What's new

Du lịch bụi Quảng Châu-Thâm Quyến khoảng đầu tháng 6/2011

Chào các bạn!
Mình tên là Duy hiện đang sống và học ở HCM. Đọc trên diễn đàn Phượt thấy các bạn đi dl bụi QC-TQ hoành tráng quá mà cp rẻ quá chừng nên muốn làm một chuyến du lịch bụi sang ấy xem thế nào. Mình thì chưa có đi TQ lần nào cả.
Vào đầu tháng 6 là mình có dịp ra HN nên sẽ đi Bus sang Quảng Châu chơi lun. Dự định đi 5ngày
Nếu có bạn nào ở HN or HCM đang dự định đi thì mình cùng lập một nhóm đi chung cho vui và tiết kiệm cp nữa (để dành xiền mà mua sắm;))
Cp thì mình đang dự toán, ae đi trước góp vài ý quý bảo cho em với
Xe bus BT-QC của nhà Phi hay Hoa Thêm có còn giá 220te/1chieu nữa không các bác?
QC-Thâm Quyến 70te?

Đã chuẩn bị xong mọi thứ (visa, hành trang, money US+ Y, thẻ sinh viên quốc tế ISIC đã làm lun rồi đóa nha) tất tần tật đã xong.
Tôi nay (09/06) lên đường bắt đầu hành trình ra Bắc.
10-13/06: festival biển Nha Trang
14-16/06: ghé thăm quê nhà Huế thương
17-19/06: Hà Nội-Hạ Long
20-27/06: Guangzhou-Shenzhen
khoảng thời gian còn lại cày ruộng trả nợ :(

Mình cũng thik đi QC nhưng sau ngày 30/6 mới có thể đi du lịch xa đc. Chúc bạn đi vui vẻ và gặp nhiều may mắn. :)

Re: Tìm bạn đồng hành du lịch bụi Quảng Châu-Thâm Quyến khoảng đầu tháng 6/2011 này

tớ và người bạn ở hà nội cũng rất muốn tham gia, nhưng mừ chỉ có ý định đi quảng châu thui, hic....nếu các bạn lập kế hoạch rùi thì liên lạc với tớ với nhé: [email protected]

Uhm thanks anh nhiều. có gì anh đi về chia sẻ lại cho em ít kinh nghiệm với hen:). mà anh đi du lịch hay đi công tác?
Visa sao em zo làm thấy đơn giản lắm mà anh, vô lấy tờ đơn điền đầy đủ hết rồi nộp nó đưa giấy hẹn 4 ngày sau lại lấy, ko hỏi em câu nào lun, mà mấy em trong đó nhiệt tình lắm. ngày 9/6 là em đến lấy nè.

Chào bạn, hiện mình mới quay về Quảng Châu, ngày mai mới về Việt Nam. Hiện nay thời tiết bên này khá nóng và mưa nhiều nên các bạn chủ động lên kế hoạch đi chơi cho linh động.
Có mấy điểm nhỏ các bạn cần lưu ý:

1. Tình hình an ninh dạo này khá gắt, bạn đi đường sẽ bị kiểm tra hộ chiếu vài lần cả chiều đi lẫn về. Nếu không có Visa mà đi bằng thông hành sẽ bị phạt rất nặng khoảng 2000 - 3000 Tệ.
2. Nếu vào ngày cuối tuần người rất đông, xếp hàng mua vé tàu Shenzhen - Guangzhou mất khoảng 15 -25 phút.
3. Khi mua vé tàu, vào Bar hoặc các điểm vui chơi chính nhớ mang theo hộ chiếu vị luôn bị yêu cầu kiểm tra hộ chiếu.
4. Khách sạn thì nhiều loại phòng tùy theo yêu cầu cụ thể từ 138 - 888 Tệ/ngày tùy theo nhu cầu.
5. Quán ăn Việt Nam ở Beijing Lu rất đông, khách luôn ngồi đợi ở bên ngoài. Nếu bạn chưa đói và muốn ngồi ngắm đường phố nói chuyện thì ngồi ngoài chờ khoảng 30 -45 phút còn nếu không thể chờ thì cứ vô tư vào và tìm chỗ ngồi để được phục vụ...(NT)
Chúc các bạn có một chuyến đi vui vẻ...(beer)

Oh thanks bạn nhiều. Mà ủa sao vé xe đi QC khứ hồi mà có 300tee thôi hả bạn? rẻ zậy? Ricky tìm hoài không thấy giá này đâu lun ah.
Ở Shenzhen mình ra công viên bờ sông nhìn qua bên kia là thấy các tòa nhà HongKong lun phải ko bạn? Ricky tìm thấy mấy tấm hình của Shenzhen mà ko bit là chụp ở đâu

Giá vé này mua ở nhà Phi ở Trần Khát Chân , HN ý bạn ơi, tớ quên đ/c rùi. bạn hỏi các bác đi trước chắc là bác nào cũng bít đấy :D
Còn chụp ảnh ở sông nhìn sang HK thì có nhưng tớ cũng tự dưng quên tên sông rùi :p :D

Hi cả nhà. Hiện tại ricky đang đi du hí xuyên Việt nên ko thường xuyên lên phượt được.
ngày 17/06 ricky tới HN. Và ngày 18 sẽ khởi hành đi QC

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back