What's new

ĐTM du xuân Khánh Hoà.

Nhà ĐTM, có cô em út(Jipi) là dân Nha Trang. Tết này cô ấy rủ L.Keng ra nhà cô ấy chơi. Thế là mình quyết định độc hành ra Nha Trang. Biết tin L.Keng đi NT, anh Barandom đã vạch cung đường ven biển:
* Ngày 1: Xuất phát từ TPHCM đi Long Hãi, tiếp tục đi qua các địa danh: Khe Gà- TP Phan Thiết- Hòn Rơm- Mủi Né- Bàu Trắng- Thị Xã Phan Rí.
* Ngày 2: Phan Rí- Phan rang Tháp Chàm- Cam Ranh- TP Nha Trang.
Với cung đường cực kỳ hấp dẫn nên có bạn Bụi Đường và Lộc (đã cùng leo Hòn Nhọn với L.keng) đu theo.
Thế là sáng mùng 2 tết tại cây xăng gần ngả 4 Hàng Xanh, L.K và Lộc bắt đầu hành trình. Hướng đến Long Hải để gặp Bụi Đường( BĐ xuất phát từ Vũng Tàu)

Last edited by a moderator:
Rời nhà bà ngoại Jipi, nhóm cũng chia tay luôn với Buiduong( bạn ấy về theo đường ven biển để về Vũng Tàu).
Chỉ còn lại 4 người và 2 xe, nhóm chạy về tới SG lúc 18g.
Kết thúc hành trình du xuân.

Bài Chia Sẻ này đến đây là hết.
L.K cám ơn bạn Dautay, Buiduong, Lộc đã share hình để L.K có điều kiện thực hiện bài viết này.
Hẹn gặp lại các bạn trong chuyến đi kế tiếp.

Cái đoạn sạt lở này có phải là cái chỗ chuẩn bị vào đồi cát - chỗ mấy con tàu ngư dân neo - vừa ngớt bóng người không anh lengkeng ? Hay ở đoạn nào khác ạ ?
Hồi đó anh chạy vòng lại kiếm đường khác hết bao lâu ạ ?
EM hỏi vì bọn em cũng sắp định đi :D

Đoạn này là vào hải đăng Mủi Dinh( Cà Ná), bọn anh đi qua khỏi khu dân cư, thì bỏ đường nhựa( thật ra thì chạy thêm 200m thì cũng hết đường nhựa) chạy cập theo mé biển. Gặp đoạn lở này thì chỉ chạy lùi lại khỏng 100m, gặp dốc thoai thoãi thì chạy vòng xuống. Qua được mé bên kia thì chỉ còn cát và cát thôi.

Tks anh lengkeng, em nhớ mang máng chỗ này là chỗ 2 bên đầy hồ nuôi tôm phải không anh ? Lần đấy em đi, mua tôm còn tanh tách, con to đùng , giá chỉ 50k/kg, cân đủ có dư :D
Vậy là đoạn sạt lở nằm sau đoạn này hả anh ? Khoảng bao nhiêu km ạ ?

Về tới Cam Ranh, nhóm gặp lại Tulipden và tất cả vào 1 quán cà phê vừa tâm sự vừa share hình cho Tulipden.
Nhờ Tulipden hướng dẫn đến biển Bình Tiên.

>>> xí,cho em hỏi trong hình này ai là chị tulipden vậy mấy anh chị?

Cái chị áo xám đó em

---------------------------------------------------

Tks anh lengkeng, em nhớ mang máng chỗ này là chỗ 2 bên đầy hồ nuôi tôm phải không anh ? Lần đấy em đi, mua tôm còn tanh tách, con to đùng , giá chỉ 50k/kg, cân đủ có dư :D
Vậy là đoạn sạt lở nằm sau đoạn này hả anh ? Khoảng bao nhiêu km ạ ?

Mình không nhớ chính xác lắm, nhưng chắc khoãng 3km, vì lúc này chỉ còn cát và cát mà thôi.( sorry vì trã lời trể nhe! dạo này bận quá!)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back