điểm sống của họ. Nếu người ta coi việc khám phá bản thân, chiến thắng "3/4 thời gian dành cho những đoạn đường chán ngắt" ấy là trải nghiệm thì bạn mới hiểu được ý nghĩa của chuyến đi. Dù sao cũng cảm ơn ý kiến của bạn. Hihi.
Tớ chưa biết chắc 100% tớ sẽ đi được nhưng nếu tớ đi thì tớ cũng hứa với bạn là tớ không khoe khoang đâu vì nếu tớ muốn khoe khoang thì cái topic này sẽ không nhỏ bé, lẻ loi thế này đâu. Hehe

Vậy "quan điểm sống" của bác là gì?
"ý nghĩa của chuyến đi" xuyên Việt là gì???
Những người từng đi xuyên việt về đã "khám phá" được điều gì về bản thân???

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,120
190,419
Latest member
Tea_Hachi
Back