What's new

Du lịch bụi Quảng Châu-Thâm Quyến khoảng đầu tháng 6/2011

Chào các bạn!
Mình tên là Duy hiện đang sống và học ở HCM. Đọc trên diễn đàn Phượt thấy các bạn đi dl bụi QC-TQ hoành tráng quá mà cp rẻ quá chừng nên muốn làm một chuyến du lịch bụi sang ấy xem thế nào. Mình thì chưa có đi TQ lần nào cả.
Vào đầu tháng 6 là mình có dịp ra HN nên sẽ đi Bus sang Quảng Châu chơi lun. Dự định đi 5ngày
Nếu có bạn nào ở HN or HCM đang dự định đi thì mình cùng lập một nhóm đi chung cho vui và tiết kiệm cp nữa (để dành xiền mà mua sắm;))
Cp thì mình đang dự toán, ae đi trước góp vài ý quý bảo cho em với
Xe bus BT-QC của nhà Phi hay Hoa Thêm có còn giá 220te/1chieu nữa không các bác?
QC-Thâm Quyến 70te?

Ngày 5 (18/06):
-8h: thức dậy tập trung
-8h30-9h30: ăn sáng
-10h-5h: công viên cảm giác nhẹ Chimelong Paradise
Chimelong là một tổ hợp công cảm giác nhẹ bao gồm 4 khu chính: khu trò chơi cảm giác mạnh, sở thú, công viên nước và khu resort

sao mà iu mà thít cái này thế nhỉ hixhix...
-5h30-6h30: về khách sạn tắm rửa nghỉ ngơi
-7h-8h: ăn tối (Mc Donald)
-8h30-11h: dạo phố, đi chợ đồ chơi
Ngày 6 (19/06):
-7h: thức dậy tập trung
-7h30-8h30: ăn điểm tâm sáng
-9h-11h: tham quan công viên Việt Tú. tượng ngủ dương biểu tượng tp QC

-11h30-12h30: ăn trưa
-1h-2h: vườn Vườn Bảo Mặc (nơi thờ Bao Thanh Thiên)

-2h30-4h30: tham quan chùa Phật Hoa, gần 1.000 năm tuổi, với các cây bồ đề quanh chùa cao 50, 60 mét, là cảnh tượng kỳ vĩ đối với du khách thế giới, nhất là khách phương Tây.
-5h: check out hotel
-6h-8h: ra bến xe, ăn tối, chờ xe về Hà Nội
Ngày 7 (20/06):
-7h AM: về tới bến xe Bằng Tường
-7h30-8h: làm thủ thục ở Hữu Nghị Quan
-8h30-12h: lên xe về Hà Nội
-12h30: ăn trưa chờ đến giờ bay
Kết thúc chuyến đi

Last edited:
Bảng cost cho toàn bộ chuyến đi đây. chi phí từ đi lại đến ăn uống tham quan đều đc ricky dự toán hết cả. thường ricky tính hơi dư ra một chút nên chi phí có thể giảm trong thực tế.

Last edited:
anh ric: em nghe anh kevin bảo, cái đó là dự toán cho xuất phát ở HN, còn ở HCM thì cũng mất hết 2tr5 tiền vé vào HN, và tiền visa nhập cảnh TQ đúng ko a

ui lịch trình và giá cả thấy hấp dẫn quá mà bjo` mới biết tiếc quá, còn nửa tháng nữa kô biết có chuẩn bị kịp kô, đoàn mình còn tuyển mem đi kô ạ:) e ở HN!

anh ric: em nghe anh kevin bảo, cái đó là dự toán cho xuất phát ở HN, còn ở HCM thì cũng mất hết 2tr5 tiền vé vào HN, và tiền visa nhập cảnh TQ đúng ko a

dung roi em. Anh chua tinh vao ve may bay sg-hn 2,5tr voi visa 60$ nua. Tinh lun hai cai do nua cp khoang 9tr do em (cho ban nao di tu hcm). Hix cung hoi cao cho ban nao o hcm nhu minh nhung da quyet tam lam mot trip cho ra tro nen se co gan nuot nuoc mat vao tim.
Ricky va kevin dam bao chien nay se vui va hap dan hon bat ky tour hay nhom nao khac tung den QC-TQ

ui lịch trình và giá cả thấy hấp dẫn quá mà bjo` mới biết tiếc quá, còn nửa tháng nữa kô biết có chuẩn bị kịp kô, đoàn mình còn tuyển mem đi kô ạ:) e ở HN!
Kip do em, bj jo anh cung moi lam visa thoi tuan sau lay. Ma em co pp chua co roi thi lam visa co 4ngay la lay thoi cuoi tuan nay em lam van kip.

ma anh tinh đi 14 lun hả, chẹp đang tính xin mấy anh dời lại sau 1 tuan, ko bit dc ko....kevin bảo em cũng phải gom mang theo tói thiểu 10tr để phòng ngừa. ^^

Re: Du lịch bụi Quảng Châu-Thâm Quyến khoảng giữa 6/2011

theo yêu cầu của nhiều bạn chúng ta sẽ dời ngày khởi hành lại sau ngày 14/06 khoảng 1 tuần. ngày cụ thể đang được book.
sớm gửi thông tin cá nhân cho ricky nhé
Họ tên
số điện thoại
địa chỉ
Email

để ricky lên danh sách và tiện gửi thông tin cho các bạn

ma anh tinh đi 14 lun hả, chẹp đang tính xin mấy anh dời lại sau 1 tuan, ko bit dc ko....kevin bảo em cũng phải gom mang theo tói thiểu 10tr để phòng ngừa. ^^

theo yêu cầu của nhiều bạn chúng ta sẽ dời ngày khởi hành lại sau ngày 14/06 khoảng 1 tuần. ngày cụ thể đang được book.
sớm gửi thông tin cá nhân cho ricky nhé
Họ tên
số điện thoại
địa chỉ
Email

để ricky lên danh sách và tiện gửi thông tin cho các bạn

Hehe! Còn nhìu pác chưa gom đủ ngân lượng kìa nên dời lại là hợp lý vừa thog thả làm visa+mua vé mb nữa chứ. À, mà các pác tính toán lại thời jan sao cho hợp lý chứ e thấy lịch là đi thứ 3 & về T2 (k tận dụng thêm đc 2 ngày T7-CN, qua T3 đi làm mệt à) --> rụt rè đề nghị đi T7-về T6 đc k các pác? (vì T7&CN e đc nghỉ mà, đừg chém e nha hihi!)
Lên kế hoạch cuối tuần off off đi thui.

Hehe! Còn nhìu pác chưa gom đủ ngân lượng kìa nên dời lại là hợp lý vừa thog thả làm visa+mua vé mb nữa chứ. À, mà các pác tính toán lại thời jan sao cho hợp lý chứ e thấy lịch là đi thứ 3 & về T2 (k tận dụng thêm đc 2 ngày T7-CN, qua T3 đi làm mệt à) --> rụt rè đề nghị đi T7-về T6 đc k các pác? (vì T7&CN e đc nghỉ mà, đừg chém e nha hihi!)
Lên kế hoạch cuối tuần off off đi thui.

Ricky Cũng có tính như zậy rồi, mà ko khả thi vì đi vào t7 hay về t6 giá vé máy bay đắt quá. Nhưng ricky có quen đứa bạn bán vé giá rẻ, đã hỏi rồi đang chờ trả lời có thể sẽ có giá tốt. tầm xuất phát của chúng ta là 17-22/06, vé nào rẻ nhất sẽ đi vào ngày của vé đó.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,647
190,155
Latest member
ncvinh123
Back